ಟ್ವಿಟರ್ ಡೇಟಾ ತಡೆಹಿಡಿಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ ಮಸ್ಕ್‌, ಸ್ವಾಧೀನದ ಬಿಡ್ ಹಿಂಪಡೆಯುವುದಾಗಿ ಬೆದರಿಕೆ

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್: ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ಶ್ರೀಮಂತ ಎಲೋನ್‌ ಮಸ್ಕ್‌ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣ ಟ್ವಟ್ಟರ್‌ ಅನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಯತ್ನದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಟ್ವಿಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ನಕಲಿ ಖಾತೆಗಳ ಡೇಟಾವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ, ಟ್ವಿಟರ್ ಖರೀದಿಸುವ ತನ್ನ ಬಿಡ್ ಅನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಸೋಮವಾರ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ.
ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ನಿಯಂತ್ರಕರಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ದಾಖಲೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ (Twitter) ತನ್ನ “ವಿಲೀನ ಒಪ್ಪಂದದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟುಪಾಡುಗಳ “ಸ್ಪಷ್ಟ ಉಲ್ಲಂಘನೆ” ಯನ್ನು ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಮಸ್ಕ್ … ವಹಿವಾಟನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸದಿರುವ ಅವರ ಹಕ್ಕನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಫೈಲಿಂಗ್ ಮಸ್ಕ್ ಅವರ ಹಿಂದಿನ ಹೇಳಿಕೆಗಳ ಉಲ್ಬಣವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಅದು ಟ್ವಿಟರ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರ ಉದ್ದೇಶಿತ $44 ಬಿಲಿಯನ್ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಬೆದರಿಕೆಯಾಗಿ ನಕಲಿ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಿದೆ. ಟ್ವಿಟರ್ ಅಂದಾಜಿಗಿಂತ ಬಾಟ್‌ಗಳ ನೈಜ ಸಂಖ್ಯೆ ನಾಲ್ಕು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿರಬಹುದು ಎಂದು ಮಸ್ಕ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಹರಡಲು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಬಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. Twitter ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಪರಾಗ್ ಅಗರವಾಲ್ ಅವರು Twitter ನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿರುವ ಖಾತೆಗಳಲ್ಲಿ ಐದು ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಬಾಟ್‌ಗಳು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಬಳಕೆದಾರರ ಡೇಟಾವನ್ನು ಖಾಸಗಿಯಾಗಿ ಇರಿಸುವ ಅಗತ್ಯತೆಯಿಂದಾಗಿ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯನ್ನು ಬಾಹ್ಯವಾಗಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.
ಮಸ್ಕ್ ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸೋಮವಾರದ ಫೈಲಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಆ ನಿಲುವನ್ನು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು, ಮಸ್ಕ್ “ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ನ ವ್ಯವಹಾರ ಮಾದರಿಯ ಮುಖ್ಯಭಾಗವಾದ ಅದರ ಸಕ್ರಿಯ ಬಳಕೆದಾರರ ಬೇಸ್ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮತ್ತು ನಿಖರವಾದ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು ಎಂದು ಫೈಲಿಂಗ್ ಹೇಳಿದೆ. ವಿಲೀನ ಒಪ್ಪಂದದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟರ್ ತನ್ನ ಬಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಪಾರದರ್ಶಕತ್ವವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಮಸ್ಕ್ ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. ಆರಂಭಿಕ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡಾ 3.6 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು $38.70 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಓದಿರಿ :-   3 ಹುಲಿ ಮರಿಗಳಿಗೆ ಬಾಡಿಗೆ ತಾಯಿಯಾದ ಈ ಒರಾಂಗುಟನ್...ಆಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಮುದ್ದಿಸುತ್ತದೆ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ