ಕ್ಯೂಎಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಶ್ರೇಯಾಂಕದಲ್ಲಿ ಐಐಎಸ್‌ಸಿ ಬೆಂಗಳೂರು ಭಾರತದಲ್ಲೇ ನಂ.1 ವಿಶ್ವ ವಿದ್ಯಾಲಯ

ನವದೆಹಲಿ: ಗುರುವಾರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಕ್ಯೂಎಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳು 2023 ರಲ್ಲಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಸೈನ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು ಭಾರತದಲ್ಲೇ ನಂಬರ್‌ 1 ಎಂದು ರ್ಯಾಂಕ್‌ ಪಡೆದಿದ್ದು, ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 155ನೇ ರ್ಯಾಂಕ್‌ ಪಡೆದಿದೆ.,
ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಭಾರತೀಯ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು (ಐಐಟಿಗಳು) ತಮ್ಮ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. QS ವರ್ಲ್ಡ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳ ಇತ್ತೀಚಿನ ಆವೃತ್ತಿಯು 41 ಭಾರತೀಯ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ 12 ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿದೆ, 12 ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಉಳಿದಿವೆ, 10 ಕುಸಿತ ಮತ್ತು ಏಳು ಹೊಸದಾಗಿ ನಮೂದಾಗಿವೆ.
IISc ಬೆಂಗಳೂರು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 155ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಅಲ್ಲದೆ, ಅಗ್ರ-200 ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ದಕ್ಷಿಣ ಏಷ್ಯಾದ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯವಾಗಿದೆ.

advertisement

ಹಿಂದಿನ ಆವೃತ್ತಿಯ QS ವಿಶ್ವ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ ಶ್ರೇಯಾಂಕದಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ಭಾರತೀಯ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವಾಗಿದ್ದ IIT ಬಾಂಬೆ ಈ ಬಾರಿ ಎರಡನೇ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಭಾರತೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು 172 ನೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತಲುಪಲು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಐದು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಏರಿದೆ. ಮೂರನೇ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಭಾರತೀಯ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವೆಂದರೆ ಇಂಡಿಯನ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ದೆಹಲಿ (IITD), ನಂತರ IIT ಮದ್ರಾಸ್ ಮತ್ತು IIT ಕಾನ್ಪುರವಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ರಾಹುಲ್ ಆಗದಿದ್ರೆ ಯಾರಾಗ್ತಾರೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ? : ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನದ ಚುನಾವಣೆ ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಚರ್ಚೆ ಶುರು, ಖರ್ಗೆ, ವಾಸ್ನಿಕ್‌ ಹೆಸರು ಚಾಲ್ತಿಗೆ

O P ಜಿಂದಾಲ್ ಗ್ಲೋಬಲ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ಭಾರತೀಯ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ಶ್ರೇಯಾಂಕದ ಖಾಸಗಿ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು 701-750 ಶ್ರೇಣಿಯ ಬ್ಯಾಂಡ್‌ನಿಂದ 651-700 ಬ್ಯಾಂಡ್‌ಗೆ ಏರಿದೆ, ನಂತರ ಮಣಿಪಾಲ್ ಅಕಾಡೆಮಿ ಆಫ್ ಹೈಯರ್ ಎಜುಕೇಶನ್ ಮತ್ತು ಅಮಿಟಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯವಿದೆ.
IISc ಬೆಂಗಳೂರು ವಿಶ್ವದ ಉನ್ನತ ಸಂಶೋಧನಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವಾಗಿದೆ, CpF ಗೆ 100/100 ಪರಿಪೂರ್ಣ ಸ್ಕೋರ್ ಸಾಧಿಸಿದೆ, IIT ಗುವಾಹಟಿ, IIT ರೂರ್ಕಿ ಮತ್ತು ಮದ್ರಾಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ಜಾಗತಿಕ ಟಾಪ್-50 ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾಗಿವೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಭಾರತೀಯ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳು ಬೋಧನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯೀಕರಣದೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿವೆ. ಭಾರತದ 41 ಶ್ರೇಯಾಂಕಿತ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಮೂವತ್ತು ಕ್ಯೂಎಸ್‌ನ ಅಧ್ಯಾಪಕ/ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಅನುಪಾತ ಸೂಚಕದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ನಾಲ್ಕು ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಸುಧಾರಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಕುಸಿತವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿವೆ.
ಅಮೃತ ವಿಶ್ವ ವಿದ್ಯಾಪೀಠಂ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಧ್ಯಾಪಕರ ಅನುಪಾತದಲ್ಲಿ 411 ರ ಅನುಪಾತದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಮಿಟಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ಅಂತಾರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಅನುಪಾತಕ್ಕೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಾಯಕರಾಗಿದ್ದು, ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 542 ರ ರ್ಯಾಂಕ್‌ ಪಡೆದಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement