ಒಡಿಶಾ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಉದ್ಯಾನವನದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಪ್ರದೇಶದ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಗುರುತಿಸುತ್ತಿರುವ ಅಪರೂಪದ ಕಪ್ಪು ಹುಲಿ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಒಡಿಶಾದ ಸಿಮಿಲಿಪಾಲ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಉದ್ಯಾನವನದಲ್ಲಿ ಅಪರೂಪದ ದೃಶ್ಯವೊಂದರಲ್ಲಿ ಕಪ್ಪು ಹುಲಿಯೊಂದು ತನ್ನ ಪ್ರದೇಶದ ಗಡಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹುಲಿಗಳ ದಿನದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ 15 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಮರದ ಮೇಲೆ ಈ ಕಪ್ಪು ಹುಲಿ ಉಗುರಿನಿಂದ ಗೀರುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
“ಅಂತಾರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹುಲಿಗಳ ದಿನದಂದು ತನ್ನ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಅಪರೂಪದ ಮೆಲನಿಸ್ಟಿಕ್ ಹುಲಿಯ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಭಾರತೀಯ ಅರಣ್ಯ ಸೇವಾ ಅಧಿಕಾರಿ ಸುಸಾಂತ ನಂದಾ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ವನ್ಯಜೀವಿ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿರುವ ಅರಣ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಸುಸಾಂತ ನಂದಾ ಅವರು, ಕಪ್ಪು ಹುಲಿಗಳು ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಜೀನ್ ಪೂಲ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಮತ್ತು ಹುಲಿ ಸಂರಕ್ಷಿತ ಪ್ರದೇಶವು ಅವುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಚೇತರಿಕೆಗೆ ಸಜ್ಜಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಮೆಲನಿಸ್ಟಿಕ್ ಹುಲಿಗಳ ಭವ್ಯವಾದ ಕಪ್ಪು ಪಟ್ಟೆಗಳ ಹಿಂದಿನ ಕಾರಣ ರೂಪಾಂತರವಾಗಿದೆ. ಅವು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಜೀನ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಮೂಲ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬಂಗಾಳ ಹುಲಿಗಳಾಗಿವೆ. ಈ ರೂಪಾಂತರವು ಹುಲಿಗಳ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಕಪ್ಪು ಪಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಹಿಗ್ಗಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಿತ್ತಳೆ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಹರಡಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.
ಈ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಜೀನ್‌ನಲ್ಲಿನ ವಿಭಿನ್ನ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಚಿರತೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ಜಾತಿಯ ಬೆಕ್ಕುಗಳ ಕೋಟ್ ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಮನಿ ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್, ಬಿಲಿಯನೇರ್‌ ಹೂಡಿಕೆದಾರ ರಾಕೇಶ್ ಜುಂಜುನ್​ವಾಲಾ ನಿಧನ

ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಸಿಮ್ಲಿಪಾಲ್ ಹುಲಿ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಮೂಲ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಿಂದ ಬಂದಿರಬಹುದು ಎಂದು ಊಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಹುಲಿಗಳು ಪೂರ್ವ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾದ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಮತ್ತು ಇತರ ಹುಲಿಗಳ ನಡುವಿನ ಪರಸ್ಪರ ಕ್ರಿಯೆಯು ಅಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅಂತಹ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ಅಳಿವಿನಂಚಿನಲ್ಲಿದೆ.
ಅಪರೂಪವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುವ ಮಚ್ಚೆಯುಳ್ಳ ಜೀವಿಯನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಮೆಚ್ಚಿದ್ದರಿಂದ ವೀಡಿಯೊ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಜನಪ್ರಿಯತೆ ಪಡೆಯಿತು.

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement