ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್‌- 2022: ಲಾನ್ ಬೌಲ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಚಿನ್ನ

ಬರ್ಮಿಂಗ್ ಹ್ಯಾಮ್ : ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟ 2022 ರಲ್ಲಿ ಲಾನ್ ಬೌಲ್ಸ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಮಹಿಳೆಯರ ತಂಡವು ಚಿನ್ನವನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವುದರ ಮೂಲಕ ಇತಿಹಾಸ ಬರೆದಿದೆ.
ಬಲಿಷ್ಠ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ತಂಡವನ್ನು ಆಲೌಟ್ ಮಾಡಲು ಅವರು ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ತಂಡದವರು ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದರು. ಆರಂಭಿಕ ವಿನಿಮಯಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯರು ದೊಡ್ಡ ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿದರು ಆದರೆ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ 10-8 ರಲ್ಲಿ ಪುನಃ ಸ್ಪರ್ಧೆ ನೀಡಿತು. ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನವು ಜಾರಿಹೋಗುವಂತೆ ತೋರುತ್ತಿತ್ತು. ಆದರೆ ಕೊನೆಯ ಮೂರು ಸೆಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತ ತಂಡವು 17-10 ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಜಯಭೇರಿ ಬಾರಿಸಿತು.
ಲಾನ್ ಬೌಲ್ಸ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಮೊಟ್ಟ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಭಾರತ ಚಿನ್ನ ಗೆದ್ದಿದೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ವಿರುದ್ಧ ಭಾರತದ ಮಹಿಳೆಯರ ತಂಡವು 17 – 10 ಅಂತರದಿಂದ ಗೆಲುವನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಲವ್ಲಿ ಚೌಬೆ, ಪಿಂಕಿ, ನಯನಮೋನಿ, ರೂಪರಾಣಿ, ಸೈಕಿಯಾ ಇವರುಗಳು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ನೀಡಿದರು.
ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ, ಎರಡನೇ ಅಂತ್ಯದ ನಂತರ 0-5 ಹಿನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿದ ನಂತರ, ಭಾರತ ತಂಡವು ಸೆಲಿನಾ ಗೊಡ್ಡಾರ್ಡ್ (ಲೀಡ್), ನಿಕೋಲ್ ಟೂಮಿ (ದ್ವಿತೀಯ), ಟೇಲ್ ಬ್ರೂಸ್ (ಮೂರನೇ), ಕಿವೀ ತಂಡದ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಬಲ ಸ್ಪರ್ಧೆ ನೀಡಿ ಮತ್ತು 7-7 ರಿಂದ ಸಮಬಲ ಸಾಧಿಸಿದರು. ಆದರೆ 10 ರ ಅಂತ್ಯದ ನಂತರ ಭಾರತ 10-7 ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿತು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

advertisement
ಓದಿರಿ :-   ಮನಿ ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್, ಬಿಲಿಯನೇರ್‌ ಹೂಡಿಕೆದಾರ ರಾಕೇಶ್ ಜುಂಜುನ್​ವಾಲಾ ನಿಧನ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement