ಭಾರತದ ಸಾವಿತ್ರಿ ಜಿಂದಾಲ್ ಈಗ ಏಷ್ಯಾದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ಮಹಿಳೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಚೀನಾದ ಆಸ್ತಿ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಅದೇ ದೇಶದ ಕಂಟ್ರಿ ಗಾರ್ಡನ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ ಕಂ ಸೇರಿದಂತೆ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಡೆವಲಪರ್‌ಗಳಿಗೆ ನಷ್ಟ ತಂದಿದ್ದರಿಂದ ಯಾಂಗ್ ಹುಯಿಯಾನ್ ಈಗ ಏಷ್ಯಾದ ಶ್ರೀಮಂತ ಮಹಿಳೆಯಾಗಿ ಉಳಿದಿಲ್ಲ. ಈವರೆಗೆ ಏಶಿಯಾದ ಶ್ರೀಮಂತರ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಪುರುಷರು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರೆ ಈಗ ಭಾರತದ ಸಾವಿತ್ರಿ ಜಿಂದಾಲ್‌ ಏಶಿಯಾದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ಮಹಿಳೆಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದಾರೆ.
ಬ್ಲೂಮ್‌ಬರ್ಗ್ ಬಿಲಿಯನೇರ್ಸ್ ಇಂಡೆಕ್ಸ್‌ ಪ್ರಕಾರ, ಶುಕ್ರವಾರ ಸಂಪತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಸಾವಿತ್ರಿ ಜಿಂದಾಲ್ ಅವರು ಚೀನಾದಯಾಂಗ್ ಹುಯಿಯಾನ್ ಅವರನ್ನು ಮೀರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸಾವಿತ್ರಿ ಜಿಂದಾಲ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಉಕ್ಕು ಘಟಕಗಳು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದನೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ತಮ್ಮ ಸಂಘಟಿತ ಜಿಂದಾಲ್ ಗ್ರೂಪ್‌ನ $11.3 ಬಿಲಿಯನ್ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಈವರೆಗೆ ಏಶಿಯಾದ ಶ್ರೀಮಂತ ಮಹಿಳೆಯಾಗಿದ್ದ ಯಾಂಗ್ ಹುಯಿಯಾನ್ ಅವರು ಸಂಪತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಈಗ ಚೀನಾದ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿ ಫ್ಯಾನ್ ಹಾಂಗ್‌ವೀ ಅವರಿಗಿಂತ ಕೆಳ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ, ಫ್ಯಾನ್ ಹಾಂಗ್‌ವೀ ಅವರಿಗೆ ರಾಸಾಯನಿಕ-ಫೈಬರ್ ಕಂಪನಿ ಹೆಂಗ್ಲಿ ಪೆಟ್ರೋಕೆಮಿಕಲ್ ಕಂಪನಿಯಿಂದ ಸಂಪತ್ತು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

2005 ರಲ್ಲಿ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಡೆವಲಪರ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ತಂದೆಯ ಪಾಲನ್ನು ಆನುವಂಶಿಕವಾಗಿ ಪಡೆದ ಯಾಂಗ್‌ಗೆ ಇದು ನಾಟಕೀಯ ಪತನವಾಗಿದೆ, ಗ್ರಹದ ಅತ್ಯಂತ ಕಿರಿಯ ಬಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಅವರು ಕಳೆದ ಐದು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಏಷ್ಯಾದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ಮಹಿಳೆಯಾಗಿದ್ದರು. ಇದು ಚೀನಾದ ಆಸ್ತಿ ವಲಯದ ತ್ವರಿತ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.
ಆದರೆ ಅವರ ಸಂಪತ್ತು ಈ ವರ್ಷ ಅರ್ಧಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿ $11 ಶತಕೋಟಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ, ಚೀನಾದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪ್ರಾಪರ್ಟಿ ಡೆವಲಪರ್ ಆಗಿರುವ ಅವರ ಕಂಟ್ರಿ ಗಾರ್ಡನ್, ಶೇರುಗಳು ಈ ವಾರ ವೇಗವಾಗಿ ಕುಸಿಯಿತು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಸ್ಟಾಕ್ 2016ರಿಂದ ಅತ್ಯಂತ ಕನಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಕುಸಿಯಿತು. ಯಾಂಗ್ , ಈಗ ನಲವತ್ತರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಕಂಟ್ರಿ ಗಾರ್ಡನ್‌ನ ಸುಮಾರು 60% ಮತ್ತು ಅದರ ನಿರ್ವಹಣೆ-ಸೇವೆಗಳ ಘಟಕದಲ್ಲಿ 43% ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   "ನಿಮಗೆ ನಾಚಿಕೆಯಾಗಬೇಕು, ನಿಮ್ಮ ವರ್ತನೆಗೆ ನಾನು ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸ್ತೇನೆ : 'ಕಾಶ್ಮೀರ ಫೈಲ್ಸ್' ಬಗ್ಗೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕನ ಟೀಕೆಗಳಿಗೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ರಾಯಭಾರಿ ತೀವ್ರ ವಾಗ್ದಾಳಿ

72 ವರ್ಷದ ಸಾವಿತ್ರಿ ಜಿಂದಾಲ್ ಅವರು ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 140 ಕೋಟಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ದೇಶದಲ್ಲಿ 10ನೇ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಪತಿ, ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಒ.ಪಿ. (O.P) ಜಿಂದಾಲ್ ಅವರು 2005 ರಲ್ಲಿ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಅಪಘಾತದಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಅವರು ಜಿಂದಾಲ್ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದರು. ಕಂಪನಿಯು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಉಕ್ಕಿನ ಮೂರನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಉತ್ಪಾದಕನಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸಿಮೆಂಟ್, ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.
ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಜಿಂದಾಲ್‌ನ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವು ವಿಪರೀತವಾಗಿ ಏರಿಳಿತಗೊಂಡಿದೆ. ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಪ್ರಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಇದು ಏಪ್ರಿಲ್ 2020 ರಲ್ಲಿ $ 3.2 ಶತಕೋಟಿಗೆ ಕುಸಿಯಿತು, ನಂತರ ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ರಷ್ಯಾದ ಆಕ್ರಮಣವು ಸರಕುಗಳ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಗಗನಕ್ಕೇರಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಏಪ್ರಿಲ್ 2022 ರಲ್ಲಿ $ 15.6 ಶತಕೋಟಿಗೆ ತಲುಪಿತು.

55ವರ್ಷದ ಚೀನಾದ ಫ್ಯಾನ್ ಹಾಂಗ್‌ವೀ ಈ ವರ್ಷ ತನ್ನ ಅದೃಷ್ಟದ ಕುಸಿತವನ್ನು ಕಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಇತರ ಕೆಲವು ಬಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಅವಳ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಪೂರ್ವ ಜಿಯಾಂಗ್ಸು ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ವುಜಿಯಾಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ದಿವಾಳಿಯಾದ ಸರ್ಕಾರಿ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಜವಳಿ ಕಾರ್ಖಾನೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮೂಲವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
ಮೂಲತಃ ಅಕೌಂಟೆಂಟ್ ಆಗಿರುವ, ಫ್ಯಾನ್ 1994 ರಲ್ಲಿ ಹೆಂಗ್ಲಿ ಗ್ರೂಪ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು, ಅವರ ಪತಿ ಚೆನ್ ಜಿಯಾನ್ಹುವಾ, ನಂತರ ಪಾಲಿಯೆಸ್ಟರ್, ಪೆಟ್ರೋಕೆಮಿಕಲ್ಸ್, ತೈಲ ಸಂಸ್ಕರಣೆ ಮತ್ತು ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದರು. ಸಮೂಹ ಕಳೆದ ವರ್ಷ 732.3 ಬಿಲಿಯನ್ ಯುವಾನ್ ($109 ಶತಕೋಟಿ) ಆದಾಯವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಬ್ಲೂಮ್‌ಬರ್ಗ್ ಸಂಪತ್ತು ಸೂಚ್ಯಂಕದಿಂದ ಚೆನ್ ಅವರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಂಪತ್ತು $6.4 ಶತಕೋಟಿ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಗೇನು ರಾವಣನಂತೆ 100 ತಲೆಗಳಿವೆಯೇ: ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ ಖರ್ಗೆ ಲೇವಡಿ, ಗುಜರಾತ್‌ ಮಗನಿಗೆ ಅವಮಾನ ಎಂದ ಬಿಜೆಪಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement