ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ 2022: ವೇಟ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿ ಚಿನ್ನ ಗೆದ್ದ ಮೀರಾಬಾಯಿ ಚಾನು, ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮೊದಲ ಬಂಗಾರ

ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ 2022 ರಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಚಿನ್ನದ ಪದಕದ ಭರವಸೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಮೀರಾಬಾಯಿ ಚಾನು ಅವರು ಶನಿವಾರ ಬರ್ಮಿಂಗ್‌ಹ್ಯಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮಹಿಳೆಯರ 49 ಕೆಜಿ ವೇಟ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್ ಈವೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನ ಗಳಿಸಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮೊದಲ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ಗೆದ್ದುಕೊಟ್ಟರು.

advertisement

ಮೀರಾಬಾಯಿ ಅವರು 201 ಕೆಜಿ ಎತ್ತುವ ಮೂಲಕ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್‌ನ ವೇಟ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮುರಿದರು. ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಗೋಲ್ಡ್‌ಕೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಚಾನು ಚಿನ್ನದ ಪದಕವನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದರು. ಸ್ನ್ಯಾಚ್ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಹತ್ತಿರದ ಎದುರಾಳಿಗಿಂತ 12 ಕೆಜಿಯಷ್ಟು ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿದರು.

ಚಾನು 84 ಕೆಜಿ ಎತ್ತುವುದರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, ನಂತರ ಸ್ನ್ಯಾಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ ದಾಖಲೆಯನ್ನು (88 ಕೆಜಿ) ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡಿದರು. ಆದರೆ 90 ಕೆ.ಜಿ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ವಿಫಲರಾದರು. ಕ್ಲೀನ್ ಅಂಡ್ ಜರ್ಕ್ ನಲ್ಲಿ 109 ಕೆ.ಜಿ ಎತ್ತುವುದರೊಂದಿಗೆ ಆರಂಭಿಸಿದ ಅವರು ನಂತರ 113 ಕೆ.ಜಿ. ನಂತರ ಅಂತಿಮ ಯತ್ನದಲ್ಲಿ 115 ಕೆಜಿ ಎತ್ತುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲರಾದರು. ಆದರೂ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ 201 ಕೆಜಿ ತೂಕದ ಹೊಸ ದಾಖಲೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಅನಾರೋಗ್ಯದಲ್ಲೂ ಧನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆ ಜೀವನ ಮಂತ್ರ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದ ರಾಕೇಶ್ ಜುಂಜುನ್ವಾಲಾ, ಕಜ್ರಾ ರೇ' ಹಾಡಿಗೆ ಗಾಲಿ ಖುರ್ಚಿಯಲ್ಲೇ ಡಾನ್ಸ್‌ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಚಾನು ಅವರು 49 ಕೆಜಿ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನ ಗೆಲ್ಲುವ ನೆಚ್ಚಿನ ಆಟಗಾರ್ತಿಯಾಗಿದ್ದರು. ಟೋಕಿಯೊದಲ್ಲಿ ಅವರು 203 ಕೆಜಿ ಕಂಬೈನ್ಡ್ ಲಿಫ್ಟ್ ಆಕೆಯನ್ನು ಈವೆಂಟ್‌ಗೆ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆದಿದೆ ಮತ್ತು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ವಿಶ್ವ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ 168 ಕೆಜಿ ಎತ್ತಿದ್ದ ನೈಜೀರಿಯಾದ ಸ್ಟೆಲ್ಲಾ ಪೀಟರ್ ಕಿಂಗ್ಸ್ಲೆ ಮುಂದಿನ ಅತ್ಯುತ್ತಮಕ್ಕಿಂತ ಇದು 35 ಕೆಜಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ.
ಇದು 2022 ರ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್‌ನ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮೂರನೇ ಪದಕವಾಗಿದ್ದು, ಪುರುಷರ 55 ಕೆಜಿ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸಂಕೇತ್ ಸರ್ಗರ್ ಬೆಳ್ಳಿ ಪದಕವನ್ನು ಪಡೆದರೆ, ಗುರುರಾಜ ಪೂಜಾರಿ ಅವರು ಅವರು ಪುರುಷರ 61 ಕೆಜಿ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕಂಚಿನ ಪದಕವನ್ನು ಗೆದ್ದರು.

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement