ದಾಖಲೆಯ ಮೂರನೇ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಗೆ ಚೀನಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಮರು ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್

ಬೀಜಿಂಗ್‌ : ಚೀನಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಅವರು ಭಾನುವಾರ ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಾರ್ಟಿ ಆಫ್ ಚೀನಾದ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಮೂರನೇ ಬಾರಿಗೆ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಗೆ ಪುನರಾಯ್ಕೆಗೊಂಡರು, ಇದು ಪಕ್ಷದ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮಾವೋ ಝೆಡಾಂಗ್‌ಗೆ ಮಾತ್ರ ಈ ಸವಲತ್ತು ನೀಡಲಾಗಿತ್ತು.
69ರ ಹರೆಯದ ಕ್ಸಿ ಅವರು ಅಧಿಕೃತ ನಿವೃತ್ತಿ ವಯಸ್ಸು 68 ದಾಟಿ 10 ವರ್ಷಗಳ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ್ದರೂ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಮತ್ತೆ ಪ್ರಬಲ ಕೇಂದ್ರ ಸಮಿತಿಗೆ ಆಯ್ಕೆಯಾದರು.ಚೀನಾದ ಎರಡನೇ ನಾಯಕ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲಿ ಕೆಕಿಯಾಂಗ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಹಿರಿಯ ನಾಯಕರು ನಿವೃತ್ತರಾದರು ಅಥವಾ ಕೇಂದ್ರ ಸಮಿತಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ವಿಫಲರಾದರು, ಇದು ಚೀನಾದ ರಾಜಕೀಯ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರಮುಖ ಅಲುಗಾಡುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕೇಂದ್ರ ಸಮಿತಿಯ ಸದಸ್ಯರು ಭಾನುವಾರ ರಾಜಕೀಯ ಬ್ಯೂರೋವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದರು, ಅದು ದೇಶವನ್ನು ಆಳಲು ಸ್ಥಾಯಿ ಸಮಿತಿ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದೆ. ತನ್ನ ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರ, ಕ್ಸಿ ಹೊಸದಾಗಿ ಚುನಾಯಿತ ಸ್ಥಾಯಿ ಸಮಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಭಾನುವಾರ ಇಲ್ಲಿ ಮಾಧ್ಯಮದ ಮುಂದೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು.
ಕ್ಸಿ, ಶನಿವಾರ 20ನೇ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಸಮಾರೋಪ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ, ಸಂವಿಧಾನದ ಪರಿಷ್ಕರಣೆಯು ಪಕ್ಷದ ಒಟ್ಟಾರೆ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯಲು ಮತ್ತು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸ್ಪಷ್ಟ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭೂದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾದ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಮೇಲ್ ಮಾಡಲು ಬಾಹ್ಯ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು, ತಡೆಹಿಡಿಯುವಿಕೆ, (ಮತ್ತು) ದಿಗ್ಬಂಧನ… ಚೀನಾ, ನಾವು ನಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನ ನೀಡಿದ್ದೇವೆ’ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಅಮೆರಿಕ ಹಾಗೂ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮದಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ವಿರುದ್ಧ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮಹಿಳೆಯರ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಬಾಬಾ ರಾಮದೇವ ಕ್ಷಮೆಯಾಚನೆ

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈವೆಂಟ್‌ನ ಮುಖ್ಯಾಂಶವು ಒಂದು ದಿನದ ಹಿಂದೆ ಕ್ಸಿ ಅವರ ಪೂರ್ವವರ್ತಿಯಾದ ಹು ಜಿಂಟಾವೊ ಅವರನ್ನು ಪೂರ್ಣ ಮಾಧ್ಯಮ ವೀಕ್ಷಣೆಯಲ್ಲಿ CCP ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲಾಯಿತು.
ಕ್ಸಿ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಹೂ ಕುಳಿತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಈವೆಂಟ್‌ನ ವೀಡಿಯೋಗಳಲ್ಲಿ, ಹೊರಡಲು ಅವರಿಗೆ ಇಷ್ಟವಿರಲಿಲ್ಲ. ಹು ತನ್ನೊಂದಿಗೆ ಮೇಜಿನ ಮೇಲೆ ಇಟ್ಟಿರುವ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ, ಕ್ಸಿ ಅವುಗಳ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ಕೈಯನ್ನು ಇಟ್ಟು ಹೂ ಹಾಗೆ ಮಾಡದಂತೆ ತಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement