‘ರೇಪ್ ಜೋಕ್ಸ್’ ಹೊಂದಿರುವ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಬಾಡಿ ಸ್ಪ್ರೇ ಜಾಹೀರಾತು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಟ್ವಿಟರ್, ಯೂ ಟ್ಯೂಬ್‌ಗೆ ಸೂಚಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ

ನವದೆಹಲಿ: ಅತ್ಯಾಚಾರ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯದ ಬ್ರಾಂಡ್‌ನ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವಂತೆ ಕೇಂದ್ರ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸಾರ ಸಚಿವಾಲಯವು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ (Twitter) ಮತ್ತು ಯು ಟ್ಯೂಬ್‌ (YouTube)ಗೆ ಸೂಚಿಸಿದೆ. ಜಾಹೀರಾತು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ಟಿವಿ ಚಾನೆಲ್‌ಗೆ ಕೂಡ ಸೂಚಿಸಿದೆ.
ದೆಹಲಿ ಮಹಿಳಾ ಆಯೋಗದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥೆ ಸ್ವಾತಿ ಮಲಿವಾಲ್ ಅವರು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ನ ಜಾಹೀರಾತಿನ ಕುರಿತು ಕೇಂದ್ರ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸಾರ ಖಾತೆ ಸಚಿವ ಅನುರಾಗ್ ಠಾಕೂರ್ ಅವರಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದ ನಂತರ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆ ನಡೆದಿದೆ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ತುರ್ತು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಅವರು ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ದೆಹಲಿ ಮಹಿಳಾ ಆಯೋಗ(DCW) ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತವಾಗಿ ಕೈಗೆತ್ತಿಕೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಕೇಳಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಮೂಹ ಮಾಧ್ಯಮದಿಂದ ಜಾಹೀರಾತನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವಂತೆ ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ನೋಟಿಸ್ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಜೂನ್ 9ರೊಳಗೆ ವರದಿ ನೀಡುವಂತೆ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ.

advertisement

ಏನಿದು ಜಾಹೀರಾತು…?
ಲೇಯರ್ ಶಾಟ್ ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯದ ಜಾಹೀರಾತಿನಲ್ಲಿ, ನಾಲ್ಕು ಹುಡುಗರು ಕೋಣೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ ಒಬ್ಬ ಹುಡುಗ ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿ, ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ದಂಪತಿ ಹಾಸಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ಶಾಟ್ ಮಾರಾ ಲಗ್ತಾ ಹೈ!” [ನಾನು ಶಾಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ!]. ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ, ಹಾಸಿಗೆಯ ಮೇಲಿರುವ ಹುಡುಗ, “ಹಾ, ಮಾರ್‌ ನಾ” [ಹೌದು, ಅದನ್ನು ಮಾಡು] ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾನೆ.
ಮೊದಲ ಹುಡುಗ “ಅಬ್ ಹುಮಾರಿ ಬಾರಿ” [ಈಗ ನನ್ನ ಸರದಿ] ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಆ ಹುಡುಗಿಯ ಕಡೆಗೆ ಚಲಿಸುತ್ತಾನೆ, ಅವಳು ಕಸಿವಿಸಿಗೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ.. ಹುಡುಗ ನಂತರ ‘ಶಾಟ್’ ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ಬಾಡಿ ಸ್ಪ್ರೇ ಬಾಟಲಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಆಗ ಹುಡುಗಿ ಸಮಾಧಾನಗೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ.
ಅದೇ ಬ್ರಾಂಡ್‌ನ ಮತ್ತೊಂದು ಜಾಹೀರಾತಿನಲ್ಲಿ, ನಾಲ್ಕು ಹುಡುಗರು ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಹುಡುಗಿಯನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಅವಳ ಹಿಂದೆಯೇ ನಿಂತು, ಅವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ಹಮ್ ಚಾರ್, ಔರ್ ಯೇ ಏಕ್! ಶಾಟ್ ಕೌನ್ ಲೆಗಾ!” [ನಾವು ನಾಲ್ಕು ಮತ್ತು ಅವಳು ಒಬ್ಬಳು. ಯಾರು ಶಾಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ].ಹುಡುಗಿ ಭಯಗೊಂಡಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ. ನಂತರ, ಒಬ್ಬ ಹುಡುಗನು ‘ಶಾಟ್’ ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ಬಾಡಿ ಸ್ಪ್ರೇ ಬಾಟಲಿಯನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿ ಸಮಾಧಾನದ ನಿಟ್ಟುಸಿರು ಬಿಡುತ್ತಾಳೆ.

ದೆಹಲಿ ಮಹಿಳಾ ಆಯೋಗ ಏನು ಹೇಳಿದೆ…?
ಡಿಸಿಡಬ್ಲ್ಯೂ ಮುಖ್ಯಸ್ಥೆ ಸ್ವಾತಿ ಮಲಿವಾಲ್ ಅವರು ಅತ್ಯಾಚಾರ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ಅನುಮತಿಸುವ ಮೊದಲು ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ದೃಢವಾದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇತರ ಕಂಪನಿಗಳು ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗೆ ಭಾರೀ ದಂಡವನ್ನು ವಿಧಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.
“ನನಗೆ ಆಘಾತವಾಗಿದೆ! ನಮ್ಮ ದೂರದರ್ಶನ ಪರದೆಗಳಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಅವಮಾನಕರ ಮತ್ತು ಕರುಣಾಜನಕ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಸಾಮೂಹಿಕ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಈ ಸೃಜನಶೀಲ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಯಾವುದು? ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಬೇಕು ಈ ಕಂಪನಿಗೆ ಕಠಿಣ ದಂಡ ವಿಧಿಸಬೇಕು. ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸ್ ಮತ್ತು I&B ಸಚಿವಾಲಯವು ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವನ್ನು ವ್ಯರ್ಥ ಮಾಡದೆ ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ತುರ್ತಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಫರ್ಹಾನ್ ಅಖ್ತರ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ
ಟ್ವೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕ ಫರ್ಹಾನ್ ಅಖ್ತರ್ ಕೂಡ ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯದ ಜಾಹೀರಾತನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಕೋರಿ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಮೆಟ್ಟಿಲೇರಿದ ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಹಂತಕಿ ನಳಿನಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement