ಏರ್‌ಟೆಲ್‌ನಿಂದ ಈ ತಿಂಗಳೇ 5G ಸೇವೆ ಆರಂಭ, 2024ರ ವೇಳೆಗೆ ದೇಶದ ಪ್ರತಿ ಪಟ್ಟಣಕ್ಕೂ ಇದರ ವಿಸ್ತರಣೆ : ಸಿಇಒ ಗೋಪಾಲ್ ವಿಠ್ಠಲ್

ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್ ಭಾರ್ತಿ ಏರ್‌ಟೆಲ್ ಈ ತಿಂಗಳು 5G ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ 2024 ರ ವೇಳೆಗೆ ದೇಶದ ಎಲ್ಲಾ ಪಟ್ಟಣಗಳು ​​ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶಳಿಗೆ ವಿಸ್ತರಣೆಯಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿಯ ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಮಂಗಳವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರ್ತಿ ಏರ್‌ಟೆಲ್‌ನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಗೋಪಾಲ್ ವಿಠ್ಠಲ ಅವರು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮೊಬೈಲ್ ಸೇವೆಗಳ ಬೆಲೆ ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಾಗಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ನಾವು ಆಗಸ್ಟ್‌ನಿಂದ 5G ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಪ್ಯಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ರೋಲ್‌ಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಮಾರ್ಚ್ 2024 ರ ವೇಳೆಗೆ ನಾವು ಪ್ರತಿ ಪಟ್ಟಣ ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು 5G ಜೊತೆಗೆ ಕವರ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಭಾರತದಲ್ಲಿನ 5,000 ಪಟ್ಟಣಗಳಿಗೆ ವಿವರವಾದ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ರೋಲ್‌ಔಟ್ ಯೋಜನೆಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಜಾರಿಯಲ್ಲಿವೆ. ಇದು ನಮ್ಮ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ರೋಲ್‌ಔಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಗೋಪಾಲ ವಿಠ್ಠಲ ಹೇಳಿದರು.
ಭಾರ್ತಿ ಏರ್‌ಟೆಲ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮುಕ್ತಾಯಗೊಂಡ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ 3.5 GHz ಮತ್ತು 26 GHz ಬ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳ ಪ್ಯಾನ್-ಇಂಡಿಯಾ ಫುಟ್‌ಪ್ರಿಂಟ್ ಅನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ 19,867.8 MHz ತರಂಗಾಂತರಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ-ಬ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್‌ನಲ್ಲಿ ರೇಡಿಯೊವೇವ್‌ಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟು 43,040 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಖರೀದಿಸಿದೆ.
ಕಂಪನಿಯ ಬಂಡವಾಳ ವೆಚ್ಚವು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 700 ಮೆಗಾಹರ್ಟ್ಜ್ ಬ್ಯಾಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್‌ಗಳು ಹೊಂದಿರುವ ಇತರ ಬ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಕವರೇಜ್‌ಗಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮೊಬೈಲ್ ಟವರ್‌ಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಗೋಪಾಲ ವಿಠ್ಠಲ್ ಹೇಳಿದರು,
ವ್ಯಾಪಕವಾದ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಮತ್ತು ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಲಭ್ಯವಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಧನಗಳಿಂದಾಗಿ ಸ್ವತಂತ್ರ 5G ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಸ್ವತಂತ್ರವಲ್ಲದ (NSA) 5G ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ದುರ್ಗಾ ಪೂಜಾ ಮಂಟಪದಲ್ಲಿ ಮಹಿಷಾಸುರನಾಗಿ ಮಹಾತ್ಮಾ ಗಾಂಧಿ ಮೂರ್ತಿ, ವಿವಾದದ ನಂತರ ತೆಗೆದ ಸಂಘಟಕರು: ವರದಿ

SA (ಸ್ವತಂತ್ರ) ಮತ್ತು NSA ಎರಡನ್ನೂ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿರುವ ಅಮೆರಿಕ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದಲ್ಲಿ SA (ಸ್ವತಂತ್ರ) ದಟ್ಟಣೆಯು ಒಟ್ಟು 5G ದಟ್ಟಣೆಯ ಶೇಕಡಾ 10 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
“ಈ ಮೋಡ್‌ನ ಮೂರನೇ ಪ್ರಯೋಜನವೆಂದರೆ, ನಾವು ಈಗಾಗಲೇ ನಮ್ಮ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಲೈವ್ ಆಗಿರುವ ರೇಡಿಯೋಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ವೆಚ್ಚವಿಲ್ಲದೆ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ 4G ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಲು ಇದು ನಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಅಂತಿಮವಾಗಿ, NSA ಯ ಕೊನೆಯ ಪ್ರಯೋಜನವೆಂದರೆ ವಾಯ್ಸ್‌ ಕರೆ ಸಂಪರ್ಕದ ಸಮಯಕ್ಕಾಗಿ ಅದು ಅನುಮತಿಸುವ ಅನುಭವವಾಗಿದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಮಿಡ್ ಬ್ಯಾಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಬೃಹತ್ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಇತರರಿಗಿಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಅಪ್‌ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಇದು ನಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಭಾರ್ತಿ ಏರ್‌ಟೆಲ್ ಜೂನ್ 2022 ಕ್ಕೆ ಅಂತ್ಯಗೊಂಡ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಅದರ ಏಕೀಕೃತ ಲಾಭದಲ್ಲಿ ಐದು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಜಿಗಿತವನ್ನು 1,607 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗೆ ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷ ಇದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 283.5 ಕೋಟಿ ರೂ. ಗಳ ಲಾಭ ದಾಖಲಿಸಿತ್ತು. ಕಂಪನಿಯು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ರೂ 5,288 ಕೋಟಿ ಮತ್ತು ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ರೂ 1,088 ಕೋಟಿ ಬಂಡವಾಳ ವೆಚ್ಚ ಮಾಡಿದೆ.
ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಟೆಲಿಕಾಂ ಪ್ಲೇಯರ್ ಜಿಯೋ ಟಾಪ್ 1,000 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ 5G ಕವರೇಜ್ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಸ್ವದೇಶಿ-ನಿರ್ಮಿತ 5G ಟೆಲಿಕಾಂ ಗೇರ್‌ಗಳ ಕ್ಷೇತ್ರ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ. ಪ್ರೀಮಿಯಂ 700 Mhz ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ ಏಕೈಕ ಕಂಪನಿ ಇದಾಗಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಡ್ಯಾನ್ಸ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ವ್ಯಕ್ತಿ ಸಾವು, ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದ ತಂದೆ ಕೂಡ ಆಘಾತದಿಂದ ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement