ಪ್ರವಾಸಿ ಬೋಟ್‌ ಮೇಲೆ ಜಿಗಿದು ಬಿದ್ದ ಬೃಹತ್‌ ತಿಮಿಂಗಿಲ, 4 ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಗಾಯ…ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಭಯಾನಕ ಘಟನೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ, ದೈತ್ಯ ಹಂಪ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ತಿಮಿಂಗಿಲವು ಮೆಕ್ಸಿಕೊದಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಸಿ ದೋಣಿಯನ್ನು ಮುರಿದು ಹಾಕಿದೆ. ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ವರು ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.ಈ ಭಯಾನಕ ಕ್ಷಣ ಕ್ಯಾಮೆರಾದಲ್ಲಿ ಸೆರೆಯಾಗಿದ್ದು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಅಹೋಮ್‌ನ ಟೊಪೊಲೊಬಾಂಪೊ ಕೊಲ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಬೃಹತ್ ತಿಮಿಂಗಿಲವು ನೀರಿನಿಂದ ಜಿಗಿದು ದೋಣಿಯಲ್ಲಿ ಉಡಾಯಿಸುವುದನ್ನು ವೀಡಿಯೊ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

advertisement

ಕ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ, ದೊಡ್ಡ ಸಸ್ತನಿಯು ಅದರ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಚಮತ್ಕಾರಿಕ ಜಿಗಿತ ಮಾಡಲು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಜಿಗಿಯುವುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಆದರೆ, ತಿಮಿಂಗಿಲವು ಮತ್ತೆ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಇಳಿಯುವ ಬದಲು, ಇಳಿಯುವಾಗ ಸಣ್ಣ ದೋಣಿಯ ಹಿಂಭಾಗಕ್ಕೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿತು. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ದೋಣಿಯು ಶೇಕ್‌ ಆಗಿ ಮುಳುಗುವ ಹಂತಕ್ಕೆ ತಲುಪಿತು.

news.com.au ಪ್ರಕಾರ, ಟೂರಿಸ್ಟ್ ಬೋಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಇಬ್ಬರು ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ಮಹಿಳೆಯರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದು ಅವರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಗಿದೆ. ಒಬ್ಬ ಮಹಿಳೆ ಕಾಲು ಮುರಿದುಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಪಕ್ಕೆಲುಬುಗಳು ಮುರಿದು ತಲೆಗೆ ಗಾಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಬ್ರೂಜಿತಾ ಮೆರಾಕ್, ಘಟನೆಯ ನಂತರ ದೋಣಿಯ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಸಹ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ, ದೋಣಿಯ ಮೇಲ್ಛಾವಣಿಯು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕುಸಿದುಬಿದ್ದಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು ಮತ್ತು ರೇಲಿಂಗ್ಸ್‌ಗಳು ನಾಶವಾಗಿವೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ : ಕೃತಕ ಕಾಲಿನಲ್ಲಿ ಅಡಗಿಸಿಟ್ಟ ಬಾಂಬ್ ಸ್ಫೋಟ ಮಾಡಿ ತಾಲಿಬಾನ್ ಧರ್ಮಗುರು ಶೇಖ್ ರಹೀಮುಲ್ಲಾ ಹಕ್ಕಾನಿ ಹತ್ಯೆ - ವರದಿ

ದೋ ಮಾಧ್ಯಮದ ಪ್ರಕಾರ, ಅಹೋಮ್‌ನಲ್ಲಿನ ಸಿವಿಲ್ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಷನ್‌ನ ಸಂಯೋಜಕ ಒಮರ್ ಮೆಂಡೋಜಾ ಸಿಲ್ವಾ, ಬಂದರು ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ಬೋಟ್ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ದೂರವಿರಲು ಆದೇಶಿಸಿದರೂ ಸಸ್ತನಿಗಳ ಬಳಿ ಸಾಗಿದ್ದರಿಂದ  ತಿಮಿಂಗಿಲವು ಇವರಿಗೆ ಬೆದರಿಕೆಯೊಡ್ಡಿದೆ ಎಂದು ನಂಬುತ್ತಾರೆ.

ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ, ನ್ಯೂಸ್‌ವೀಕ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದ ಭಯಾನಕ ಘಟನೆಯ ನಂತರ, ಅಹೋಮ್ ಮೇಯರ್ ಗೆರಾರ್ಡೊ ವರ್ಗಾಸ್ ಪ್ರವಾಸಿಗರು “ತಿಮಿಂಗಿಲಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹತ್ತಿರ ಹೋಗಬಾರದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ನಾವು ಅವರ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಆನಂದಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ದೂರದಲ್ಲಿ, ವಿವೇಕದಿಂದ ಅದನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.   ಹಂಪ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ತಿಮಿಂಗಿಲಗಳು 55,000 ಪೌಂಡ್‌ಗಳಿಂದ 66,000 ಪೌಂಡ್‌ಗಳವರೆಗೆ ಬಾರವಿರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಟೊಪೊಲೊಬಾಂಪೊ ಕೊಲ್ಲಿಯು ಜನಪ್ರಿಯ ತಿಮಿಂಗಿಲ ವೀಕ್ಷಣೆ ಪ್ರದೇಶವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ವರ್ಷದ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಪೆಸಿಫಿಕ್ ಬೂದು ಹಂಪ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ತಿಮಿಂಗಿಲಗಳು ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡಲು ಈ ನೀರಿನ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತವೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   3 ಪ್ರಯತ್ನಗಳಲ್ಲಿ 737 ಕೆಜಿ ಎತ್ತುವ ಮೂಲಕ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಅಮೆರಿಕದ ಮಹಿಳಾ ಪವರ್‌ಲಿಫ್ಟರ್...! ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement