ಪಕ್ಷ ಉಳಿಸಲು ಅಸ್ವಾಭಾವಿಕ ಮೈತ್ರಿ ತೊರೆಯಬೇಕು: ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ಭಾಷಣದ ನಂತರ ಏಕನಾಥ್ ಶಿಂಧೆ ಹೇಳಿಕೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿರುವ ಶಿವಸೇನೆ ಬಂಡಾಯ ನಾಯಕ ಏಕನಾಥ್ ಶಿಂಧೆ, ಶಿವಸೇನೆ ಉಳಿವಿಗಾಗಿ ಶರದ್ ಪವಾರ್ ಅವರ ಪಕ್ಷ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ “ಅಸ್ವಾಭಾವಿಕ ಮೈತ್ರಿ” ಯಿಂದ ಹೊರಬರುವುದು ಅತ್ಯಗತ್ಯ ಎಂದು ಇಂದು, ಬುಧವಾರ ಒತ್ತಿಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮಹಾ ವಿಕಾಸ್ ಅಘಾಡಿಯಲ್ಲಿ ಮೈತ್ರಿಕೂಟದ ಪಾಲುದಾರರು ಬಂಡಾಯ ನಾಯಕನನ್ನು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಬೇಕೆಂದು ಮೂಲಗಳು ಸೂಚಿಸಿದ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ಈ ಹೇಳಿಕೆ ಬಂದಿದೆ.
ಕಳೆದ 2.5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಶಿವಸೇನೆ ಕೇವಲ ನಷ್ಟವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಪಕ್ಷಗಳು ಲಾಭ ಪಡೆದಿವೆ, ಇತರ ಪಕ್ಷಗಳು ಬಲಗೊಂಡಲ್ಲಿ, ಸೇನೆಯು ದುರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಪಕ್ಷ ಮತ್ತು ಶಿವಸೈನಿಕರನ್ನು ಉಳಿಸಲು, ಅಸ್ವಾಭಾವಿಕ ಮೈತ್ರಿಯನ್ನು ಕಡಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಈ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಶಿವಸೇನೆಯು ಬಿಜೆಪಿಯೊಂದಿಗಿನ ಮೈತ್ರಿಯನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಿ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಆಡಳಿತ ನಡೆಸಬೇಕೆಂದು ಶಿಂಧೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಕೆಲವರು ನಾವು ಬಿಜೆಪಿಯೊಂದಿಗೆ ಹೋಗಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ನಾವು ಅವರೊಂದಿಗಿದ್ದಾಗ ಸಾಕಷ್ಟು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಏಕೆ ಹೋಗಬೇಕು” ಎಂದು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ನಿನ್ನೆ ನಡೆದ ತುರ್ತು ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕರಿಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಬಂಡಾಯ ನಾಯಕನ ಜೊತೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆದಿದೆ.
ಇಂದು, ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ, ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ಅವರು ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ “ಹುದ್ದೆ ತೊರೆಯಲು ಸಿದ್ಧ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು ಆದರೆ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ರಾಜೀನಾಮೆಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಿಲ್ಲ.
ನನ್ನ ಬಳಿಗೆ ಬಂದು ನನ್ನ ಮುಂದೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುವಂತೆ ಹೇಳಿ, ಮತ್ತು ನಾನು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸುತ್ತೇನೆ. ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಸ್ಥಾನವು ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ನನಗೆ ಬಂದಿತು – ಇದು ನಾನು ಹಂಬಲಿಸುವ ವಿಷಯವಲ್ಲ” ಎಂದು ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ಹೇಳಿದರು.
“(ಎನ್‌ಸಿಪಿ ನಾಯಕ ಶರದ್) ಪವಾರ್ ಸಾಹೇಬ್ ಮತ್ತು (ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ) ಕಮಲ್ ನಾಥ್ ಅವರ ಬೆಂಬಲದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ನನ್ನ ಸ್ವಂತ ಜನರು ನಾನು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಲು ಬಯಸದಿದ್ದರೆ ನಾನು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು? ನಾನು ಅವರನ್ನು ನನ್ನ ಜನರು ಎಂದು ಕರೆಯಬಹುದೇ ಎಂಬುದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ತಮ್ಮವರಂತೆ ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಪಕ್ಷಾಂತರ ವಿರೋಧಿ ಕಾನೂನಿನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅನರ್ಹಗೊಳಿಸುವ ಅಪಾಯವಿಲ್ಲದೆ ಪಕ್ಷವನ್ನು ವಿಭಜಿಸಲು ಏಕನಾಥ್ ಶಿಂಧೆ ಅವರಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಏಳು ಶಿವಸೇನಾ ಶಾಸಕರ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಹೃದಯ ವಿದ್ರಾವಕ ಘಟನೆ....ಆಸ್ಪತ್ರೆಯೊಳಗೆ ನುಗ್ಗಿ ವಾರ್ಡ್‌ ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದ್ದ ಮೂರು ದಿನದ ಮಗುವನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ದು ಸಾಯಿಸಿದ ನಾಯಿಗಳು...!

 

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ