ಜೀವಂತವಾಗಿರುವ ವಿಶ್ವದ ಹಿರಿಯ ನಾಯಿ ಪೆಬಲ್ಸ್ ವಯಸ್ಸು 22 ವರ್ಷ 59 ದಿನಗಳು…

ಜೀವಂತವಾಗಿರುವ ಅತ್ಯಂತ ಹಿರಿಯ ನಾಯಿ ಎಂದು ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದ್ದ ಟೋಬಿಕೀತ್ ಎಂಬ 21 ವರ್ಷದ ನಾಯಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಈಗ ಅಮೆರಿಕದ ಸೌತ್ ಕೆರೊಲಿನಾದ 22 ವರ್ಷದ ಫಾಕ್ಸ್ ಟೆರಿಯರ್ ಎಂಬ ಪೆಬಲ್ಸ್ ನಾಯಿ ಈ ದಾಖಲೆ ಮುರಿದಿದೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಈ ನಾಯಿ ಮಾಲೀಕರು ದಾಖಲೆಗಾಗಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ನಂತರ ಗಿನ್ನೆಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಅದರ ಅಧ್ಯಯನದ ನಂತರ, ಒಂದು ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಬಂದಿತು ಮತ್ತು ಟಾಯ್ ಫಾಕ್ಸ್ ಟೆರಿಯರ್ ತಳಿಯಾದ ಪೆಬಲ್ಸ್ ಅನ್ನು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ಜೀವಂತ ನಾಯಿ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿತು. ಪೆಬಲ್ಸ್ ಮಾರ್ಚ್ 28, 2000 ರಂದು ಜನಿಸಿತು ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ಪೌಂಡ್ ನಾಯಿಗೆ 22 ವರ್ಷ ಮತ್ತು 59 ದಿನಗಳಾಗಿವೆ. ಈ ಹೆಣ್ಣು ನಾಯಿ ಅಮೆರಿಕದ ಸೌತ್ ಕೆರೊಲಿನಾದ ಬಾಬಿ ಮತ್ತು ಜೂಲಿ ಗ್ರೆಗೊರಿಯವರ ಮಾಲಕರ ಬಳಿಯಿದೆ.
ಪೆಬಲ್ಸ್ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಶಾಂತ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯ ನಾಯಿ ಆದರೆ ಎಚ್ಚರವಾದಾಗ ಮುಂಗೋಪದಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಜೂಲಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಬೆಣಚುಕಲ್ಲುಗಳು ಹಗಲಿನಲ್ಲಿ ಮಲಗಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ಎಚ್ಚರದಿಂದಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಜೂಲಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಓದಿರಿ :-   ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಹೈರಾಣು: ಈಗ ಮೊಬೈಲ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವೆ ಸ್ಥಗಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ ಸರ್ಕಾರ...!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ