3ಡಿ-ಪ್ರಿಂಟಿಂಗ್‌ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಮೂಲಕ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಅಂಚೆ ಕಚೇರಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಾಣ…!

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಬೆಂಗಳೂರು: ಭಾರತದ ಮೊದಲ 3ಡಿ-ಪ್ರಿಂಟಿಂಗ್‌ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಅಂಚೆ ಕಚೇರಿ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಕರ್ನಾಟಕದ ರಾಜಧಾನಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವಕ್ಕೆ ಬರಲಿದೆ. ಹಲಸೂರಿನ ಕೇಂಬ್ರಿಡ್ಜ್ ಲೇಔಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನೂತನ ಅಂಚೆ ಕಚೇರಿ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು 3ಡಿ ಪ್ರಿಂಟಿಂಗ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಬಳಸಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗುತ್ತಿದ್ದು, ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ.
ಪೋಸ್ಟ್ ಆಫೀಸ್ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ಎಲ್ & ಟಿ ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿದ್ದು, ಇದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 3ಡಿ ಪ್ರಿಂಟಿಂಗ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಕಟ್ಟಡ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿರುವ ಏಕೈಕ ಕಂಪನಿಯಾಗಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕಾಗಿ 3ಡಿ ಪ್ರಿಂಟಿಂಗ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿರುವ ಏಕೈಕ ಕಂಪನಿಯಾಗಿರುವ ಎಲ್ ಆ್ಯಂಡ್ ಟಿ, ಈಗಾಗಲೇ ಕಟ್ಟಡ ವಿನ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಅಂಚೆ ಇಲಾಖೆಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ. ಇನ್ನು ಒಂದು ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಕಾಮಗಾರಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹಲಸೂರು ಬಜಾರ್ ಉಪ ಅಂಚೆ ಕಚೇರಿ ನಿರ್ಮಿಸಲು ಲಾರ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಟೂಬ್ರೊ ಕನ್‌ಸ್ಟ್ರಕ್ಷನ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಕರ್ನಾಟಕ ವೃತ್ತದ ಮುಖ್ಯ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಸ್ಟರ್ ಜನರಲ್ ಎಸ್. ರಾಜೇಂದ್ರ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, 3D ಪ್ರಿಂಟ್‌ ಕಟ್ಟಡ ನಿರ್ಮಾಣವು ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮೂರು ಅಂತಸ್ತಿನ ಕಟ್ಟಡವಾಗಿರುವ ಹೊಸ ಅಂಚೆ ಕಚೇರಿಯ 3ಡಿ ಮುದ್ರಣ ಕಟ್ಟಡ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ವಸತಿ ಮತ್ತು ನಗರ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಚಿವಾಲಯ ಮತ್ತು ಐಐಟಿ-ಮದ್ರಾಸ್‌ನ ಬಿಲ್ಡಿಂಗ್ ಮೆಟೀರಿಯಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಪ್ರಮೋಷನ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಅನುಮತಿ ನೀಡಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಓದಿರಿ :-   ವಿದ್ಯುತ್ ದರ ಏರಿಕೆ: ಹಿಂಪಡೆಯಲು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರದ ಚಿಂತನೆ...?

ಭಾರತದ ಮೊದಲ 3D-ಪ್ರಿಂಟಿಂಗ್‌ ಕಟ್ಟಡ
ಡಿಸೆಂಬರ್ 2020 ರಲ್ಲಿ, L&T ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ 700 ಚದರ ಅಡಿ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು (ನೆಲ ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಮಹಡಿ) ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ 3D-ಪ್ರಿಂಟ್‌ ಮೂಲಕ ನಿರ್ಮಿಸಿದೆ.
ಸಂಪೂರ್ಣ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ 3D ಪ್ರಿಂಟ್‌ ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು, L&T 3D ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಕಾಂಚೀಪುರಂನಲ್ಲಿರುವ ತಮ್ಮ ಸೌಲಭ್ಯದಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷವಾದ, ಆಂತರಿಕವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಮಿಶ್ರಣದೊಂದಿಗೆ ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ನಿರ್ಮಾಣ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿತು..
ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ಲಂಬ ಬಲವರ್ಧನೆಯ ಪಟ್ಟಿ ಮತ್ತು ಸಮತಲ ವಿತರಕರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಿಂಟ್‌ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಇದು ವೆಲ್ಡ್ ಮೆಶ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಭಾರತೀಯ ನಿಬಂಧನೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಾಣದ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಸಮತಲವಾಗಿರುವ ಸ್ಲ್ಯಾಬ್ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಇಡೀ ಕಟ್ಟಡದ ರಚನೆಯನ್ನು 106 ಪ್ರಿಂಟ್‌ ಗಂಟೆಗಳ ಒಳಗೆ ‘ಓಪನ್ ಟು ಸ್ಕೈ’ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ‘ಕಾಸ್ಟ್ ಇನ್ ಸಿಟು’ ಎಂದು 3ಡಿ ಪ್ರಿಂಟ್‌ ಕಟ್ಟಡ ನಿರ್ಮಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ.

L&T ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, Tvasta ಎಂಬ IIT-ಮದ್ರಾಸ್ ಸ್ಟಾರ್ಟಪ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 3D ಮುದ್ರಿತ ಮನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಐಐಟಿ ಕ್ಯಾಂಪಸ್‌ನಲ್ಲಿ 600 ಚದರ ಅಡಿ ವಿಸ್ತೀರ್ಣ ಹೊಂದಿರುವ ಈ ಮನೆಯು ಮಲಗುವ ಕೋಣೆ, ಹಾಲ್ ಮತ್ತು ಅಡುಗೆಮನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು 2020 ರಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿತು.
ಮನೆಯ ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ರಚನೆಯು 3D ಮುದ್ರಿತ ಆಫ್-ಸೈಟ್ ಆಗಿತ್ತು, ಮತ್ತು ಭಾಗಗಳನ್ನು ನಂತರ ಕ್ಯಾಂಪಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾಗಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಜೋಡಿಸಲಾಯಿತು. ಅಡಿಪಾಯವನ್ನು ನೆಲಕ್ಕೆ ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಸುರಿಯುವ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ.
3D ಮುದ್ರಣದಿಂದ ಕಟ್ಟಡ ನಿರ್ಮಾಣವು ಒಂದು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ವಸ್ತುವನ್ನು 3 ಆಯಾಮದ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪದರದಿಂದ ಪದರ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ತೆಲಂಗಾಣ ಸಿಎಂರಿಂದ ನಾಳೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಕ್ಷ ಘೋಷಣೆ : ಶಾಸಕರ ಜೊತೆ ಹೈದರಾಬಾದ್ ತೆರಳಿದ ಹೆಚ್​ಡಿಕೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement