ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಜೈಶಂಕರ್ ತಮ್ಮ ಮಗನೊಂದಿಗೆ ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿನ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗೆ ಹೋಗಿದ್ದರು : ನಂತರ ಏನಾಯ್ತೆಂದರೆ…| ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ವಿನಾಶವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿತು. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು 2020 ರಲ್ಲಿ ಅಪ್ಪಳಿಸಿತು ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಜನರಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲುತ್ತಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ ಅನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಸಾಧನವೆಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ.
ಈಗ ಭಾರತದ ವಿದೇಶಾಂಗ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಚಿವ ಎಸ್. ಜೈಶಂಕರ್ ಅವರು ಕೋವಿನ್ ಪೋರ್ಟಲ್‌ನ ಅನುಕೂಲಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವ ವೀಡಿಯೊ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.ಈಗ ವೈರಲ್ ಆಗಿರುವ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ಮೂಲತಃ ಉದ್ಯಮಿ ಅರುಣ್ ಪುದೂರ್ ಅವರು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತದ ವಿದೇಶಾಂಗ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಚಿವ ಡಾ ಎಸ್ ಜೈಶಂಕರ್ ಅವರು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿರುವ ತಮ್ಮ ಮಗನೊಂದಿಗೆ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗೆ ಹೋದ ನಂತರ ನಡೆದದ್ದು ಉಲ್ಲಾಸದಾಯಕವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಪೋಸ್ಟ್‌ನ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯನ್ನು ಓದುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಅದನ್ನು ನಾರ್ವೇಜಿಯನ್ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಎರಿಕ್ ಸೋಲ್ಹೈಮ್ ಮರುಹಂಚಿಕೊಂಡರು. 57 ಸೆಕೆಂಡ್‌ಗಳ ಕ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ, ಕೋವಿಡ್ -19 ನಿಷೇಧಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ ನಂತರ ಎಸ್ ಜೈಶಂಕರ್ ಅವರು 2021 ರಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕಕ್ಕೆ ತಮ್ಮ ಪ್ರವಾಸದ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ತಮ್ಮ ಮಗ ಕೂಡ ಅಲ್ಲೇ ವಾಸವಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಅದರ ನಂತರ, ಅವರು ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಕಥೆಯನ್ನು ಹೇಳಿದರು. ಏನಾಯಿತು ಎಂದರೆ ಅವರು- ಹಾಗೂ ಅವರ ಮಗ ಇಬ್ಬರೂ ಅಮೆರಿಕದ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದರು. ಪ್ರವೇಶದ್ವಾರದಲ್ಲಿ ಅವರಿಬ್ಬರಿಗೂ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಅವರನ್ನು ಕೇಳಲಾಯಿತು. ಜೈಶಂಕರ್ ತಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್‌ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲೇ ತಮ್ಮ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ತೋರಿಸಿದರೆ, ಅವರ ಮಗ ತನ್ನ ವ್ಯಾಲೆಟ್‌ನಿಂದ ಲಸಿಕೆ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಟ್ಟರು. ಅಂದರೆ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವರು, “ನಾನು ನನ್ನ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರ ಅವರಿಗೆ ತೋರಿಸಲು ನನ್ನ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಅವರಿಗೆ ತೋರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಮಗ ತನ್ನ ವಾಲೆಟ್‌ನಿಂದ ಮಡಚಿದ ಕಾಗದವನ್ನು ತೋರಿಸಿದ ಮತ್ತು ಇದು ನನ್ನ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದ ಎಂದು ಘಟನೆಯನ್ನು ಸ್ವಾರಸ್ಯಕರವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಅದನ್ನು ನೋಡಿದ ನಂತರ ನಾನು ಎಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ ಹಾಗೂ ನನ್ನ ದೇಶ ಎಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಸ್ವತಃ ಕಂಡುಕೊಂಡೆ ಎಂದು ಅವರು ಮಾರ್ಮಿಕವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ವಿರುದ್ಧದ ಮತದಾನಕ್ಕೆ ಗೈರಾದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ, ಉಯಿಘರ್ ಮುಸ್ಲಿಮರ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಪರ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ ಭಾರತ

ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಚಪ್ಪಾಳೆ ತಟ್ಟಲು ಆರಂಭಿಸಿದರು. ಜೈಶಂಕರ್ ಅವರು CoWin ಪೋರ್ಟಲ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದುವುದರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅದು ಹೇಗೆ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸುಲಭವಾಗಿಸಿದೆ ಎಂದು ಈ ಘಟನೆಯ ಮೂಲಕ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
CoWin ಎಂಬುದು ಕೋವಿಡ್-19 ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ನೋಂದಣಿಗಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ಸರ್ಕಾರದ ವೆಬ್ ಪೋರ್ಟಲ್ ಆಗಿದೆ. ಕೋ-ವಿನ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಕೋವಿಡ್ ಲಸಿಕೆ ನೋಂದಣಿ ಕೇಂದ್ರದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಆಗಿದೆ. ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸ್ಲಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬುಕಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

200 ಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕೋವಿಡ್ ಲಸಿಕೆ ಡೋಸ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು 100 ಕೋಟಿ ಫಲಾನುಭವಿಗಳನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮತ್ತು ಆಫ್‌ಲೈನ್ ಮೋಡ್ ಮೂಲಕ ನೋಂದಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಜೈಶಂಕರ್ ಅವರು CoWin ಪೋರ್ಟಲ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದುವುದರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅದು ಹೇಗೆ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಸುಲಭವಾಗಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕದ ರೆಸ್ಟಾರೆಂಟ್‌ ಘಟನೆಯ ಮೂಲಕ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.
ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳು ಜೈಶಂಕರ್ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಒಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನೂ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದ ದೇಶಗಳಿಗಿಂತ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಮುಂದಿದೆ. ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ 75 ನೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಭಾರತ. ಹೊಸ ಭಾರತದ ವಿವರಣೆ” ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು, ತುಂಬಾ ಚೆನ್ನಾಗಿದೆ.” ಇದು ತುಂಬಾ ಖುಷಿಯಾಗಿದೆ – ಮತ್ತು ಹೊಸ ಪ್ರಪಂಚದ ವಿವರಣೆಯಾಗಿದೆ!

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ದೆಹಲಿ ಮದ್ಯ ನೀತಿ ಪ್ರಕರಣ: ದೆಹಲಿ-ಎನ್‌ಸಿಆರ್, ಪಂಜಾಬ್‌ ಸೇರಿ 35 ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಇ.ಡಿ. ದಾಳಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement