ತಮ್ಮದೇ ದಾಖಲೆ ಮುರಿದುಕೊಂಡ ರಿಲೈಯನ್ಸ್‌ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ: 1352.72 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ದುಬೈನ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ವಿಲ್ಲಾ ಖರೀದಿ..!

ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ದುಬೈನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಬೀಚ್ ಸೈಡ್ ವಿಲ್ಲಾ ಖರೀದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಖರೀದಿಯು ನಗರದ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ವಸತಿ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ ಬಿಲಿಯನೇರ್‌ನ ಸ್ವಂತ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮುರಿದಿದೆ. ಪಾಮ್ ಜುಮೇರಾದಲ್ಲಿನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಭವನವನ್ನು ಅಂಬಾನಿ ಕಳೆದ ವಾರ ಸುಮಾರು $163 ಮಿಲಿಯನ್‌ (1352.72 ಕೋಟಿ ರೂ)ಗೆ ಖರೀದಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಹೊಸ ವಿಲ್ಲಾ ಅವರು ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಖರೀದಿಸಿದ $80 ಮಿಲಿಯನ್ ಮನೆಯಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ. $82.4 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಖರೀದಿಸಲಾಗಿದೆ, ಪಾಮ್ ಜುಮೇರಾದಲ್ಲಿರುವ ಹಿಂದಿನ ಮಹಲು, ಒಪ್ಪಂದದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಗರದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವಸತಿಯ ಮಾರಾಟ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಈಗಿನ ಮಹಲು ಖರೀದಿ ಅದನ್ನೂ ಮೀರಿಸಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

84 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಅಂಬಾನಿ, ಕುವೈತ್ ಉದ್ಯಮಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅಲ್ಶಯಾ ಅವರಿಂದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬ್ಲೂಮ್‌ಬರ್ಗ್‌ನಲ್ಲಿನ ವರದಿ ಹೆಸರಿಸದೇ ಇರಲು ಕೇಳಿದ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ. ಅಲಶ್ಯಾ (Alshaya) ಆರ್ಗನೈಸೇಶನ್‌ Starbucks, H&M ಮತ್ತು Victoria’s Secret ನಂತಹ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
ದುಬೈ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ $163 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಆಸ್ತಿಯ ಮಾರಾಟವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಅದು ಖರೀದಿದಾರನ ಗುರುತನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲಿಲ್ಲ. ರಿಲಯನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಅಲ್ಶಯಾದಿಂದಲೂ ಕೂಡ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳು ಬಂದಿಲ್ಲ.
ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಆಸ್ತಿಗಾಗಿ ಅಂಬಾನಿ ಕೂಡ ಶೋಧ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ರಿಲಯನ್ಸ್ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಐಕಾನಿಕ್ ಯುಕೆ ಕಂಟ್ರಿ ಕ್ಲಬ್ ಸ್ಟೋಕ್ ಪಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು $79 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಖರೀದಿಸಿತ್ತು.
ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್‌ (ಯುಎಇ)ಯ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಶೇಕಡಾ 80 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವಿದೇಶಿ ನಿವಾಸಿಗಳು ಇದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ. ಅವರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಖಾಸಗಿ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ದಶಕಗಳಿಂದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಮುಖ್ಯ ಆಧಾರವಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ದುಬೈ ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ದಾಖಲೆ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಡೀಲ್‌ಗಳಿಗೆ ಹಾಟ್‌ಸ್ಪಾಟ್ ಆಗಿದೆ, ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಕೆಲವು ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಾಪಾರ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ದುಬೈನ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಏಳು ವರ್ಷಗಳ ಕುಸಿತದ ನಂತರ ಈಗ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   1 ಕೋಟಿ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ತಿಂಗಳಿಗೆ 300 ಯೂನಿಟ್ ಉಚಿತ ವಿದ್ಯುತ್ ನೀಡುವ ಸೌರ ಯೋಜನೆಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಒಪ್ಪಿಗೆ : ಏನಿದು ಯೋಜನೆ..?

2 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement