ಸೇನೆಯ ಮುಂಚೂಣಿ ಪಡೆಗಳಲ್ಲಿ 5G ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅಳವಡಿಕೆ

ನವದೆಹಲಿ: ರಕ್ಷಣಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ತಾಂತ್ರಿಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆ ಮುಂದಾಗಿದ್ದು, ಈಗ ಅದು 5G ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಸೇನೆಯ ಮೂರು ವಿಭಾಗಗಳು ಅಧ್ಯಯನದ ಅಂತಿಮ ವರದಿಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ.
ರಕ್ಷಣಾ ಸೇವೆಗಳಲ್ಲಿ 5G ಅನುಷ್ಠಾನದ ಕುರಿತು ಜಂಟಿ ಸೇವೆಗಳ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ನಡೆಸುವಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯು ಪ್ರಮುಖ ಸೇವೆಯಾಗಿದೆ. 5G ಬಳಕೆಯ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಸೇನೆಯ ಮೂರು ವಿಭಾಗದಿಂದ ಅಧ್ಯಯನದ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.” “ಯುದ್ಧತಂತ್ರದ ಯುದ್ಧಭೂಮಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು 5G ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು” ಸೈನ್ಯವು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ. “ಹೆಚ್ಚಿನ ಬ್ಯಾಂಡ್‌ವಿಡ್ತ್ ಕಡಿಮೆ ಲೇಟೆನ್ಸಿ 5G ಸಂಪರ್ಕವು ಮುಂಚೂಣಿಯ ಪಡೆಗಳಿಗೆ ಮಿಷನ್-ಕ್ರಿಟಿಕಲ್ ಸಂವಹನಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.” ಎಂದು ರಕ್ಷಣೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮೂಲ ತಿಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು ಮತ್ತು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯ ಮತ್ತೊಂದು ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿದೆ. ಮಾಹಿತಿಯಂತೆ, ಸೈನ್ಯವು AI ಯ ಮೊದಲ, ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದೆ, ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಉಪ ಡೊಮೇನ್‌ಗಳಾದ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ವಿಷನ್ (CV), ನ್ಯಾಚುರಲ್ ಲ್ಯಾಂಗ್ವೇಜ್ ಪ್ರೊಸೆಸಿಂಗ್ (NLP) ಮತ್ತು ಇನ್ಫೋ ರಿಟ್ರೀವಲ್ ಅನ್ನು ಎಂಸಿಟಿಇ (MCTE)ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ. .
ಮುಖ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆ (x FACE), ಪ್ರೊ-ಆಕ್ಟಿವ್ ರಿಯಲ್-ಟೈಮ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕಣ್ಗಾವಲು ಮಾನಿಟರಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ (PRISM), AI ಆಧಾರಿತ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದ ವಾಹನ ಪತ್ತೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆ (SVDS ಮತ್ತು SVDS) ಬಳಸಿಕೊಂಡು AI ಆಧಾರಿತ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ ದೃಢೀಕರಣವನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಕ್ಷೇತ್ರ ನಿಯೋಜಿಸಬಹುದಾದ AI ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳನ್ನು ಇದು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ. ಸಮಪ್ರಜ್ಞಾ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಮಾನಿಟರಿಂಗ್ ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಾಗಿ (ಫೇಸ್‌ಬುಕ್, ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟರ್) AI ಆಧಾರಿತ ಸಾಧನವಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಸಾರಾಂಶ ರೂಪದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಕುರಿತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದ ಒಳನೋಟ ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಓದಿರಿ :-   ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೊದಿಂದ ಕೇವಲ 15,000 ರೂ.ಗಳಿಗೆ 4G ಎಂಬೆಡ್ಡೆಡ್‌ ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್ ಬಿಡುಗಡೆ...?

ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ಸೈನ್ಯದಲ್ಲಿ 140 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಘಟಕಗಳು/ ರಚನೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯಲ್ಲಿನ ಪ್ರಗತಿಯು ಮಾನವ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಯಂತ್ರಗಳು ಸ್ವತಂತ್ರ ಮತ್ತು ನಿಖರವಾದ ಅದು ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ, ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮತ್ತು ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯು ಉತ್ತರ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಗಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ಚಾಲಿತ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಕಣ್ಗಾವಲು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಹಲವಾರು ಘಟಕಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಿದೆ. ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು, ಹ್ಯಾಂಡ್‌ಹೆಲ್ಡ್ ಥರ್ಮಲ್ ಇಮೇಜರ್‌ಗಳಂತಹ ಸಾಧನಗಳಿಂದ ಭಿನ್ನಜಾತಿಯ ಒಳಹರಿವುಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಘಟಕವು ಸಮರ್ಥವಾಗಿದೆ.

ಸೇನೆಗಾಗಿ ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಲ್ಯಾಬೋರೇಟರಿ
ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು ಮತ್ತು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯ ಮತ್ತೊಂದು ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿದೆ. ಮಾಹಿತಿಯಂತೆ, ಸೈನ್ಯವು AI ಯ ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಉಪ ಡೊಮೇನ್‌ಗಳಾದ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ವಿಷನ್ (CV), ನ್ಯಾಚುರಲ್ ಲ್ಯಾಂಗ್ವೇಜ್ ಪ್ರೊಸೆಸಿಂಗ್ (NLP) ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿ ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ AI ಯ ಮೊದಲ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

ಓದಿರಿ :-   ಏರ್‌ಟೆಲ್‌, ಜಿಯೋ, ವೊಡಾಫೋನ್‌, ಬಿಎಸ್‌ಎನ್‌ಎಲ್‌ನಿಂದ 5G ಸೇವೆ : ರೋಲ್‌ಔಟ್ ಟೈಮ್‌ಲೈನ್, 5G ಯೋಜನೆಗಳು, ನಗರಗಳ ಪಟ್ಟಿ

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement