ಬ್ಯಾಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬುಂ..ಬುಂ.. ಬುಮ್ರಾ…: ENG vs IND ಟೆಸ್ಟ್- ಒಂದೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ 35 ರನ್ ಚಚ್ಚಿ ಲಾರಾ ದಾಖಲೆ ಮುರಿದ ಜಸ್ಪ್ರೀತ್ ಬುಮ್ರಾ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಎಡ್ಜ್‌ಬಸ್ಟನ್ (ಇಂಗ್ಲಂಡ್‌): ಶನಿವಾರ ಎಡ್ಜ್‌ಬಾಸ್ಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಐದನೇ ಟೆಸ್ಟ್‌ನ 2ನೇ ದಿನದಂದು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವೇಗಿ ಸ್ಟುವರ್ಟ್ ಬ್ರಾಡ್ ಬೌಲಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಭರ್ಜರಿ ಬ್ಯಾಟ್‌ ಬೀಸಿದ ಭಾರತ ತಂಡದ ನಾಯಕ ಜಸ್ಪ್ರೀತ್ ಬುಮ್ರಾ ಅವರು ಹಲವು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದಿನ ಬ್ರಿಯಾನ್ ಲಾರಾ ಅವರ ಟೆಸ್ಟ್ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮುರಿದಿದ್ದಾರೆ. ಬ್ರಾಡ್ ಅವರ ಒಂದು ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಬುಮ್ರಾ 35 ರನ್ ಚಚ್ಚಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

4 Wd5 N6  4  4  4  6  1…
ಬುಮ್ರಾ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಬೌಂಡರಿಯನ್ನು ಫೈನ್-ಲೆಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಹುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಡೆದರು. ನಂತರ ಬ್ರಾಡ್‌ನ ಬೌನ್ಸರ್ ಐದು ವೈಡ್‌ಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಅದು ವಿಕೆಟ್‌ಕೀಪರ್ ಸ್ಯಾಮ್ ಬಿಲ್ಲಿಂಗ್ಸ್ ಮೇಲಿನಿಂದ ಹಾರಿ ಬೌಂಡರಿ ತಲುಪಿತು. ಮೂರನೇ ಎಸೆತದಲ್ಲಿ ಏಳು ರನ್ ಗಳಿಸಿತು, ಬುಮ್ರಾ ಟಾಪ್-ಎಡ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಥರ್ಡ್ ಮ್ಯಾನ್‌ಗೆ ಪುಲ್-ಓವರ್ ಸಿಕ್ಸರ್ ಹೊಡೆದರು. ನಂತರ ಮೂರು ಎಸೆತಗಳನ್ನು ಸತತ ಮೂರು ಬೌಂಡರಿಗಳಿಗೆ ಹೊಡೆದರು. ನಂತರ ಸ್ಕ್ವೇರ್ ಲೆಗ್ ಬೌಂಡರಿಗೆ ಒಂದನ್ನು ಸ್ಮ್ಯಾಷ್ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಫೈನ್ ಲೆಗ್‌ಗೆ ಎಡ್ಜ್ ಮಾಡಿದ ಬೌಂಡರಿ ಬುಮ್ರಾಗೆ ಬಂತು.ಬುಮ್ರಾ ಮುಂದಿನ ಎಸೆತವನ್ನು ಬ್ಯಾಕ್‌ವರ್ಡ್ ಸ್ಕ್ವೇರ್ ಲೆಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಸರ್‌ ಹೊಡೆದರು.

ಇದು ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಓವರ್ ಆಗಿದೆ. ಓವರ್‌ನ ಕೊನೆಯ ಎಸೆತದಲ್ಲಿ ಬ್ರಾಡ್ ಒಂದು ರನ್ ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟರು. ಕ್ರಿಸ್‌ ಬ್ರಾಡ್ ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಓವರ್ ಬೌಲ್ ಮಾಡಿದ ಆರ್ ಪೀಟರ್ಸನ್ ಅವರ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮುರಿದರು. ಡಿಸೆಂಬರ್ 2003ರಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ರಾಬಿನ್ ಪೀಟರ್ಸನ್ ಅವರ ವಿರುದ್ಧ 28 ರನ್ನುಗಳನ್ನು (4 6 6 4 4 4) ಸಿಡಿಸಿದ ಬ್ರಿಯಾನ್ ಲಾರಾ ಅವರು ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚು ರನ್‌ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹಿಂದೆ ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಜಾರ್ಜ್ ಬೈಲಿ (ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ) ಮತ್ತು ಕೇಶವ್ ಮಹಾರಾಜ್ (ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ) ಈ ಹಿಂದೆ ಒಂದು ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ 28 ರನ್‌ ಬಾರಿಸಿದ್ದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಾಳಾಸಾಹೇಬ್ ಠಾಕ್ರೆ ಫೋಟೋ ಇರುವ ಬ್ಯಾನರ್ ಹಾಕಿ ಅದರಲ್ಲಿ ಶಿವಸೇನೆಯು ಬಿಜೆಪಿಯ ಗುಲಾಮನಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬರೆದ ಉದ್ಧವ್ ಬಣ

ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ರನ್

ಜಸ್ಪ್ರೀತ್ ಬುಮ್ರಾ -ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ -35‌ ರನ್ನುಗಳು (2022)
ಬ್ರಿಯಾನ್‌ ಲಾರಾ -ಜೋಹಾನ್ಸ್‌ಬರ್ಗ್-28 ರನ್ನುಗಳು (2003)
ಜಿ ಬೈಲಿ ಆಫ್ -ಪರ್ತ್ -28 ರನ್ನುಗಳು (2013)
ಕೆ ಮಹಾರಾಜ್- ಪೋರ್ಟ್ ಎಲಿಜಬೆತ್ -28 ರನ್ನುಗಳು (2020)

ಬ್ರಾಡ್ ಬೌಲಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಬಂದಾಗ ಭಾರತದ ಸ್ಕೋರ್ 375 ಆಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಅವರನ್ನು 400 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಗೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಆಶಿಸುತ್ತಿತ್ತು, ಆದರೆ 35 ರನ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೋದ ಕ್ರೇಜಿ ಓವರ್ ಭಾರತವನ್ನು 400-ಮಾರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ದಾಟಿತು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement