9 ತಿಂಗಳ ತುಂಬು ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ 44ನೇ ಚೆಸ್ ಒಲಿಂಪಿಯಾಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಟವಾಡಿ ಪದಕ ಗೆದ್ದ ಹರಿಕಾ ದ್ರೋಣವಲ್ಲಿ…!

ನವದೆಹಲಿ: ಭಾರತದ ಸ್ಟಾರ್ ಚೆಸ್ ಆಟಗಾರ್ತಿ ಹರಿಕಾ ದ್ರೋಣವಲ್ಲಿ ಅವರು 44ನೇ ಚೆಸ್ ಒಲಿಂಪಿಯಾಡ್ ಮಹಿಳೆಯರ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕೊನೇರು ಹಂಪಿ, ಆರ್ ವೈಶಾಲಿ, ತಾನಿಯಾ ಸಚ್‌ದೇವ್ ಹರಿಕಾ ದ್ರೋಣವಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಭಕ್ತಿ ಕುಲಕರ್ಣಿ ಅವರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಭಾರತ ಎ ತಂಡಕ್ಕೆ ಮತ್ತೊಂದು ಗರಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಚೊಚ್ಚಲ ಮಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಿರುವ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಮಾಸ್ಟರ್ ಹರಿಕಾ ಒಲಿಂಪಿಯಾಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡಲು ಬಯಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಭಾಗವಹಿಸಿ ಕಂಚಿನ ಪದಕ ಗೆಲ್ಲುವ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ಬಹುಕಾಲದ ಕನಸನ್ನು ನನಸಾಗಿಸಿದ್ದಾರೆ.
31 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಹರಿಕಾ ಅವರು ಆಗಸ್ಟ್ 10 ರಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಈ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಹಂಚುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನೈನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಚೆಸ್ ಒಲಿಂಪಿಯಾಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಪದಕ ಗೆದ್ದ ದೇಶದ ಮೊದಲ ಆಟಗಾರ್ತಿಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದರು.
ನಾನು 13 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಮಹಿಳಾ ಚೆಸ್ ತಂಡಕ್ಕೆ ಪಾದಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡಿ 18 ವರ್ಷಗಳು ಕಳೆದಿವೆ ಮತ್ತು ಇದುವರೆಗೆ 9 ಒಲಂಪಿಯಾಡ್‌ಗಳನ್ನು ಆಡಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಭಾರತೀಯ ಮಹಿಳಾ ತಂಡಕ್ಕಾಗಿ ಆಡುತ್ತಿರಬೇಕೆಂದು ಕನಸು ಕಂಡೆ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಈ ಬಾರಿ ಪದಕ ಗೆಲ್ಲುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಪತಿ ಮತ್ತು ತಾಯಿಯೊಂದಿಗೆ ಟೂರ್ನಿಗೆ ತೆರಳಿದ್ದ ಹರಿಕಾ, ಚೆಸ್ ಒಲಿಂಪಿಯಾಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಪದಕ ಗೆದ್ದಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಸೈಟ್ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂತಸ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕೊನೇರು ಹಂಪಿ, ತಾನಿಯಾ ಸಚ್‌ದೇವ್, ರಮೇಶಬಾಬು ವೈಶಾಲಿ ಮತ್ತು ಭಕ್ತಿ ಕುಲಕರ್ಣಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹರಿಕಾ ಅವರು ಹನ್ನೊಂದನೇ ಮತ್ತು ಕೊನೆಯ ಸುತ್ತಿನವರೆಗೆ ಸೋಲೋ ಲೀಡರ್‌ಗಳಾಗಿದ್ದರು, ಇದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಅಮೆರಿಕ ವಿರುದ್ಧ 1-3 ಸೋಲು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಕಂಚಿನ ಪದಕ ಗೆಲ್ಲುವಂತಾಯಿತು. ಅಮೆರಿಕ ವಿರುದ್ಧ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿದ್ದರೆ ಚಿನ್ನದ ಪದಕವನ್ನೇ ಗೆಲ್ಲುತ್ತಿದ್ದರು.
ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಒಂಬತ್ತು ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದೇನೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಒಲಂಪಿಯಾಡ್ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ನನ್ನ ವೈದ್ಯರಲ್ಲಿ ನಾನು ಹೇಳಿದಾಗ ಅವರು ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆಗಳಿಲ್ಲದೆ ನಾನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿದ್ದರೆ ಆಡಲು ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅಂದಿನಿಂದ ನನ್ನ ಜೀವನವು ಒಲಿಂಪಿಯಾಡ್ ಮತ್ತು ಪದಕ ಗೆಲ್ಲುವುದರ ಸುತ್ತ ಸುತ್ತುತ್ತಿತ್ತು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನನ್ನ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಹೆಜ್ಜೆಯೂ ಅದನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸಲು ಮೀಸಲಿಟ್ಟಿದೆ. ಯಾವುದೇ ಬೇಬಿ ಶವರ್‌ಗಳಿಲ್ಲ, ಯಾವುದೇ ಪಾರ್ಟಿಗಳಿಲ್ಲ, ಯಾವುದೇ ಆಚರಣೆಗಳಿಲ್ಲ. ಪದಕ ಗೆದ್ದ ನಂತರವೇ ಇವೆಲ್ಲವೂ ಎಂದು ನಾನು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ನಾನು ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾನು ಪ್ರತಿದಿನ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಅಕ್ಷರಶಃ ಕಳೆದ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಈ ಕ್ಷಣಕ್ಕಾಗಿ ಬದುಕಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಹೌದು ನಾನು ಅದನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಭಾರತೀಯ ಮಹಿಳಾ ಚೆಸ್ ತಂಡಕ್ಕೆ ಮೊದಲ ಒಲಂಪಿಯಾಡ್ ಪದಕ ಗೆದ್ದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನಟ ಧನುಷ್-ಐಶ್ವರ್ಯಾ ರಜನಿಕಾಂತ್ ವಿಚ್ಛೇದನ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲು ನಿರ್ಧಾರ..?

44ನೇ ಚೆಸ್ ಒಲಿಂಪಿಯಾಡ್: ಭಾರತಕ್ಕೆ ಎರಡು ಕಂಚಿನ ಪದಕ
ಮಹಿಳೆಯರ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹರಿಕಾ ದ್ರೋಣವಲ್ಲಿ, ವೈಶಾಲಿ, ಕೊನೇರು ಹಂಫಿ, ತಾನಿಯಾ ಸಚ್‌ದೇವ್ ಮತ್ತು ಭಕ್ತಿ ಕುಲಕರ್ಣಿ ಅವರನ್ನೊಳಗೊಂಡ ಭಾರತ ‘ಎ’ ಮಹಿಳಾ ತಂಡ ಕಂಚಿನ ಪದಕ ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು. ಅವರು 11 ನೇ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ ವಿರುದ್ಧ 3-1 ಸೋಲನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿದ್ದರೆ, ಚಿನ್ನದ ಪದಕವನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.
ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಭಾರತ ‘ಬಿ’ ತಂಡವೂ ಮುಕ್ತ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕಂಚಿನ ಪದಕ ಜಯಿಸಿದೆ. 16 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಡಿ ಗುಕೇಶ್, ಆರ್ ಪ್ರಗ್ನಾನಂದ ಮತ್ತು ರೌನಕ್ ಸಾಧ್ವನಿ ಮತ್ತು 18 ವರ್ಷದ ನಿಹಾಲ್ ಸರಿನ್ ಅವರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಯುವ ತಂಡವು ಕಂಚಿನ ಪದಕವನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ, ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದ ಹಿರಿಯ ಭಾರತ ‘ಎ’ ತಂಡವನ್ನು ಸೋಲಿಸಿತು. ‘ಎ’ ತಂಡವು ಎರಡನೇ ಅಗ್ರ ಶ್ರೇಯಾಂಕದ ಭಾರತೀಯ ವಿದಿತ್ ಗುಜರಾತಿ, ಪಿ. ಹರಿಕೃಷ್ಣ, ಅರ್ಜುನ್ ಎರಿಗೈಸಿ, ಎಸ್.ಎಲ್. ನಾರಾಯಣನ್ ಮತ್ತು ಕೆ. ಶಶಿಕಿರಣ್ ಅವರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಾಶ್ಮೀರದ ಶೋಪಿಯಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಎನ್‌ಕೌಂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾಲ್ವರು ಉಗ್ರರು ಹತ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement