297 ಪೊಲೀಸ್‌ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೂ ಸೇರಿ 424 ರಕ್ಷಿತ ವಿಐಪಿಗಳ ಭದ್ರತಾ ಕವರ್ ಹಿಂಪಡೆದ ಪಂಜಾಬ್ ಸರ್ಕಾರ..!

ಚಂಡೀಗಡ: ಪಂಜಾಬ್ ಸರ್ಕಾರ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದ ಭದ್ರತೆ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಆದೇಶಿಸಿದ ಬಳಿಕ ಪೊಲೀಸರಿಗೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ರಕ್ಷಣೆ ಬೇಕಿರುವುದು ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ. 424 ವಿಐಪಿಗಳ ಭದ್ರತಾ ಕವರ್ ಪಡೆಯುವ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ, 297 ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸೇರಿದ್ದು, ಅವರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ 500ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪೊಲೀಸರನ್ನು ಈಗ ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದರೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ.
ಭದ್ರತೆ ಪಡೆದವರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ನಿವೃತ್ತ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ಮಟ್ಟದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು, ಒಬ್ಬರು ಅಮಾನತುಗೊಂಡಿರುವ ಡಿಐಜಿ ಪರಮರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಉಮ್ರಾನಂಗಲ್ ಸಹ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಭದ್ರತೆಯಿಂದ ನಾಲ್ವರನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ. ವಿಶೇಷವೆಂದರೆ, ಈ ಪೈಕಿ 61 ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹಾಗೂ ನಿವೃತ್ತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗಿದೆ, .

advertisement

89 ಡಿಎಸ್‌ಪಿಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಣೆ …!
297 ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಪೈಕಿ, 89 ಮಂದಿ ಉಪ ಪೊಲೀಸ್ ವರಿಷ್ಠಾಧಿಕಾರಿ (ಡಿಎಸ್ಪಿ) ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಅವರನ್ನು ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಮೊಗಾ ಸಿಟಿ ಡಿಎಸ್‌ಪಿ ಜಶಾನ್‌ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಡಿಎಸ್‌ಪಿ ಸ್ಪೆಷಲ್ ಬ್ರಾಂಚ್ ಮೊಗಾ ಜಸ್ತಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ತಲಾ ಮೂವರು ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಇದ್ದರು. ಈಗ ಅವರನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ. ಪಂಜಾಬ್‌ನ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ನಿಗ್ರಹ ಘಟಕದ ಡಿಎಸ್‌ಪಿ ಅಮ್ರೋಜ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಮೂವರು ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಇದ್ದರು. ಅವರನ್ನೂ ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ.
ಸೌರವ್ ಜಿಂದಾಲ್, ಮಲೇರ್‌ಕೋಟ್ಲಾ ಸಿಟಿಯಲ್ಲಿ ಡಿಎಸ್‌ಪಿ ಆಗಿದ್ದು, ಅವರ ರಕ್ಷಣೆಗಿದ್ದ ಇಬ್ಬರು ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ. ಡಿಎಸ್‌ಪಿಗಳಾದ ಪರ್ಮಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಯೋಗೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ತಲಾ ಇಬ್ಬರು ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಇದ್ದರು. ಡಿಎಸ್‌ಪಿ ಶಂಶೇರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಇಬ್ಬರು ಪೊಲೀಸರಿದ್ದರು. ಅವರೆಲ್ಲರನ್ನೂ ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮಾ ಹತ್ಯೆಗೆ ಜೆಇಎಂ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಸಂಘಟನೆಯಿಂದ ನಿಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಉಗ್ರನ ಬಂಧನ

ನಿವೃತ್ತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಹ ಭದ್ರತಾ ಕವರ್ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರು..!
ಅದೇ ರೀತಿ, ನಿವೃತ್ತಿ ಹೊಂದಿದವರಲ್ಲಿ ರೋಹಿತ್ ಚೌಧರಿ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಐವರು ಭದ್ರತಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ, ಇಬ್ಬರು ಸಶಸ್ತ್ರ ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ಕಮಾಂಡೋಗಳಿದ್ದಾರೆ. ಚೌಧರಿ ಅವರು ಮಾರ್ಚ್ 2022 ರಲ್ಲಿ ನಿವೃತ್ತರಾದರು. 2003 ರಲ್ಲಿ ನಿವೃತ್ತರಾದ ಮಾಜಿ ಪೊಲೀಸ್ ಮಹಾನಿರ್ದೇಶಕ (DGP) MS ಭುಲ್ಲರ್ ಅವರ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಐದು ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತ ಪೊಲೀಸರಿದ್ದರು. ಇವುಗಳನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ.
ಮಾಜಿ ಡಿಜಿಪಿ ಇಕ್ಬಾಲ್ಪ್ರೀತ್ ಸಿಂಗ್ ಸಹೋಟಾ ಅವರ ಕುಟುಂಬದ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಭದ್ರತೆಯ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಅವರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಲಗತ್ತಿಸಲಾಗಿದ್ದ ನಾಲ್ವರು ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ. 13 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ 2009 ರಲ್ಲಿ ನಿವೃತ್ತರಾದ ಮಾಜಿ ಡಿಜಿಪಿ ಎಸ್‌ಎಸ್ ವಿರ್ಕ್ ಅವರ ಭದ್ರತೆಯಿಂದ ಇಬ್ಬರನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಪಂಜಾಬ್‌ನ ಮಾಜಿ ಡಿಜಿಪಿ ದಿವಂಗತ ಇಝರ್ ಆಲಂ ಅವರ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದ ನಾಲ್ವರು ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ. ಮಾಜಿ ಡಿಜಿಪಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಮುಸ್ತಫಾ ಅವರ ಏಳು ಭದ್ರತಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ.
ನಿವೃತ್ತ ಡಿಐಜಿ ಸುರ್ಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ ರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ಮೂವರು ಪೊಲೀಸರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಈಗ ಅವರನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ. ಜರ್ನೈಲ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸುಖವಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಇಬ್ಬರೂ ನಿವೃತ್ತ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್‌ಗಳು. ಅವರ ಭದ್ರತೆಯನ್ನೂ ಹಿಂಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ರಾಹುಲ್ ಆಗದಿದ್ರೆ ಯಾರಾಗ್ತಾರೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ? : ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನದ ಚುನಾವಣೆ ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಚರ್ಚೆ ಶುರು, ಖರ್ಗೆ, ವಾಸ್ನಿಕ್‌ ಹೆಸರು ಚಾಲ್ತಿಗೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement