ಐತಿಹಾಸಿಕ ಬಂದೂಕು ನಿಯಂತ್ರಣ ಕಾನೂನಿಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದ ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್‌ ಜೋ ಬೈಡನ್‌

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌: ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡನ್‌ ಅವರು ಶನಿವಾರ ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಬಂದೂಕು ಹಿಂಸಾಚಾರ ಮಸೂದೆಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದರು, ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ 19 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ಶಿಕ್ಷಕರ ಹತ್ಯಾಕಾಂಡ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸರಣಿಯ ಸಾಮೂಹಿಕ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ ನಂತರ ಈ ಮಸೂದೆ ಬಂದಿದೆ.
ಜೀವಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಲಾಗುವುದು” ಎಂದು ಅವರು ಶ್ವೇತಭವನದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಗೆ ಬಲಿಯಾದವರ ಕುಟುಂಬಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, “ನಮಗೆ ಏನಾದರೂ ಮಾಡಬೇಕೆಂಬುದು ಅವರ ಸಂದೇಶವಾಗಿತ್ತು. ಸರಿ, ಇಂದು ನಾವು ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಗುರುವಾರ ಸೆನೆಟ್ ಅಂಗೀಕಾರದ ನಂತರ ಹೌಸ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಅಂತಿಮ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಿತು ಮತ್ತು ಯುರೋಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಶೃಂಗಸಭೆಗಳಿಗೆ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ನಿಂದ ಹೊರಡುವ ಮೊದಲು ಬೈಡನ್‌ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಶಾಸನವು ಕಿರಿಯ ಬಂದೂಕು ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಪರಿಶೀಲನೆಗಳನ್ನು ಕಠಿಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಹೆಚ್ಚು ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಅಪರಾಧಿಗಳಿಂದ ಬಂದೂಕುಗಳನ್ನು ದೂರ ಇರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಎಂದು ನಿರ್ಣಯಿಸಲಾದ ಜನರಿಂದ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಸುಲಭವಾಗುವಂತೆ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರಲು ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ಕೆಲಸಗಳಿವೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಮತ್ತು ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ಒಂದು ನೆನಪಿಡುವ ದಿನವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಹೇಳಿದರು.ಬಂದೂಕು ಹಿಂಸಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಸದರು ಮತ್ತು ಸಂತ್ರಸ್ತರಾದ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗಾಗಿ ಜುಲೈ 11 ರಂದು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುವುದಾಗಿ ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಸಾಗಿಸುವ ಜನರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಕಾನೂನನ್ನು ಗುರುವಾರ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ ತಿರಸ್ಕಾರ ಮಾಡಿದ ಎರಡು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಬಿಡೆನ್ ಈ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದರು.
ಜರ್ಮನಿಯಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ, ಬ್ರಿಟನ್, ಕೆನಡಾ, ಫ್ರಾನ್ಸ್, ಜರ್ಮನಿ, ಇಟಲಿ ಮತ್ತು ಜಪಾನ್ – ಏಳು ಪ್ರಮುಖ ಆರ್ಥಿಕ ಶಕ್ತಿಗಳ ಗುಂಪಿನ ಶೃಂಗಸಭೆಗಾಗಿ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ನಿಂದ ಹೊರಡುವ ಮುನ್ನ ಬಿಡೆನ್ ಮಸೂದೆಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದರು. ನಂತರ ಅವರು ನ್ಯಾಟೋ ಸಭೆಗಾಗಿ ಸ್ಪೇನ್‌ಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ : ಕೃತಕ ಕಾಲಿನಲ್ಲಿ ಅಡಗಿಸಿಟ್ಟ ಬಾಂಬ್ ಸ್ಫೋಟ ಮಾಡಿ ತಾಲಿಬಾನ್ ಧರ್ಮಗುರು ಶೇಖ್ ರಹೀಮುಲ್ಲಾ ಹಕ್ಕಾನಿ ಹತ್ಯೆ - ವರದಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement