29 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ವೃಶ್ಚಿಕಾಸನ: ಗಿನ್ನಿಸ್‌ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಭಾರತೀಯ ಯೋಗ ಶಿಕ್ಷಕ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ನವದೆಹಲಿ: ದುಬೈನಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವ ಭಾರತೀಯ ಯೋಗ ಶಿಕ್ಷಕರೊಬ್ಬರು 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಒಂದೇ ಯೋಗಾಸನ ಮಾಡಿ ಗಿನ್ನಿಸ್ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಯಶ್ ಮನ್ಸುಖಭಾಯಿ ಮೊರಾಡಿಯಾ ಅವರ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಗಿನ್ನೆಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ಸ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ (GWR) ತಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೇದಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದೆ. ಮೊರಾಡಿಯವರು ವೃಶ್ಚಿಕಾಸನದಲ್ಲಿ ನೂತನ ಗಿನ್ನಿಸ್‌ ವಿಶವ ದಾಖಲೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
21 ವರ್ಷದ ಯಶ್ ಮನ್ಸುಖಭಾಯಿ ಮೊರಾಡಿಯಾ ನಂಬಲಾಗದ 29 ನಿಮಿಷಗಳು ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಈ ಭಂಗಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿದ್ದಾರೆ ಹಾಗೂ ನಾಲ್ಕು ನಿಮಿಷಗಳು ಮತ್ತು 47 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಹಿಂದಿನ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮುರಿದಿದ್ದಾರೆ,. ಗಿನ್ನೆಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ಸ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ (GWR) ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಯೋಗ ದಿನದಂದು (ಜೂನ್ 21) Instagram ನಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೊ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದೆ.
ವೃಶ್ಚಿಕಾಸನವು ಉನ್ನತ ಯೋಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತನ್ನ ಮುಂದೋಳುಗಳನ್ನು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ಕಮಾನಿನಲ್ಲಿ ಕಾಲುಗಳನ್ನು ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಇದು ಚೇಳಿನ ಸ್ಥಿರತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ನೀವು ಭಂಗಿಯನ್ನು ಎಷ್ಟು ಸಮಯ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ, ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ನೀವು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಲಿಯುತ್ತೀರಿ” ಎಂದು ಮೊರಾಡಿಯಾ ಗಿನ್ನೆಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ಸ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ ನಿರ್ದೇಶಕ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ರಾಜೀನಾಮೆ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಮಗ ಆಕಾಶ್ ನೇಮಕ

2001 ರಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ ಅವರು ತಮ್ಮ ಎಂಟನೇ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದಲೇ ತಮ್ಮ ಯೋಗ ಪಯಣವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಈ ವರ್ಷದ ಫೆಬ್ರವರಿ 22 ರಂದು ಮೊರಾಡಿಯಾ ಅವರು ಈ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಮಾಡಿದರು, ಅದು ಅನನ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು GWR ಹೇಳಿದೆ. ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ದಿನಾಂಕದ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಬರೆಯುವಾಗ, ಇದು 2/22/22 ಎಂದು ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಪಾಲಿಂಡ್ರೋಮ್ ಆಗಿದೆ.

ಮೊರಾಡಿಯಾ ಅವರು 2010 ರಿಂದ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಯೋಗವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಪವರ್ ಯೋಗ ಸಹ ಮಾಡಲಾರಂಭಿಸಿದರು.
ಗಿನ್ನಿಸ್ ದಾಖಲೆ ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ತಯಾರಿ ನಡೆಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಗಿನ್ನೆಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ಸ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ (GWR) ಹೇಳಿದೆ. ಮೊರಾಡಿಯಾ ಅವರು ಕೋವಿಡ್‌-19 ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಮಯವನ್ನು ತಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ.
ಯೋಗವು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಫಿಟ್‌ನೆಸ್, ನಮ್ಯತೆ, ಸಮತೋಲನ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ಜೀವನದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಇದು ಒತ್ತಡ, ಆತಂಕ ಮತ್ತು ನೋವನ್ನು ಸಹ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹಲವಾರು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಕಂಡುಕೊಂಡಿವೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಓದಿರಿ :-   ಸಂಜಯ್ ರಾವತ್‌ಗೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಜುಲೈ 1ಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಸಮನ್ಸ್ ನೀಡಿದ ಇಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ