44,075 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಐಪಿಎಲ್ ಟಿವಿ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಹಕ್ಕುಗಳು ಎರಡು ಘಟಕಗಳಿಗೆ ಮಾರಾಟ

ಮುಂಬೈ: ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಇ-ಹರಾಜಿನ ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ 410 ಪಂದ್ಯಗಳಿಗೆ 2023-2027ರ ಐಪಿಎಲ್ ಮಾಧ್ಯಮ ಹಕ್ಕುಗಳ ಮೌಲ್ಯವು ಸೋಮವಾರ 44,075 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಮಾರಾಟವಾಗಿದೆ.
ಟಿವಿಯ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಎ 23,575 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಮಾರಾಟವಾಗಿದೆ, ಅಂದರೆ ಪ್ರತಿ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ 57.5 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಡಿಜಿಟಲ್ ರೈಟ್ಸ್‌ನ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಬಿ 20,500 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಮಾರಾಟವಾಗಿದೆ, ಅಂದರೆ ಪ್ರತಿ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ 50 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳು. ಇನ್ನೂ ವಿವರಗಳು ಬರಬೇಕಿದ್ದು, ಪ್ರತಿ ಪಂದ್ಯದ ಟಿವಿ ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಹಕ್ಕುಗಳ ಮೌಲ್ಯ 107.5 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ಎರಡು ಮಾಧ್ಯಮ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಬಿಡ್ ಗೆದ್ದಿವೆ, ಒಂದು ಟಿವಿಗೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಡಿಜಿಟಲ್‌ಗೆ. ಮಾಧ್ಯಮ ಹಕ್ಕುಗಳ ಮೌಲ್ಯವು 2017 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಟಾರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪಾವತಿಸಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಎರಡೂವರೆ ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.
ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಒಟ್ಟು ನಾಲ್ಕು ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ (ಎ, ಬಿ, ಸಿ ಮತ್ತು ಡಿ). ಪ್ಯಾಕೇಜ್ A ಭಾರತೀಯ ಉಪಖಂಡಕ್ಕೆ ಟಿವಿ (ಪ್ರಸಾರ) ಗಾಗಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ B ಅದೇ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಡಿಜಿಟಲ್-ಮಾತ್ರ ಗುಂಪಿಗೆ. ವಿಜೇತರು ಭಾರತೀಯ ಉಪಖಂಡದಾದ್ಯಂತ ಆಟಗಳನ್ನು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೂಲಕ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಆಲ್ಟ್‌ ನ್ಯೂಸ್‌ ಸಹ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಜುಬೇರ್‌ಗೆ 4 ದಿನಗಳ ಪೊಲೀಸ್ ಕಸ್ಟಡಿ

ನಾಲ್ಕು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಇ-ಹರಾಜು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಅಥವಾ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಗೆ ಪ್ರತಿ ಕ್ರೀಡಾಋತುವಿನಲ್ಲಿ 74 ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಪಂದ್ಯಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು 94 ಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಅವಕಾಶವಿದೆ.
ಡಿಜಿಟಲ್ ಸ್ಪೇಸ್‌ಗಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ 18 ಆಯ್ದ ಆಟಗಳಿಗೆ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ C ಇದೆ. ಪ್ಯಾಕೇಜ್ D ನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಆಟಗಳು ಸಂಯೋಜಿತ ಟಿವಿ ಮತ್ತು ಸಾಗರೋತ್ತರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಹಕ್ಕುಗಳಿಗಾಗಿರುತ್ತವೆ.
ಎಲ್ಲಾ ಬಿಡ್ದಾರರು ಪ್ರತಿ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಬಿಡ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು. ಪ್ಯಾಕೇಜ್ A ಗಾಗಿ ಬಿಡ್ ಮಾಡುವವರು 1,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳು ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು; ಇತರ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ಗಳಿಗೆ ಬಿಡ್ ಮಾಡುವವರಿಗೆ ಇದು 500 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು. ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮಾಧ್ಯಮ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ತಮ್ಮ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವದ ಶ್ರೀಮಂತ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಲೀಗ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡುವ ಹಕ್ಕನ್ನು ಗಳಿಸಲು ಹೋರಾಡುತ್ತಿವೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ