ಆಧಾರ್ ದೃಢೀಕರಣದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಸಾರಿಗೆ ವಲಯದ 58 ಸಾರಿಗೆ-ಸಂಬಂಧಿತ ಸೇವೆಗಳು ಇನ್ಮುಂದೆ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯ

ನವದೆಹಲಿ: ನಾಗರಿಕ-ಕೇಂದ್ರಿತ ಸುಧಾರಣೆಗಳ ಭಾಗವಾಗಿ, ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವು ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಸಾರಿಗೆ ಕಚೇರಿಗಳಿಗೆ (RTO) ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ.
ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತವಾಗಿ ಆಧಾರ್ ದೃಢೀಕರಣವನ್ನು ಸರಳವಾಗಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಜನರು ಈಗ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ 58 ಸಾರಿಗೆ-ಸಂಬಂಧಿತ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, RTO ಗಳಲ್ಲಿ ಜನಸಂದಣಿಯು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಇದು ಅವರ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಕ್ಷತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಡಿಜಿಟಲ್ ಆಗಿ ಪಡೆಯಬಹುದಾದ ಸೇವೆಗಳಲ್ಲಿ ನಕಲಿ ಚಾಲನಾ ಪರವಾನಗಿ, ವಾಹನ ನೋಂದಣಿ, ಪರವಾನಗಿಗಳ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮತ್ತು ನವೀಕರಣ, ನಕಲಿ ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರ, ಮಾಲೀಕತ್ವದ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮತ್ತು ಕಂಡಕ್ಟರ್ ಪರವಾನಗಿ ಸೇರಿವೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ರಸ್ತೆ ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವಾಲಯವು ಕಳೆದ ವರ್ಷ 18 ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಬಹುದೆಂದು ಸೂಚಿಸಿತ್ತು. ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 16 ರಂದು ಹೊರಡಿಸಲಾದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧಿಸೂಚನೆಯ ನಂತರ, ರಾಜ್ಯಗಳು ಸುಮಾರು ಐದು ಡಜನ್ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಹೊರತರುತ್ತವೆ.
ಕಳೆದ ವಾರ, ರಸ್ತೆ ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವ ನಿತಿನ್ ಗಡ್ಕರಿ ಅವರು ರಾಜ್ಯ ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವರನ್ನು ಜನರು ಆರ್‌ಟಿಒಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಬೇಕಾದ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದರು. ಸಣ್ಣ ಕೆಲಸಗಳಿಗಾಗಿ ಜನರು RTO ಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು “ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣಗಳು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಿದರು.
ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಆಧಾರ್ ದೃಢೀಕರಣಕ್ಕೆ ಹೋಗುವುದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಬಿಟ್ಟದ್ದು. ಅಧಿಸೂಚನೆಯ ಗಮನವು ಮಾನವ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು, ಮತ್ತು ಇದು ಜನರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಎದುರಿಸುವ ಹಲವಾರು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಚಿವಾಲಯದ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು.
ನಾವು ಒಬ್ಬರು ಪಡೆಯಬಹುದಾದ ಸೇವೆಗಳ ಲಿಫ್ಟ್ ಅನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಜನರು ಆಧಾರ್ ದೃಢೀಕರಣವನ್ನು ಬಯಸದಿದ್ದರೆ ಭೌತಿಕ ನಮೂನೆಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಆಯಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಭೌತಿಕವಾಗಿ ಪರ್ಯಾಯ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಡ್ಯಾನ್ಸ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ವ್ಯಕ್ತಿ ಸಾವು, ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದ ತಂದೆ ಕೂಡ ಆಘಾತದಿಂದ ಸಾವು

ಮತ್ತೊಂದು ಸುಧಾರಣೆಯಲ್ಲಿ, ಕೇಂದ್ರ ಮೋಟಾರು ವಾಹನ ನಿಯಮಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರದ (trade certificate )ಆಡಳಿತವನ್ನು ಸರಳೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಸುಗಮಗೊಳಿಸಲು ಸಚಿವಾಲಯವು ಹೊಸ ನಿಯಮವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದೆ. ನೋಂದಣಿಯಾಗದ ಅಥವಾ ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ನೋಂದಾಯಿಸದ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ವ್ಯಾಪಾರ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.
ಅಂತಹ ವಾಹನಗಳು ವಿತರಕರು, ತಯಾರಕರು, ವಾಹನಗಳ ಆಮದುದಾರರು ಅಥವಾ ಪರೀಕ್ಷಾ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ಸ್ವಾಧೀನದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುತ್ತವೆ. ಈಗ, ವ್ಯಾಪಾರ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ ನೋಂದಣಿ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ಇ-ವಾಹನ್ ಪೋರ್ಟಲ್‌ನಲ್ಲಿ RTO ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದೇ ವಿದ್ಯುನ್ಮಾನವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಅರ್ಜಿದಾರರು ಒಂದೇ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬಹು ವಿಧದ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬಹುದು.
ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಿದ ನಿಯಮದ ಪ್ರಕಾರ, ಟ್ರೇಡ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರದ ಅನುದಾನ ಅಥವಾ ನವೀಕರಣದ ಅವಧಿಯನ್ನು 30 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. 30 ದಿನಗಳೊಳಗೆ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ವಿಲೇವಾರಿ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಟ್ರೇಡ್ ಸರ್ಟಿಫಿಕೇಟ್ ಸಿಂಧುತ್ವವನ್ನು 12 ತಿಂಗಳಿಂದ ಐದು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲಾಗಿದೆ.
ರಸ್ತೆ ಸಾರಿಗೆ ಮತ್ತು ಹೆದ್ದಾರಿಗಳ ಸಚಿವಾಲಯವು ಸಾರಿಗೆ-ಸಂಬಂಧಿತ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅನುಕೂಲವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಹಲವಾರು ನಾಗರಿಕ-ಕೇಂದ್ರಿತ ಸುಧಾರಣೆಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಮೊದಲ ಮಂಗಳಯಾನಕ್ಕೆ ವಿದಾಯ..?: ಭಾರತದ ಚೊಚ್ಚಲ ಮಂಗಳಯಾನದಲ್ಲಿ ಈಗ ಇಂಧನ ಖಾಲಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3.3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement