86%ರಷ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಮುಂದಿನ ಆರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ: ವರದಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಉದ್ಯೋಗ ಮತ್ತು ನೇಮಕಾತಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಮೈಕೆಲ್ ಪೇಜ್ ಪ್ರಕಾರ, ಮುಂದಿನ ಆರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 86% ರಷ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದು, 2022 ರಲ್ಲಿ ಮಹಾನ್ ರಾಜೀನಾಮೆಯು ಕಡಿವಾಣವಿಲ್ಲದೆ ಮುಂದುವರಿಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾದ 61% ಜನರು ಕಡಿಮೆ ಸಂಬಳವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆ ಅಥವಾ ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸ-ಜೀವನ ಸಮತೋಲನ, ಒಟ್ಟಾರೆ ಯೋಗಕ್ಷೇಮ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷಕ್ಕಾಗಿ ವೇತನ ಹೆಚ್ಚಳ ಅಥವಾ ಬಡ್ತಿಯನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ. “ನಮ್ಮ ಡೇಟಾದ ಪ್ರಕಾರ, ಜಾಗತಿಕ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದಿಂದಾಗಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಇದು ಈಗಾಗಲೇ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಅದು 2022 ರಿಂದ ತೀವ್ರಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಮೈಕೆಲ್ ಪೇಜ್ ತನ್ನ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು, ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳು, ಹಿರಿತನದ ಮಟ್ಟಗಳು( levels of seniority) ಮತ್ತು ವಯಸ್ಸಿನ ಗುಂಪುಗಳಾದ್ಯಂತ, 2022ರಲ್ಲೂ ಇದು ಕಡಿಮೆಯಾಗುವ ಯಾವುದೇ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ. “ಕಂಪನಿಗಳ ಕೆಲಸದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು (ಹೈಬ್ರಿಡ್, ಮನೆಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ಇತ್ಯಾದಿ) ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್-ಸಂಬಂಧಿತ ನೀತಿಗಳು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಅಸಮಾಧಾನವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಚರ್ಚೆ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವಾಗ, ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ ಅಥವಾ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಲು ಯೋಜಿಸಿರುವ 11% ಜನರು ಮಾತ್ರ ಇದು ರಾಜೀನಾಮೆಗೆ ಕಾರಣವೆಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಸಿಬ್ಬಂದಿ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುವ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣಗಳಲ್ಲಿ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಪ್ರಗತಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಬಳ, ಪಾತ್ರ ಬದಲಾವಣೆ ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗ ತೃಪ್ತಿ ಸೇರಿವೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ನಡುವೆ, ಭೂ ಹಗರಣ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಸಿಎಂ ಉದ್ಧವ್ ಟ್ರಬಲ್‌ಶೂಟರ್ ಸಂಜಯ್ ರಾವತ್‌ಗೆ ಇಡಿ ಸಮನ್ಸ್

ಉದ್ಯೋಗದಾತ, ಉದ್ಯೋಗಿ ನಡುವೆ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತರ
ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸಂಬಳಗಳು, ಬೋನಸ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಫಲಗಳು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ನಿಸ್ಸಂದಿಗ್ಧವಾಗಿ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರೇರಣೆಯಾಗಿದ್ದರೂ, 29% ರಷ್ಟು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಇದರ ಮೇಲೆ ಎಷ್ಟು ಒತ್ತು ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಉದ್ಯೋಗದಾತರು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕಂಪನಿಯ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಉದ್ಯೋಗದಾತರು ಯೋಚಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ – ಉದ್ಯೋಗದಾತರು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಕಂಪನಿಯ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಎಷ್ಟು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು 110% ರಷ್ಟು ಅತಿಯಾಗಿ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಆ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ, 43% ರಷ್ಟು ಜನರು ತಾವು ಆರು ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಹಾಗೆ ಇರುವುದಾಗಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಸರಿಯಾದ ಮೌಲ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಸರಿಯಾದ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಜನರಿಂದ ರಾಜೀನಾಮೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಅಧ್ಯಯನಗಳು 61% ಜನರು ಕಡಿಮೆ ಸಂಬಳವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆ ಅಥವಾ ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸ-ಜೀವನ ಸಮತೋಲನ, ಒಟ್ಟಾರೆ ಯೋಗಕ್ಷೇಮ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷಕ್ಕಾಗಿ ವೇತನ ಹೆಚ್ಚಳ ಅಥವಾ ಬಡ್ತಿಯನ್ನು ಬಿಡಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಕೋವಿಡ್-ಸಂಬಂಧಿತ ನೀತಿಗಳು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಅಸಮಾಧಾನವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ, ಕೇವಲ 11% ರಷ್ಟು ರಾಜೀನಾಮೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಲು ಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಓದಿರಿ :-   ಧಾರ್ಮಿಕ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಧಕ್ಕೆ, ಗಲಭೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರಚೋದನೆ ನೀಡಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಆಲ್ಟ್ ನ್ಯೂಸ್ ಸಹ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಜುಬೇರ್ ಬಂಧನ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 4

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ