ನಮ್ಮ ಮುಂದೆ ಒಂದು ಮುಖ, ಮಾಧ್ಯಮದ ಮುಂದೆ ಇನ್ನೊಂದು ಮುಖ: ಶಶಿ ತರೂರ್ ವಿರುದ್ಧ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ತೀವ್ರ ವಾಗ್ದಾಳಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಆಯ್ಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಸಂಚಲನ ಶುರುವಾಗಿದೆ. ಆಂತರಿಕ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಗಂಭೀರವಾದ ಅಕ್ರಮಗಳ ಆರೋಪದ ಮಾಡಿದ್ದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಶಶಿ ತರೂರ್ ಇಂದು ಗುರುವಾರ ವಿರುದ್ಧ ತೀವ್ರ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದೆ.
ಶಶಿ ತರೂರ್ ತಂಡಕ್ಕೆ ಉತ್ತರಿಸಿದ ಚುನಾವಣಾ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಮಧುಸೂದನ್ ಮಿಸ್ತ್ರಿ, ನಮ್ಮೆಲ್ಲರ ಉತ್ತರಗಳಿಂದ ನೀವು ತೃಪ್ತರಾಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳುವ ನೀವು ನನ್ನ ಮುಂದೆ ವಿಭಿನ್ನ ಮುಖವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ, ಆದರೆ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಇನ್ನೊಂದು ಮುಖವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ. ನಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧ ಹಲವು ಬಾರಿ ಆರೋಪ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳಲು ವಿಷಾದಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ತೀವ್ರ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ.
ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮತ ಎಣಿಕೆ ಕುರಿತು ತರೂರ್ ಆರೋಪ
ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ ಖರ್ಗೆ ಅವರು ಶಶಿ ತರೂರ್ ಅವರನ್ನು ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಅಂತರದಿಂದ ಸೋಲಿಸುವ ಮೂಲಕ 24 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಗಾಂಧಿಯೇತರ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದರು. ನಿನ್ನೆ ಬುಧವಾರ ಮತ ಎಣಿಕೆ ಆರಂಭವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆಯೇ ತರೂರ್ ಅವರ ಚುನಾವಣಾ ಏಜೆಂಟ್ ಸಲ್ಮಾನ್ ಸೋಜ್ ಅವರು ಮಿಸ್ತ್ರಿ ಅವರಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದು, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿನ ಗೊಂದಲದ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿದರು, ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು. ಮತಗಳನ್ನು ಎಣಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ತರೂರ್ ಅವರ ತಂಡವು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷದ ಕೇಂದ್ರ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಧುಸೂದನ್ ಮಿಸ್ತ್ರಿ ಅವರಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದು “ಅತ್ಯಂತ ಗಂಭೀರ ಅಕ್ರಮಗಳ” ಬಗ್ಗೆ ದೂರು ನೀಡಿತ್ತು.

ಚುನಾವಣಾ ಉಸ್ತುವಾರಿ ವಹಿಸಿದ್ದ ಮಧುಸೂದನ್ ಮಿಸ್ತ್ರಿ ಅವರಿಗೆ ಬರೆದ ನಾಲ್ಕು ಪುಟಗಳ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತರೂರ್ ಅವರ ಚುನಾವಣಾ ಏಜೆಂಟ್ ಸಲ್ಮಾನ್ ಸೋಜ್ ಅವರು “ಮತಯಂತ್ರಗಳಿಗೆ ಅನಧಿಕೃತ ಸೀಲುಗಳ ಬಳಕೆ”, “ಮತಗಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಅನಧಿಕೃತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿ”, “ಮತದಾನದ ಅವ್ಯವಹಾರ”, “ಮತದಾನದ ಸಾರಾಂಶವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದರು. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆ ಮತ್ತು ಸಮಗ್ರತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಬರೆದಿದ್ದರು.
ಪಂಜಾಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಡೆಲಿಗೇಟ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ವಿತರಿಸುವಲ್ಲಿ “ಅನೈತಿಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ” ಅನುಸರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ತರೂರ್ ಅವರ ತಂಡ ಆರೋಪಿಸಿತ್ತು ಮತ್ತು ಪಿಸಿಸಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಅಮರಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ರಾಜಾ ಅವರ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ಮತಗಟ್ಟೆಯೊಳಗೆ ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು “ಬೋಗಸ್ ಮತದಾನಕ್ಕೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿತ್ತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮಿಜೋರಾಂ ಫಲಿತಾಂಶ : ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಎಂಎನ್‌ಎಫ್‌ ಗೆ ಸೋಲು, ಜಡ್‌ ಪಿಎಂ ಪಕ್ಷ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ

ದೂರನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕಗೊಳಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಮಿಸ್ತ್ರಿ, ಪಕ್ಷದ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿ ತರೂರ್‌ನ ಏಜೆಂಟರಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ತೃಪ್ತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಆಂತರಿಕ ಪತ್ರ ಸೋರಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ತರೂರ್ ನಂತರ ವಿಷಾದ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. ಇದನ್ನು ಮರೆತು ಮುನ್ನಡೆಯುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನವರ ಪ್ರತಿದಾಳಿ ಕ್ಷಿಪ್ರ ಮತ್ತು ಅಕ್ಷಮ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಇದಕ್ಕೆ ತಿರುಗೇಟು ನೀಡಿರುವ ಮಿಸ್ತ್ರಿ, “ನಾವು ನಿಮ್ಮ ಮನವಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೂ ಕೇಂದ್ರ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ನಿಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧ ಪಿತೂರಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದೀರಿ” ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಇಡೀ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ನಿಮ್ಮ ಉಮೇದುವಾರಿಕೆಗೆ ಅನ್ಯಾಯವಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಮೂಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಮೋಲ್‌ನಿಂದ ಪರ್ವತವನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ.

ದಾಖಲೆಯನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯು ನಾಮಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಮೊದಲು ಪಕ್ಷದ ಚುನಾವಣಾ ಸಂಸ್ಥೆಯು ತರೂರ್ ಅವರ ತಂಡಕ್ಕೆ ಎಲ್ಲಾ ಮತದಾರರ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮಿಸ್ತ್ರಿ ಹೇಳಿದರು.
ತರುವಾಯ, ನಾವು ನಿಮಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಮತದಾರರ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಅವರ ದೂರವಾಣಿ ಸಂಖ್ಯೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀಡಿದ್ದೇವೆ. ನೀವು ಮತ್ತು ಶ್ರೀ. ಖರ್ಗೆ ಇಬ್ಬರೂ ಸರಿಸುಮಾರು 9,400 ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದರೂ 3,000 ಮತದಾರರಿಗೆ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರ ಮರುರೂಪಿಸಿ ಪಕ್ಷದ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಗೆಲುವಿನ ಹಿಂದಿನ ಸೂತ್ರದಾರ ಈ ವಿಷ್ಣುದತ್ತ ಶರ್ಮಾ...

ಖರ್ಗೆ ಅವರ ಹೆಸರಿನ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮಸಂಖ್ಯೆಯಾಗಿ ‘1’ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ ನಾವು ಮತದಾನಕ್ಕಾಗಿ ‘1’ ಅನ್ನು ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನೀವು ಆರೋಪಿಸಿರುವಿರಿ, ಇದು ಕ್ರಮಸಂಖ್ಯೆ-1 ಕ್ಕೆ ಮತ ಹಾಕಲು ಯಾರೋ ಸೂಚಿಸುತ್ತಿರುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಬಹುದು. ನಾವು ನಿಮ್ಮ ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದ್ದೇವೆ ಟಿಕ್-ಮಾರ್ಕ್ … ಮತ್ತು ಅದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ನೀವು ಕೇಂದ್ರ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ನಿಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧ ಪಿತೂರಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಹೋಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಮಿಸ್ತ್ರಿ ಹರಿಹಾಯ್ದಿದ್ದಾರೆ.
80 ವರ್ಷದ ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ ಖರ್ಗೆ ಅವರು ತಮ್ಮ 56 ವರ್ಷದ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಶಶಿ ತರೂರ್ ಅವರನ್ನು ಐತಿಹಾಸಿಕ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸೋಲಿಸಿದರು. ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಶೇಕಡಾ 84 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮತಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು. ಅವರು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 26 ರಂದು ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ.
ಖರ್ಗೆ ಅವರು 9385 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ 7897 ಪ್ರದೇಶ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಮಿತಿಯ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದರೆ, ತರೂರ್ ಅವರು 1072 ಮತಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷದ ಕೇಂದ್ರ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಧುಸೂದನ್ ಮಿಸ್ತ್ರಿ ಹೇಳಿದರು.

 

1 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement