ತನ್ನ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣದ ಜೋಡಣೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಮೂರು ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳ ಉಡಾವಣೆ ಮಾಡಿದ ಚೀನಾ

ತನ್ನ ಶಾಶ್ವತ ಕಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿರುವ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಅಸೆಂಬ್ಲಿ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಚೀನಾ ಭಾನುವಾರ ಹೊಸ ಮೂರು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.
ಶೆಂಝೌ 14 ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಟಿಯಾಂಗಾಂಗ್ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಆರು ತಿಂಗಳುಗಳನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತಾರೆ, ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಏಪ್ರಿಲ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾದ ಮುಖ್ಯ ಟಿಯಾನ್ಹೆ ವಾಸಸ್ಥಳವನ್ನು ಸೇರಲು ಎರಡು ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಕ್ಸಿನ್ಹುವಾ ನ್ಯೂಸ್ ಏಜೆನ್ಸಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಈ ಫೋಟೋದಲ್ಲಿ, ಚೀನಾದ ಗಗನಯಾತ್ರಿ ಚೆನ್ ಡಾಂಗ್, ವಾಯುವ್ಯ ಚೀನಾದ ಜಿಯುಕ್ವಾನ್ ಉಪಗ್ರಹ ಉಡಾವಣಾ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಶೆನ್‌ಝೌ-14 ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಾಗಿ ಕಳುಹಿಸುವ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಸಹ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳಾದ ಲಿಯು ಯಾಂಗ್ ಮತ್ತು ಕೈ ಕ್ಸುಝೆ ಕೈಬೀಸುತ್ತ ಹೋದರು. ಚೀನಾ ತನ್ನ ಶಾಶ್ವತ ಕಕ್ಷೆಯ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಹೊಸ ಮೂರು-ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಮಿಷನ್ ಅನ್ನು ಭಾನುವಾರ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. (ಎಪಿ ಮೂಲಕ ಲಿ ಗ್ಯಾಂಗ್/ಕ್ಸಿನ್ಹುವಾ)

ಅವರ ಅಂತರಿಕ್ಷ ನೌಕೆಯು ಗೋಬಿ ಮರುಭೂಮಿಯ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿರುವ ಜಿಯುಕ್ವಾನ್ ಉಪಗ್ರಹ ಉಡಾವಣಾ ಕೇಂದ್ರದಿಂದ 10:44 a.m. (0244 GMT) ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಹಾರಾಟ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ವರ್ಕ್‌ಹಾರ್ಸ್ ಲಾಂಗ್ ಮಾರ್ಚ್ 2 ಎಫ್ ರಾಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಉಡಾವಣೆ ಮಾಡಿತು. ಹದಿನೈದು ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ, ಅದು ಕಡಿಮೆ ಭೂಮಿಯ ಕಕ್ಷೆಯನ್ನು ತಲುಪಿತು ಮತ್ತು ಅದರ ಸೌರ ಫಲಕಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಿತು, ಜಿಯುಕ್ವಾನ್ ಮತ್ತು ಬೀಜಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿನ ನೆಲದ ನಿಯಂತ್ರಕಗಳಿಂದ ಚಪ್ಪಾಳೆ ಗಿಟ್ಟಿಸಿದರು.
ಉಡಾವಣೆಯನ್ನು ದೇಶದ ದೂರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ನೇರ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲಾಯಿತು, ಇದು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಚೀನಾದ ತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರಗತಿ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಪ್ರಭಾವದ ಸಂಕೇತವಾಗಿ ಪ್ರಚಾರಗೊಂಡಿದೆ.
ಕಮಾಂಡರ್ ಚೆನ್ ಡಾಂಗ್ ಮತ್ತು ಸಹವರ್ತಿ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳಾದ ಲಿಯು ಯಾಂಗ್ ಮತ್ತು ಕೈ ಕ್ಸುಝೆ ಅವರು ಜುಲೈ ಮತ್ತು ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಗಮಿಸಲಿರುವ ವೆಂಟಿಯನ್ ಮತ್ತು ಮೆಂಗ್ಟಿಯಾನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಟಿಯಾನ್ಹೆಯನ್ನು ಸೇರುವ ಮೂರು-ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ರಚನೆಯನ್ನು ಜೋಡಿಸುತ್ತಾರೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಓದಿರಿ :-   ವೀಡಿಯೊ : ವಿಷಕಾರಿ ಅನಿಲ ಸೋರಿಕೆಯಿಂದ 12 ಮಂದಿ ಸಾವು, 250 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಅಸ್ವಸ್ಥ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ