ಸಿಕ್ಸರ್‌ ಪಾಂಡೆ….T10 ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ 6 ಸಿಕ್ಸರ್‌ ಸಿಡಿಸಿದ ಭಾರತದ ಹದಿಹರೆಯದ ಹುಡುಗ ಕೃಷ್ಣ ಪಾಂಡೆ: ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಭಾರತದ ಹದಿಹರೆಯದ ಕೃಷ್ಣ ಪಾಂಡೆ T10 ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ 6 ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳನ್ನು ಸಿಡಿಸಿದ್ದಾರೆ
ಪಾಂಡಿಚೇರಿ T10 ಟೂರ್ನಮೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ, 15 ವರ್ಷದ ಕೃಷ್ಣ ಪಾಂಡೆ ಅವರು ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್, ರವಿಶಾಸ್ತ್ರಿ ಮತ್ತು ಕೀರಾನ್ ಪೊಲಾರ್ಡ್‌ರನ್ನು ಅನುಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಅವರು ಒಂದು ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರು ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳನ್ನು ಸಿಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಪೇಟ್ರಿಯಾಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ರಾಯಲ್ಸ್ ನಡುವಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ, ನಂತರದವರು 158 ರನ್ ಗುರಿ ಬೆನ್ನಟ್ಟಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಪಂದ್ಯದ ಆರನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ, ಪಾಂಡೆ ಈ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಬೌಲರ್ ವೈಡ್ ಬೌಲಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ನಿತೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಬೌಲಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾಂಡೆ ಐದು ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳನ್ನು ಬಾರಿಸಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಎಸೆತವು ಮತ್ತೆ ಗರಿಷ್ಠವಾಗಿತ್ತು,
ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಕೊನೆಯ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ 19 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 83 ರನ್‌ಗಳಿಗೆ ಪಾಂಡೆ ಔಟಾದರು ಮತ್ತು ಅವರ ತಂಡವು ಪೇಟ್ರಿಯಾಟ್ಸ್‌ ವಿರುದ್ಧ ಕೇವಲ ನಾಲ್ಕು ರನ್‌ಗಳಿಂದ ಸೋಲನುಭವಿಸಿತು.

2007 ರ T20 ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಟುವರ್ಟ್ ಬ್ರಾಡ್‌ನ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರು ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದಾಗ ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಬಿರುಗಾಳಿ ಎಬ್ಬಿಸಿದ್ದರು. ಮಾರ್ಚ್, 2021 ರಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ವಿರುದ್ಧದ ಟಿ 20 ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಕಿಲಾ ದನಂಜಯ ಅವರ ಬೌಲಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೀರನ್ ಪೊಲಾರ್ಡ್ ಒಂದು ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರು ಸಿಕ್ಸರ್‌ ಸಿಡಿಸಿದ್ದರು. ಪ್ರಾಸಂಗಿಕವಾಗಿ, ದನಂಜಯ ಇದೇ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ಹ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ ಪಡೆದಿದ್ದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ : ಶಿಕ್ಷಣ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ ಸಿಬಿಐ

ಪೊಲಾರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಯುವರಾಜ್‌ಗಿಂತ ಮೊದಲು, ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರು ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದ ಮೊದಲ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್ ಹರ್ಷಲ್ ಗಿಬ್ಸ್.ಗಿಬ್ಸ್ 2007 ರಲ್ಲಿ ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ 50 ಓವರ್‌ಗಳ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಈ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ್ದರು.
ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ದಂತಕಥೆ ಸರ್ ಗಾರ್ಫೀಲ್ಡ್ ಸೋಬರ್ಸ್ ಅವರು 1968 ರಲ್ಲಿ ಕೌಂಟಿ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಗ್ಲಾಮೊರ್ಗನ್ ವಿರುದ್ಧ ನಾಟಿಂಗ್‌ಹ್ಯಾಮ್‌ಶೈರ್ ಪರ ಆಡುವ ಮೂಲಕ ಈ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ ಮೊದಲ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರಾಗಿದ್ದರು.ಭಾರತದ ಮಾಜಿ ಆಲ್‌ರೌಂಡರ್ ರವಿಶಾಸ್ತ್ರಿ ಬರೋಡಾ ವಿರುದ್ಧ ಮುಂಬೈ (ಆಗಿನ ಬಾಂಬೆ) ಪರವಾಗಿ ಒಂದು ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ 36 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು.

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement