ಪ್ರವಾದಿ ವಿವಾದ: ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮಾ ಹೇಳಿಕೆ ವಿರುದ್ಧ ಭಾರತದ ಮೇಲೆ ಸರಣಿ ಸೈಬರ್ ದಾಳಿ ಆರಂಭಿಸಿದ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳು

ನವದೆಹಲಿ: ಅಮಾನತುಗೊಂಡಿರುವ ಬಿಜೆಪಿ ವಕ್ತಾರರಾದ ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಪ್ರವಾದಿ ಮುಹಮ್ಮದ್ ಕುರಿತು ನೀಡಿದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಹೇಳಿಕೆಗಳ ನಂತರ, ಮಲೇಷ್ಯಾ ಮೂಲದ ಹ್ಯಾಕ್ಟಿವಿಸ್ಟ್ ಗುಂಪು ಡ್ರ್ಯಾಗನ್‌ಫೋರ್ಸ್ ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ವಿರುದ್ಧ ಸರಣಿ ಸೈಬರ್ ದಾಳಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ದೂರದರ್ಶನ ಸುದ್ದಿ ವಾಹಿನಿಯೊಂದು ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಜ್ಞಾನವಾಪಿ ಮಸೀದಿ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಕುರಿತು ಪ್ಯಾನೆಲ್ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾದಿ ಮುಹಮ್ಮದ್ ಕುರಿತು ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಕೆಲವು ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದರು. ಇದು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಅನೇಕರ ಅಸಮಾಧಾನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಇದಾದ ಬಳಿಕ ನೂಪುರ್‌ ಶರ್ಮಾ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಕ್ಷಮೆ ಯಾಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಗುಂಪು OpsPatuk ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಇದು ಭಾರತೀಯ ಸರ್ಕಾರದ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಟ್ರೈಕ್‌ ಬ್ಯಾಕ್‌ (strike back) ಎಂದು ಅನುವಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು “ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಮುಸ್ಲಿಂ ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳು, ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಿಂದ ಸಹಾಯವನ್ನು ಸಹ ಪಡೆಯುತ್ತಿದೆ.

advertisement

ಭಾರತದ ವಿರುದ್ಧ ಒಂದಾಗಲು ಡ್ರ್ಯಾಗನ್‌ಫೋರ್ಸ್ ಗುಂಪಿನ ಕರೆಯ ಟ್ವೀಟ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಶಾಟ್
OpsPatuk ನಂತಹ ಧಾರ್ಮಿಕ ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರೇರಿತ ಪ್ರಚಾರಗಳು, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗುರುತಿಸಬಹುದಾದ ಮಾಹಿತಿ (PII), ಮಿಲಿಟರಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಸರ್ಕಾರಿ ರಹಸ್ಯಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಕೆಲವು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಸರ್ಕಾರಿ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ವಹಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಸೈಬರ್ ತಜ್ಞರು ಭಾರತೀಯ ಘಟಕಗಳ ಮೇಲಿನ ಇಂತಹ ದಾಳಿಗಳ ತೀವ್ರತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣವು ಹೆಚ್ಚಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಭವಿಷ್ಯ ನುಡಿದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮಗಳು ತಮ್ಮ ಡಿಜಿಟಲ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಸುರಕ್ಷತಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸೈಬರ್ ದಾಳಿಗಳ ಸರಣಿ
ಜೂನ್ 10 ರಂದು ತನ್ನ ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ, ಬೆಂಗಳೂರು ಮೂಲದ ಸೈಬರ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಸಂಸ್ಥೆ, ಕ್ಲೌಡ್‌ಸೆಕ್, ಡ್ರ್ಯಾಗನ್‌ಫೋರ್ಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮಲೇಷಿಯಾದ ಹ್ಯಾಕ್‌ಟಿವಿಸ್ಟ್ ಗ್ರೂಪ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಟ್ವೀಟ್ ಅನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದೆ, ಈ ಪೋಸ್ಟ್‌ ಭಾರತದ ಸರ್ಕಾರದ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಮುಸ್ಲಿಂ ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳಿಂದ ದಾಳಿಗೆ ಕರೆ ನೀಡಿದೆ.
ಕ್ಲೌಡ್‌ಸೆಕ್ ಸಂಶೋಧಕರ ಪ್ರಕಾರ, ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಪ್ರವಾದಿ ಮುಹಮ್ಮದ್ ಕುರಿತು ಮಾಡಿದ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರತೀಕಾರ ತೀರಿಸುವುದು ದಾಳಿಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ. ದಾಳಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ತಮ್ಮ ಮಿತ್ರರನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು, ಗುಂಪು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಪ್ರವೇಶ ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಬಳಕೆದಾರಹೆಸರು ಮತ್ತು ಪಾಸ್‌ವರ್ಡ್ ಸಂಯೋಜನೆಗಳನ್ನು, ಭಾರತೀಯ ಬಳಕೆದಾರರ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ರುಜುವಾತುಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಲಾಗ್ ಇನ್ ಮಾಡಲು ರುಜುವಾತುಗಳನ್ನು ಸೋರಿಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ
ವಿವರವಾದ ತನಿಖೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, CloudSEK ಈ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಭಾರತೀಯ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಅನೇಕ ಬೆದರಿಕೆ ಆಕ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಶೇ. 75ರಷ್ಟು ಸಚಿವರ ಮೇಲಿದೆ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು: ಎಡಿಆರ್‌

ದಾಳಿಯ ಪ್ರಮಾಣ
indembassyisrael.gov.in, management.gov.in, extensionmoocs.gov.in, cia.gov.in ಮತ್ತು cfa.gov.in ಮತ್ತು ಇತರ ಭಾರತೀಯ ಸರ್ಕಾರಿ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅವರು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಈ ಗುಂಪು ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಬೆಂಬಲಿಗರು ಮತ್ತು ಮಿತ್ರರನ್ನು ದಾಳಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಸಂಘಟನೆಯು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಇದು ಖಾಸಗಿ ಭಾರತೀಯ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಪೂರೈಕೆ-ಸರಪಳಿ ಕಂಪನಿಗಳು, ಶಿಕ್ಷಣ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಮತ್ತು ವೆಬ್ ಹೋಸ್ಟಿಂಗ್ ಪೂರೈಕೆದಾರರಂತಹ ಅನೇಕ ಭಾರತೀಯ ಸರ್ಕಾರಿ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಡ್ರ್ಯಾಗನ್‌ಫೋರ್ಸ್ ಎಂದರೇನು?
ಈ ಸೈಬರ್ ಕಾಲ್-ಟು-ಆರ್ಮ್ಸ್ ಡ್ರ್ಯಾಗನ್‌ಫೋರ್ಸ್ ಮಲೇಷಿಯಾದ ಕೆಲಸವಾಗಿದೆ. ಈ ಗುಂಪು ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ ಪರ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಪ್ರಕಟಣೆಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುವ ಮತ್ತು ಅದರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುವ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಗುಂಪು Instagram ಮತ್ತು Facebook ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಹಲವಾರು ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನಲ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಟಿಕ್‌ಟಾಕ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ರೀಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಗ್ಯಾಂಗ್ ಆಗಾಗ್ಗೆ ನೇಮಕಾತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಚಾರದ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಕರೆ ನೀಡುವ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು 24 ಲಕ್ಷ ಜನರು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಡ್ರ್ಯಾಗನ್‌ಫೋರ್ಸ್ ಈ ಹಿಂದೆ ಮಲೇಷಿಯನ್ ಅಥವಾ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಗುಂಪುಗಳಾದ ರೆವಲ್ಯೂಷನ್ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ್, ರಿಲೆಕ್ಸ್‌ಕ್ರ್ಯೂ, ಟಿ 3 ಡೈಮೆನ್ಷನ್ ಮಲೇಶಿಯಾ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಮುಸ್ಲಿಂ ಸೈಬರ್ ಆರ್ಮಿ, ಕೋಡ್‌ನ್ಯೂಬೀ, ಫ್ಯಾಂಟಮ್‌ಕ್ರೂಸ್, ಲೋಕಲ್ ಹೋಸ್ಟ್ ಮಲೇಶಿಯಾ, ಹರಿಮೌಮಲಯಾ ಸೈಬರ್ ಆರ್ಮಿ, ಮತ್ತು ಗ್ರೂಪ್ ಟೆಂಪುರ್ ರಾಕ್ಯಾತ್ ಜೊತೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಹ್ಯಾಕ್ಟಿವಿಸ್ಟ್‌ಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ಗಮನವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮಾ ಹತ್ಯೆಗೆ ಜೆಇಎಂ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಸಂಘಟನೆಯಿಂದ ನಿಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಉಗ್ರನ ಬಂಧನ

ಇದಕ್ಕೆ ಪರಿಹಾರ ಏನು?
ಕ್ಲೌಡ್‌ಸೆಕ್‌ನ ಪ್ರಧಾನ ಬೆದರಿಕೆ ಸಂಶೋಧಕ ದರ್ಶಿತ್ ಆಶಾರ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಈ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಈ ಬೆದರಿಕೆಯ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಮೊಳಕೆಯಲ್ಲೇ ಚಿವುಟಿ ಹಾಕಬೇಕು.
ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನ್ ಸಂಘರ್ಷದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಾವು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಈ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವುದು ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ಬೆದರಿಕೆ ಆಕ್ಟರ್‌ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ದಾಳಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಆರಂಭಿಕ ವಾಹಕಗಳಾಗಿ ಬಳಸುವ ಕಡಿಮೆ-ಹ್ಯಾಂಗಿಂಗ್ ಫ್ರುಟ್‌ ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಾವು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಮಾಲ್‌ವೇರ್ ಲಾಗ್‌ಗಳು, ತಪ್ಪಾಗಿ ಕಾನ್ಫಿಗರ್ ಮಾಡಲಾದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು, ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಪಾಸ್‌ವರ್ಡ್‌ಗಳು, ಪ್ಯಾಚ್ ಮಾಡದ ಅಥವಾ ಹಳೆಯದಾದ ಸರ್ವರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಸ್ವತ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ಈ ಹಿಂದೆ ಸೋರಿಕೆಯಾದ ಡೇಟಾಬೇಸ್‌ಗಳನ್ನು ಡಾರ್ಕ್ ವೆಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ”ಎಂದು ದರ್ಶಿತ್ ಆಶಾರ ಅಭಿಯಾನದ ಕುರಿತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement