ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನಂತರ ಕಾಡಿಗೆ ಬಿಟ್ಟ ಮಂಗನ ಮರಿಗೆ ಗುಂಪಿನಿಂದ ಅಪ್ಪುಗೆಯ ಸ್ವಾಗತ..ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಕೋತಿಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಗುಂಪಿನಿಂದಿಗೆ ಒಟ್ಟಿಗೆ ವಾಸಿಸುವ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜೀವಿಗಳಾಗಿವೆ. ಮರಿ ಕೋತಿ ತನ್ನ ತಾಯಿಯಿಂದ ಬೇರ್ಪಟ್ಟ ಮೇಲೆ ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಗಾಗಬಹುದು. ತಾಯಿ ಕೋತಿ ತಮ್ಮ ಶಿಶುಗಳಿಗೆ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುತ್ತವೆಮರಿ ಕೋತಿಗಳು ತಮ್ಮ ತಾಯಂದಿರ ತೋಳುಗಳನ್ನು ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ.

advertisement

ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಕುಟುಂಬದಿಂದ ಬೇರ್ಪಟ್ಟಿದ್ದ ಮರಿ ಕೋತಿಯನ್ನು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ವಾಪಸ್ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ತನ್ನ ಗುಂಪುಗಳ ಜೊತೆ ಅದರ ಪುನರ್ಮಿಲನದ ವೀಡಿಯೋ ವೈರಲ್ ಆಗುತ್ತಿದೆ. ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ‘Yoda4ever’ ಪುಟವು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ, ಇದು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಾದ್ಯಂತ ಧನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ತಮಾಷೆಯ ವೈರಲ್ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ತನ್ನ ಕುಟುಂಬ ವಾಸಿಸುವ ಹೊರಗೆ ಪಂಜರದಲ್ಲಿ ಮರಿ ಕೋತಿಯನ್ನು ತರುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ವೀಡಿಯೊ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಕಾಡು ಕೋತಿ ಮರಿಯನ್ನು ಪುನರ್ವಸತಿಗಾಗಿ ಕರೆತರಲಾಯಿತು ಹಾಗೂ ಮತ್ತೆ ಅದರ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಆವಾಸಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಪಂಜರವನ್ನು ತೆರೆದಾಗ, ಮರಿ ಕೋತಿ ತನಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ತನ್ನ ಕುಟುಂಬದ ಉಳಿದ ಸದಸ್ಯರ ಬಳಿಗೆ ಓಡುತ್ತದೆ. ಮರಿಯ ತಾಯಿ ಮರಿಯನ್ನು ಎಳೆದುಕೊಂಡು ದೊಡ್ಡ ಅಪ್ಪುಗೆಯನ್ನು ಕೊಡುತ್ತಾಳೆ. ಮಗುವಿಗೆ ಆತ್ಮೀಯ ಸ್ವಾಗತವನ್ನು ನೀಡಲು ಮತ್ತೊಂದು ಕೋತಿ ಸಹ ಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರುಮರಿ ಕೋತೊಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಬರುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಅವನು ತನ್ನ ತಾಯಿಯೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಕ್ಷಣವನ್ನು ಕಳೆಯಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತವೆ.

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ದಿನದಂದು 21-ಗನ್ ಸೆಲ್ಯೂಟ್‌ಗೆ ಸ್ವದೇಶಿ ಬಂದೂಕು ಬಳಕೆ: ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement