ಕ್ರಿಕೆಟ್‌: ಚೆಂಡಿಗೆ ಹೊಳಪು ತರಲು ಎಂಜಲು ಬಳಸುವುದಕ್ಕೆ ಶಾಶ್ವತ ನಿಷೇಧ

ಚೆಂಡನ್ನು ಪಾಲಿಶ್ ಮಾಡಲು ಲಾಲಾರಸ (ಎಂಜಲು) ಬಳಸುವುದನ್ನು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ನಿಷೇಧಿಸಲು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿ (ಐಸಿಸಿ) ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ಕೋವಿಡ್ -19 ಹರಡುವಿಕೆಯ ವಿರುದ್ಧ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ಇದರ ನಿಷೇಧ ಜಾರಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಐಸಿಸಿ ತನ್ನ ಆಟದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಹಲವಾರು ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ್ದು, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 1 ರಿಂದ ಚೆಂಡನ್ನು ಪಾಲಿಶ್‌ ಮಾಡಲು ಎಂಜಲು ಬಳಸುವುದಕ್ಕೆ ಇರುವ “ನಿಷೇಧವನ್ನು ಶಾಶ್ವತಗೊಳಿಸುವುದು ಸೂಕ್ತ” ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿತು.
ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಸಮಿತಿಯು (CEC) ಸೌರವ್ ಗಂಗೂಲಿ ನೇತೃತ್ವದ ಪುರುಷರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸಮಿತಿಯ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟರ್ ಕ್ಯಾಚ್ ಔಟಾದಾಗ, ಕ್ಯಾಚ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟರ್‌ಗಳು ಕ್ರಾಸ್‌ ಆಗಿದ್ದರೂ. ಸ್ಟ್ರೈಕರ್ ಆಗಿ ಹೊಸ ಬ್ಯಾಟರ್ ಚೆಂಡು ಎದುರಿಸಬೇಕು ಎಂದೂ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಇತರ ತಿದ್ದುಪಡಿಗಳು
ಇನ್ನೊಂದು ಪ್ರಮುಖ ನಿರ್ಧಾರವೆಂದರೆ ಒಳಬರುವ ಬ್ಯಾಟರ್ ಈಗ ಟೆಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ODIಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರಬೇಕು, ಆದರೆ T20I ಗಳಲ್ಲಿ ತೊಂಬತ್ತು ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಿತಿ ಬದಲಾಗದೆ ಉಳಿದಿದೆ.
ಬೌಲರ್ ಬೌಲ್‌ಗೆ ಓಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಯಾವುದೇ ಅನ್ಯಾಯದ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕ ಚಲನೆಯು ಈಗ ಅಂಪೈರ್ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ತಂಡಕ್ಕೆ ಡೆಡ್ ಬಾಲ್‌ನ ಎಂದು ಕರೆಯುವ ಜೊತೆಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಐದು ಪೆನಾಲ್ಟಿ ರನ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಬಹುದು.
ಹಿಂದೆ, ತಮ್ಮ ಎಸೆತ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟರ್ ಕ್ರೀಸ್‌ ಬಿಟ್ಟು ಮುಂದೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು ಬೌಲರ್ ನೋಡಿದ್ದರೆ ಸ್ಟ್ರೈಕರ್ ಅವರನ್ನು ರನ್ ಔಟ್ ಮಾಡಲು ಬೌಲರ್‌ ಚೆಂಡನ್ನು ಎಸೆಯಬಹುದಿತ್ತು. ಈ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಈಗ ಡೆಡ್ ಬಾಲ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುವುದು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಓದಿರಿ :-   ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ 2 ಪದವಿ: ಯುಜಿಸಿಯಿಂದ ಅಧಿಸೂಚನೆ

ಫೀಲ್ಡಿಂಗ್ ಪೆನಾಲ್ಟಿ
ಜನವರಿ 2022 ರಲ್ಲಿ T20I ಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸಲಾದ ಪಂದ್ಯದ ಮೇಲಿನ ಪೆನಾಲ್ಟಿ, (ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಿಗದಿತ ವಿರಾಮದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಫೀಲ್ಡಿಂಗ್ ತಂಡವು ತಮ್ಮ ಓವರ್‌ಗಳನ್ನು ಬೌಲ್ ಮಾಡಲು ವಿಫಲವಾದರೆ, ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ನ ಉಳಿದ ಓವರ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಫೀಲ್ಡರ್ ಅನ್ನು ಫೀಲ್ಡಿಂಗ್ ವೃತ್ತದೊಳಗೆ ಕರೆತರಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ) , 2023 ರಲ್ಲಿ ICC ಪುರುಷರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸೂಪರ್ ಲೀಗ್ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡ ನಂತರ ODI ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಈಗ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದು.
ಎರಡೂ ತಂಡಗಳು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರೆ ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಪಿಚ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಎಲ್ಲಾ ಪುರುಷ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರ ODI ಮತ್ತು T20I ಪಂದ್ಯಗಳ ಆಟದ ಷರತ್ತುಗಳನ್ನು ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡುವ ಕುರಿತು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಯಿತು. ಪ್ರಸ್ತುತ, ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಪಿಚ್‌ಗಳನ್ನು ಮಹಿಳಾ T20I ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಬಳಸಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement