ಉಕ್ರೇನ್‌ ಜೊತೆಗಿನ ಯುದ್ಧ ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ಪುತಿನ್‌ ಚಿಂತನೆ: ಟರ್ಕಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ

ನವದೆಹಲಿ: ಕಳೆದ ಶುಕ್ರವಾರ ಸಮರ್‌ಕಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಎಸ್‌ಸಿಒ ಶೃಂಗಸಭೆಯ ವೇಳೆ ರಷ್ಯಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುತಿನ್ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದಾಗ, ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಇದು ಯುದ್ಧದ ಸಮಯವಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ನಂತರ ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಒಂದು ವಾರದೊಳಗೆ, ಟರ್ಕಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರೆಸೆಪ್ ತಯ್ಯಿಪ್ ಎರ್ಡೊಗನ್ ರಷ್ಯಾವು ಉಕ್ರೇನ್‌ ಜೊತೆಗಿನ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎಸ್‌ಸಿಒ ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡಿದ್ದ ಮತ್ತು ಮೋದಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ದ್ವಿಪಕ್ಷೀಯ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಿದ ಎರ್ಡೊಗನ್ ಮಂಗಳವಾರ ಪುತಿನ್ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಮಾತುಕತೆಯ ನಂತರ ತಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಕದನ ವಿರಾಮದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಇದು ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ವರೆಗೆ ಹೋಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಈ ಮಧ್ಯದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ, ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ರಷ್ಯಾದ ನಿಯಂತ್ರಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಾದ ಡೊನೆಟ್ಸ್ಕ್, ಲುಹಾನ್ಸ್ಕ್, ಖೆರ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಝಪೊರಿಝಿಯಾಗಳ ಪ್ರತ್ಯೇಕತಾವಾದಿ ನಾಯಕರು ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ರಷ್ಯಾದ ಒಕ್ಕೂಟಕ್ಕೆ ಸೇರಲು ಜನಾಭಿಪ್ರಾಯ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ರಷ್ಯಾ 200 ಕೈದಿಗಳನ್ನು ಉಕ್ರೇನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ. ಟರ್ಕಿ ಕೆಲವು ಮಧ್ಯಮ ಮಾರ್ಗ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ.
ಒಟ್ಟಾಗಿ, ನಾವು ಸಮಂಜಸವಾದ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬೇಕು ಅದು ಎರಡೂ ಕಡೆಯವರು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಎರ್ಡೊಗನ್ ಮಂಗಳವಾರ ವಿಶ್ವ ಸಂಸ್ಥೆ ಜನರಲ್ ಅಸೆಂಬ್ಲಿಯ ಆರಂಭಿಕ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. SCO ಶೃಂಗಸಭೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಮೋದಿ ಅವರು ಪುತಿನ್ ಅವರಿಗೆ “ಇದು ಯುದ್ಧದ ಯುಗವಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.

ಓದಿರಿ :-   ವಿಶ್ವದ 8ನೇ ಎತ್ತರದ ಪರ್ವತ ಮನಸ್ಲು ಬೇಸ್ ಕ್ಯಾಂಪ್‌ಗೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿದ ಬೃಹತ್‌ ಹಿಮಕುಸಿತ: ಡೇರೆಗಳು ನಾಶ, ಎದ್ದುಬಿದ್ದು ಓಡಿದ ಜನರು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

“ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ಇದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ನಾವು ನಮ್ಮ ಕೈಲಾದಷ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಪುತಿನ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದರು. “ಎರಡೂ ಪಕ್ಷಗಳು ತಾವು ಅದರಿಂದ ಹೊರಬರುವುದು ಉತ್ತಮ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದಾಗ ಯುದ್ಧವು ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ರಷ್ಯಾದ ಮಾಜಿ ರಾಯಭಾರಿ ಪಿ ಎಸ್ ರಾಘವನ್ ಹೇಳಿದರು.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನ್ ಸಂಘರ್ಷವು ಈ ವಾರ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ಯುಎನ್‌ಜಿಎ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಸಾಧಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

1 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement