ಆಗಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾರುಗಳ ಬಂಪರ್‌ ಮಾರಾಟ : ಸುಮಾರು 30%ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳ

ನವದೆಹಲಿ: ಭಾರತೀಯ ಕಾರು ತಯಾರಕರು ಆಗಸ್ಟ್‌ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಬಂಪರ್ ಮಾರಾಟವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಉತ್ಪಾದನಾ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಸರಾಗವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಹಬ್ಬದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ದೃಢವಾದ ಗ್ರಾಹಕರ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ವಿತರಕರು ವಾಹನಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಆಗಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗದಷ್ಟು ರವಾನೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದರು.
ಆಗಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ಕಾರು ಮಾರಾಟವು 3,35,000-340,000 ಯುನಿಟ್‌ಗಳು ಅಂದರೆ 29-31% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಉದ್ಯಮ ಅಂದಾಜಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಮೇ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಈ ವರ್ಷ ಸಗಟು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ವೇಗದ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಇದಾಗಿದೆ.
ಚಿಪ್‌ಗಳ ಲಭ್ಯತೆಯ ಸುಧಾರಣೆಯೊಂದಿಗೆ, ಜುಲೈ 2022 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ವಾಹನಗಳ ಮಾರಾಟವು 3,41,000 ಯುನಿಟ್‌ಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ಇದು ಐದನೇ ತಿಂಗಳಾಗಿದ್ದು, ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳಿಂದ ರವಾನೆಯು 3,00,000 ಯುನಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮೀರಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಸರಾಸರಿ 2,56,868 ಕಾರುಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳಿಂದ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿತ್ತು.
ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ವಾಹನ ತಯಾರಕರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳಿಂದ ವಿತರಕರಿಗೆ ಸಗಟು ರವಾನೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಚಿಲ್ಲರೆ ಮಾರಾಟವನ್ನಲ್ಲ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹಿರಿಯ ಉದ್ಯಮ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಉದ್ಯಮವು ಅರ್ಧ ಮಿಲಿಯನ್ ಯೂನಿಟ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬುಕಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿದೆ. “ನಾವು ಹಬ್ಬದ ಸೀಸನ್‌ಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿರುವಾಗ ಬೇಡಿಕೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಮಾರಾಟದ ಹಿರಿಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಶಶಾಂಕ್ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ಯಾಸೆಂಜರ್ ವಾಹನಗಳ ಮಾರಾಟವು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಪ್ರಾರಂಭದಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಹೊಡೆತ ತಿಂದಿತ್ತು ಮತ್ತು 2020 ರಲ್ಲಿ 24.3 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಯುನಿಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಕುಸಿಯಿತು. ಈಗ ಬೇಡಿಕೆಯು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ, ಪೂರೈಕೆಗಳನ್ನು ಮೀರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಕಾಯುವ ಅವಧಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ.
ಆಗಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ಕಳೆದ ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ 30% ರಷ್ಟು ಬೆಳವಣಿಗೆಯೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಈ ಹೆಚ್ಚಳವು 2022 ರ ನಮ್ಮ ಅಂದಾಜಿಗೆ ಸಮನಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಉಳಿದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ವಿಶ್ವಾಸವಿದೆ ಎಂದು ಕಿಯಾ ಇಂಡಿಯಾದ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಹೆಡ್-ಸೇಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ಬ್ರಾರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಯನ್ನು ಸರಾಗವಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಉತ್ಪಾದನೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಸಲಹಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಜಾಟೊ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರವಿ ಭಾಟಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.
ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, 6,50,000-7,00,000 ಬಾಕಿ ಇರುವ ಬುಕಿಂಗ್‌ಗಳಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ರಾತ್ರಿಯ ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ 1,000 ಡ್ರೋನ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ದೈತ್ಯ ಡ್ರ್ಯಾಗನ್ ರಚನೆಯ ಅದ್ಭುತ ವೀಡಿಯೊ....ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement