ಪರಿಸರ ದಿನ: ಕಾಡಾನೆಗಳಿಗೆ ಅರಣ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಂದ ಹಲಸಿನ ಹಣ್ಣುಗಳ ಔತಣ ಕೂಟ…!

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಮಡಿಕೇರಿ: ಕೊಡಗಿನ ಮೀಸಲು ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಾಡಾನೆಗಳಿಗೆ ಹಲಸಿನ ಹಣ್ಣಿನ ಔತಣ ಕೂಟ ಏರ್ಪಡಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಪರಿಸರ ದಿನಾಚರಣೆ ಅಂಗವಾಗಿ ಕುಶಾಲನಗರ ವಿಭಾಗದ ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆ ಈ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿದೆ.
ಈ ಕುರಿತು ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್‌ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌.ಕಾಮ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ಹಲಸಿನ ಹಣ್ಣಿನ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಕಾಡಾನೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಹಲಸಿನ ಹಣ್ಣಿನ ಪರಿಮಳದಿಂದ ಆಮಿಷಕ್ಕೊಳಗಾಗಿ ಎಸ್ಟೇಟ್‌ಗಳಿಗೆ ನುಗ್ಗುತ್ತವೆ. ಹೆಚ್ಚಿದ ಆನೆಗಳ ಚಲನವಲನವು ಎಸ್ಟೇಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ ಬೆಳೆಗಳ ದೊಡ್ಡ ನಾಶಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಪರಿಹಾರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪರಿಸರ ದಿನದ ಉಪಕ್ರಮವಾಗಿ, ಕುಶಾಲನಗರ ಪ್ರದೇಶದ ಖಾಸಗಿ ಎಸ್ಟೇಟ್‌ಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಹಲಸುಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ಮೂರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪಿಕ್-ಅಪ್ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ತುಂಬಿ ಆನೆಕಾಡು ಮತ್ತು ಅತ್ತೂರು ಮೀಸಲು ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಸಾಗಿಸಲಾಯಿತು.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಆನೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಹಲಸಿನ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಖಾಸಗಿ ಎಸ್ಟೇಟ್‌ಗಳಿಗೆ ನುಗ್ಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಇದರಿಂದ ಬೆಳೆಗಳಿಗೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ನಾವು ಹಲಸುಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಬಹುದೇ ಎಂದು ನಾವು ಕೆಲವು ಎಸ್ಟೇಟ್ ಮಾಲೀಕರನ್ನು ಕೇಳಿದೆವು. ಕೆಲವು ಇಳುವರಿಯನ್ನು ಎಸ್ಟೇಟ್ ಮಾಲೀಕರು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಇಳುವರಿಯನ್ನು ಇಲಾಖೆಯಿಂದ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಾವು ಹಲಸುಗಳನ್ನು ಮೀಸಲು ಅರಣ್ಯಕ್ಕೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಆನೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸಾಗುವ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶದೊಳಗೆ ಹಣ್ಣುಗಳ ರಾಶಿಯನ್ನು ಹಾಕಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಕುಶಾಲನಗರ ಆರ್‌ಎಫ್‌ಒ ಶಿವರಾಮ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಹಣದ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಇದನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ನಡೆಸುವುದು ಕಷ್ಟಸಾಧ್ಯ. ಅದು ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಲ್ಲ. ಈ ಉಪಕ್ರಮವನ್ನು ಪರಿಸರ ದಿನಾಚರಣೆಗಾಗಿ ಮಾತ್ರ ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ, ”ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಓದಿರಿ :-   ಸುಳ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಕಂಪಿಸಿದ ಭೂಮಿ: ಒಂದು ವಾರದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಬಾರಿ ಭೂಕಂಪನ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ