ಗಮನಿಸಿ… 2023ರಿಂದ ಈ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್‌ ಕ್ರೋಮ್‌ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ: ಯಾಕೆ ಎಂಬುದು ಇಲ್ಲಿದೆ

ಗೂಗಲ್ ಕ್ರೋಮ್ ಬ್ರೌಸರ್ 2023 ರಲ್ಲಿ ವಿಂಡೋಸ್ 7 ಮತ್ತು ವಿಂಡೋಸ್ 8.1ರಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಗೂಗಲ್ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.
ಟೆಕ್ ದೈತ್ಯ ಗೂಗಲ್‌ ಬೆಂಬಲ ಪುಟದ ಪ್ರಕಾರ, ಗ್ರಾಹಕರು ಅದರ ಆಂತರಿಕ ವೆಬ್ ಬ್ರೌಸರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ವಿಂಡೋಸ್ (Windows) 10 ಅಥವಾ 11 ನೊಂದಿಗೆ ಹೊಸ ಸಿಸ್ಟಂ ಪಡೆಯಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಫೆಬ್ರವರಿ 7, 2023 ರಂದು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾದ ಗೂಗಲ್‌ ಕ್ರೋಮ್‌ v110 (Google Chrome v110) ಬಿಡುಗಡೆಯ ನಂತರ ಗೂಗಲ್‌ ಕ್ರೋಮ್‌ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ವಿಂಡೋಸ್ 7(Windows 7) ESU ಮತ್ತು ವಿಂಡೋಸ್ 8.1 (Windows 8.1)ಗಾಗಿನ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ (Microsoft)ನ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಜನವರಿ 10, 2023 ರ ವರೆಗೆ ನೀಡಲಿದೆ. ಅದರ ಬೆಂಬಲ ಪುಟದಲ್ಲಿ, ಗೂಗಲ್‌ ಕ್ರೋಮ್‌ನ (Google Chrome)ನ ಹಳೆಯ ಆವೃತ್ತಿಗಳು ವಿಂಡೋಸ್ 7 ಮತ್ತು ವಿಂಡೋಸ್ 8.1 ಇರುವ ಪಿಸಿ(PC)ಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ, ಆದರೆ ಬ್ರೌಸರ್ ಯಾವುದೇ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಪುಟವು, “ನೀವು ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿಂಡೋಸ್ 7 ಅಥವಾ ವಿಂಡೋಸ್ 8.1ನಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಇತ್ತೀಚಿನ ಭದ್ರತಾ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ರೋಮ್‌ನ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಆ ದಿನಾಂಕದ ಮೊದಲು ಬೆಂಬಲಿತ ವಿಂಡೋಸ್ ಆವೃತ್ತಿಗೆ ಹೋಗಲು ನಾವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತೇವೆ”. ಎಲ್ಲಾ ಭದ್ರತಾ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಕ್ರೋಮ್‌ನ ಹೊಸ ಆವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಸಲಹೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳು-ಸುತ್ತಮುತ್ತ 5G ಸೇವೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿ ಟೆಲಿಕಾಂ ಇಲಾಖೆ ಆದೇಶ : ವರದಿ

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ ವಿಂಡೋಸ್ 7 ESU (ವಿಸ್ತರಿತ ಭದ್ರತಾ ಅಪ್‌ಡೇಟ್) ಮತ್ತು ವಿಂಡೋಸ್ 8.1ಗೆ ಜನವರಿ 10, 2023 ರಂದು ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ವಿಂಡೋಸ್ 7 ಬೆಂಬಲವು ಜನವರಿ 2020 ರಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡರೆ, ಅದು ಕೆಲವು ಭದ್ರತಾ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ. ವಿಂಡೋಸ್ 8.1 ಬಳಕೆದಾರರು ಇನ್ನೂ ಹೊಸ OS ಗೆ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಅವರು ಯಾವುದೇ ESU ಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ವಿಂಡೋಸ್ 11 ನೊಂದಿಗೆ ಹೊಸ ಪಿಸಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಹೊಸ OS ಗೆ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಸಿಸ್ಟಮ್ ನಿಧಾನವಾಗುತ್ತದೆ.

ಪದೇಪದೇ ಕೇಳಲಾದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳ (FAQ) ಪುಟದಲ್ಲಿ, ವಿಂಡೋಸ್ 8.1 ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳು ಇನ್ನೂ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಮೈಕ್ರೊಸಾಫ್ಟ್‌ ಹೇಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆ, ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಅಥವಾ ಭದ್ರತಾ ನವೀಕರಣಗಳು ಅಥವಾ ಪರಿಹಾರಗಳಿಗೆ ತಾಂತ್ರಿಕ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದೂ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ನೀವು ವಿಂಡೋಸ್ 8.1 ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಪಿಸಿಯನ್ನು ಬಳಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬಹುದು, ಮುಂದುವರಿದ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಮತ್ತು ಭದ್ರತಾ ನವೀಕರಣಗಳಿಲ್ಲದೆ, ನಿಮ್ಮ PC ವೈರಸ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಲ್‌ವೇರ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಇನ್ನೂ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿರುವ ವಿಂಡೋಸ್ ಆವೃತ್ತಿಗೆ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಲು ನಾವು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ವಿಂಡೋಸ್ 11 ಅನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಬಹುದಾದ ಹೊಸ ಸಾಧನವು ಸುಲಭವಾದ ಪರಿವರ್ತನೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮನೀಶ ಸಿಸೋಡಿಯಾ ಹಲವು ಬಾರಿ ಫೋನ್ ಬದಲಾಯಿಸಿದರು, ಸಾಕ್ಷ್ಯ ನಾಶಪಡಿಸಿದರು: ಮದ್ಯ ನೀತಿ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಇ.ಡಿ. ಆರೋಪ

ವಿಂಡೋಸ್ 7 ಮತ್ತು ವಿಂಡೋಸ್ 8.1 ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ರೋಮ್‌ ಇನ್ನೂ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ – ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ತೆರೆಯುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ – ಆದರೆ ಬಳಕೆದಾರರು ಹೆಚ್ಚಿನ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ. ಅಂದರೆ ಗೂಗಲ್‌ ಯಾವುದೇ ದೋಷಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.
StatCounter ಪ್ರಕಾರ, 85% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವಿಂಡೋಸ್ ಬಳಕೆದಾರರು ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಅಥವಾ ವಿಂಡೋಸ್11 ಗೆ ತೆರಳಿದ್ದಾರೆ. ಅದು ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ, ಆದರೆ ಕೆಟ್ಟ ಸುದ್ದಿಯೆಂದರೆ 10% ವಿಂಡೋಸ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಇನ್ನೂ ವಿಂಡೋಸ್ 7 ನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಅದು ಈಗ 13 ವರ್ಷ ಹಳೆಯದು. ನೀವು 10% ನ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದರೆ, ಬೆಂಬಲ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ನ ಹೊಸ ಆವೃತ್ತಿಗೆ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement