ಫಲಿಸದ ಚಿಕಿತ್ಸೆ: ಜನಪ್ರಿಯ ಹಾಸ್ಯನಟ ರಾಜು ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ನಿಧನ

ನವದೆಹಲಿ; ಆಗಸ್ಟ್ 10 ರಂದು ಬುಧವಾರ ಜಿಮ್‌ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುವಾಗ ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದ ಜನಪ್ರಿಯ ಹಾಸ್ಯನಟ ರಾಜು ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರು ಜೀನ್ಮರಣದ ಮಧ್ಯೆ ಸುದೀರ್ಘ ಹೋರಾಟದ ನಂತರ ಇಂದು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 21 ರಂದು ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ರಾಜು ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು – ಅವರ ಪತ್ನಿ, ಮಗ ಮತ್ತು ಮಗಳು – ಪ್ರಸ್ತುತ ಏಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಅವರನ್ನು ಮುಂಬೈಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಬೇಕೋ ಅಥವಾ ಕಾನ್ಪುರಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಬೇಕೋ ಎಂದು ಕುಟುಂಬ ನಿರ್ಧರಿಸಲಿದೆ.
ಆಗಸ್ಟ್ 10 ರಿಂದ ರಾಜು ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ ನಲ್ಲಿ ವರ್ಕೌಟ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಎದೆನೋವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡು ಕುಸಿದು ಬಿದ್ದಿದ್ದರು. ಅವರ ತರಬೇತುದಾರರಿಂದ ಅವರನ್ನು ದೆಹಲಿಯ ಏಮ್ಸ್‌ಗೆ ಕರೆತರಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವರ ಹೃದಯವನ್ನು ಪುನಶ್ಚೇತನಗೊಳಿಸಲು ಎರಡು ಬಾರಿ ಸಿಪಿಆರ್ ನೀಡಲಾಯಿತು.ರಾಜು ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರು ಹೃದಯ ಸ್ತಂಭನದ ನಂತರ ಅವರ ಮಿದುಳಿಗೆ ತೀವ್ರ ಹಾನಿಯಾಗಿತ್ತು. ಪ್ರಜ್ಞಾಹೀನರಾಗಿದ್ದ ಅವರು ದೆಹಲಿಯ ಏಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ನಿಗಾದಲ್ಲಿದ್ದರು. ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ ಅವರು ಹಾಸ್ಯನಟನ ಪತ್ನಿ ಶಿಖಾ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದರು. ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಅವಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸಹಾಯವನ್ನು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದರು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

 ರಾಜು ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರ ಮೆದುಳಿಗೆ ಹಾನಿ
ಹೃದಯ ಸ್ತಂಭನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ರಾಜು ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರ ಮೆದುಳಿಗೆ ಅಪಾರ ಹಾನಿಯಾಯಿತು. ಅವರು ಗಂಭೀರ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದರು ಮತ್ತು ವೆಂಟಿಲೇಟರ್ ಬೆಂಬಲದಲ್ಲಿದ್ದರು. ಡಾ ನಿತೀಶ್ ನ್ಯಾಯ್ ನೇತೃತ್ವದ ಹೃದ್ರೋಗ ಮತ್ತು ತುರ್ತು ವಿಭಾಗದ ಏಮ್ಸ್ ತಂಡದ ವೈದ್ಯರು ಅವರಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಏಮ್ಸ್ ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಜಿಮ್‌ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುವಾಗ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಹೃದಯ ಸ್ತಂಭನಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅವರ ತರಬೇತುದಾರ ಅವರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆತಂದಿದ್ದರು. ಹಾಸ್ಯನಟನಿಗೆ ಹೃದಯವನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಲು ಎರಡು ಬಾರಿ ಸಿಪಿಆರ್ ಮಾಡಲಾಯಿತು.

ರಾಜು ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಕುರಿತು
ರಾಜು ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಜನಪ್ರಿಯ ಹಾಸ್ಯನಟ, ಅವರು ಹಲವಾರು ಹಾಸ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರು ದಿ ಗ್ರೇಟ್ ಇಂಡಿಯನ್ ಲಾಫ್ಟರ್ ಚಾಲೆಂಜ್, ಕಾಮಿಡಿ ಸರ್ಕಸ್, ದಿ ಕಪಿಲ್ ಶರ್ಮಾ ಶೋ, ಶಕ್ತಿಮಾನ್ ಮತ್ತು ಇತರರ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದರು. ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರು 1980 ರ ದಶಕದಿಂದಲೂ ಮನರಂಜನಾ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ 2005 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್-ಅಪ್ ಕಾಮಿಡಿ ಶೋ “ದಿ ಗ್ರೇಟ್ ಇಂಡಿಯನ್ ಲಾಫ್ಟರ್ ಚಾಲೆಂಜ್” ನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ ನಂತರ ಮನ್ನಣೆ ಪಡೆದರು.
ಅವರು “ಮೈನೆ ಪ್ಯಾರ್ ಕಿಯಾ”, “ಬಾಜಿಗರ್”, “ಬಾಂಬೆ ಟು ಗೋವಾ” ಮತ್ತು “ಆಮ್ದಾನಿ ಅಥಾನಿ ಖರ್ಚಾ ರುಪೈಯಾ” ಮುಂತಾದ ಹಿಂದಿ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು “ಬಿಗ್ ಬಾಸ್” ಸೀಸನ್ ಮೂರರಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದರು. ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಚಲನಚಿತ್ರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಮಂಡಳಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿಯೂ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು. ಅವರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಭಾರತದ ಲಾಫ್ಟರ್ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ಅತಿಥಿಯಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಓದಿರಿ :-   ಸೈಬರ್ ವಂಚನೆ ವಿರುದ್ಧದ ಬೃಹತ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ: ದೇಶಾದ್ಯಂತ 105 ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಬಿಐ ದಾಳಿ

ಗಜೋಧರ್ ಭಯ್ಯಾ ….
ಅವರು ನಿರ್ವಹಿಸಿದ ಕೆಲವು ಪಾತ್ರಗಳು ಅವರ ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ನೆನಪಿನಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಉಳಿದಿವೆ. ಅವರ ಕೆಲವು ಹೆಚ್ಚು ಇಷ್ಟಪಟ್ಟ ಪಾತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್-ಅಪ್ ಆಕ್ಟ್‌ಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ.
ಗಜೋಧರ್ ಭಯ್ಯಾ ಎಂಬುದು ಅಮಿತಾಭ್ ಬಚ್ಚನ್ ಅವರ ಅಪಾರ ಅಭಿಮಾನಿಯಾಗಿದ್ದ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಪಾತ್ರವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ತೆರೆಯ ಮೇಲೆ ನೋಡಿದ ನಂತರ ನಟನೆಯನ್ನು ವೃತ್ತಿಯಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಸಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡರು. 2005 ಮತ್ತು 2017 ರ ನಡುವೆ ಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾದ ದಿ ಗ್ರೇಟ್ ಇಂಡಿಯನ್ ಲಾಫ್ಟರ್ ಚಾಲೆಂಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದರು.
ಅವರು ತಮ್ಮ ಅಭಿನಯದಲ್ಲಿ ಗಜೋಧರ್ ಅನ್ನು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಪಾತ್ರವು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅವರ ಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಿತು.
ಗಜೋಧರ್ “ಅವಧಿ” ಉಪಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು(ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ). ಗಜೋಧರ್ ಅವರು ರಾಜು ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ್ ಅವರಿಗೆ ಈ ಅಡ್ಡಹೆಸರನ್ನು ವೀಕ್ಷಕರು ಇಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಸಂಕಟ, ಬೈಜನಾಥ ಮತ್ತು ಪುತ್ತನ್
ರಾಜು ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ತಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಜನರಿಂದ ತಮ್ಮ ಪಾತ್ರಗಳಿಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಪಡೆದರು. ಗಜೋಧರ, ಸಂಕಟ, ಬೈಜನಾಥ, ಪುತ್ತನ್‌ನಂಥ ಹೆಸರುಗಳು ನೆನಪಾದ ಕೂಡಲೇ ನೋಡುಗರ ಮುಖದಲ್ಲಿ ನಗು ಅರಳುತ್ತದೆ.
ಗಜೋಧರ್ ತನ್ನ ಗೆಳೆಯರಾದ ಸಂಕಟ, ಬೈಜಾನಾಥ್ ಮತ್ತು ಪುತ್ತನ್‌ರೊಂದಿಗೆ ಸಿನಿಮಾ ಹಾಲ್‌ಗೆ ಹೋದಾಗಿನ ಒಂದು ಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದೆ. ದೇಶದ ನಾನಾ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವ ಉತ್ತರ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದರು.
ರಾಜು ಅವರ ಹಾಸ್ಯದ ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವು ರೈಲ್ವೆ ನಿಲ್ದಾಣದ ಸುತ್ತ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿದೆ. ಅವರ ಕಾರ್ಯಗಳ ಜನಪ್ರಿಯ ಸಾಲುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು: “ಏ ಯಾದವ್, ಸಂಕಥ, ಗಜೋಧರ್, ಬಿರ್ಜು, ಇ ಟ್ರೈನ್ ಅಪ್ನಾ ಚುತಾ ಯಾ ಬಾಜು ವಾಲಾ (ಹೇ ಯಾದವ್, ಸಂಕಥ, ಗಜೋಧರ್, ಬಿರ್ಜು – ನಮ್ಮ ರೈಲು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ನಮ್ಮ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ನಿಂತಿದೆಯೇ?) “ಇದು ಎಷ್ಟು ಜನಪ್ರಿಯವಾಯಿತು ಎಂದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ರೈಲು ನಿಲ್ದಾಣದ ಮೇಮ್‌ಗಳು ಇಂದಿಗೂ ಅದನ್ನು ಆಧರಿಸಿವೆ. ರಾಜು ಅವರ ಧ್ವನಿಯೊಂದಿಗೆ ಚಿಕ್ಕ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಭಾರತೀಯ ವಿವಾಹಗಳು ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲಿ ಅಸಂತೋಷದ ‘ಜೀಜಾಜಿ’ ಮತ್ತು ‘ಫುಫಾಜಿ’ (ಸೋದರ ಮಾವ ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕಪ್ಪ) ಇತರ ಶಬ್ದಗಳು ಖ್ಯಾತಿ ಪಡೆದವು. “ಶಾದಿ ಮೇ ಸಬ್ಸೆ ಖರಬ್ ಹಾಲತ್ ತಭ್ ಹೋತೀ ಹೈ ಜಬ್ ಲೈಟಿಂಗ್ ಮೇ ಲಖೋಂ ರುಪಾಯೇ ಖರ್ಚಾ ಕಿಯಾ ಹೈ ಲೇಕಿನ್ ಜನರೇಟರ್ ನಹೀ ಮಂಗಾಯಾ ಜಾತಾ ಹೈ (ಬೆಳಕಿಗಾಗಿ ಲಕ್ಷಗಟ್ಟಲೆ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದರೂ ಜನರೇಟರ್ ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡದಿದ್ದಾಗ ಮದುವೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ)” ಅಂತಹ ಒಂದು ಸಂಭಾಷಣೆ ಅವರ ಜನಪ್ರಿಯ ಸಂಭಾಷಣೆಯಾಗಿತ್ತು.
ಭಾರತೀಯ ಮನರಂಜನಾ ಉದ್ಯಮ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್-ಅಪ್ ಕಾಮಿಡಿಯು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನಕಾರರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ರಾಜು ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ್ ಅವರನ್ನು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಅವರ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಜಮ್ಮು-ಕಾಶ್ಮೀರ ಕಾರಾಗೃಹಗಳ ಡಿಜಿಪಿ ಗಂಟಲು ಸೀಳಿದ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಶವವಾಗಿ ಪತ್ತೆ: ಹತ್ಯೆ ಹೊಣೆ ಹೊತ್ತುಕೊಂಡ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಸಂಘಟನೆ ಪಿಎಎಫ್‌ಇ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement