ಕೋವಿಡ್ ನಿರ್ಬಂಧ: ಚೀನಾದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಐಫೋನ್ ಕಾರ್ಖಾನೆಯಿಂದ ಪಲಾಯನ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಕಾರ್ಮಿಕರು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 31 ರಂದು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳು 2,500 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ, ಇದು 80 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಏಕದಿನ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಿದೆ. ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಮಧ್ಯೆ, ಆಪಲ್‌ನ ಐಫೋನ್ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸೌಲಭ್ಯದಿಂದ ಸಾಮೂಹಿಕ ನಿರ್ಗಮನವನ್ನು ತೋರಿಸುವ ವೀಡಿಯೊಗಳು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿವೆ.
ನೂರಾರು ಕಾರ್ಮಿಕರು ಕಳಪೆ ಜೀವನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಕಾರ್ಖಾನೆಯ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಚೀನಾದ ಆಪಲ್‌ನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕಾರ್ಖಾನೆಯಿಂದ ಸಾಮೂಹಿಕವಾಗಿ ನಿರ್ಗಮಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಸೋಂಕನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಕಠಿಣ ಕ್ರಮಗಳ ಅನುಷ್ಠಾನದ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ತೊರೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.
ಕಾರ್ಖಾನೆಯು ಮಧ್ಯ ಹೆನಾನ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಝೆಂಗ್‌ಝೌ ನಗರದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಆಪಲ್ ಪೂರೈಕೆದಾರ ಫಾಕ್ಸ್‌ಕಾನ್ ಹೇಳಲಾದ ಔಟ್‌ಲೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 20,000 ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಜನರು ತಮ್ಮ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಮೂಲಭೂತ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಅವರ ಭುಜದ ಮೇಲೆ ಸಾಮಾನುಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ರಸ್ತೆಗಿಳಿಯುವುದನ್ನು ದೃಶ್ಯಗಳು ತೋರಿಸಿವೆ. ಸ್ಥಳೀಯ ಪತ್ರಕರ್ತರು ಮತ್ತು ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಹಾಗೂ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ, ಫಾಕ್ಸ್‌ಕಾನ್ ಕಾರ್ಖಾನೆಯೊಳಗೆ ಆಹಾರ ಸರಬರಾಜುಗಳ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆಯ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಖಾನೆಯ ಕಾರ್ಮಿಕರು ವಲಯವನ್ನು ತೊರೆಯುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುವ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಸಂಘಟನೆ ಐಸಿಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಅಬು ಹಸನ್ ಅಲ್ ಖುರಾಶಿ ಹತ್ಯೆ: ಹೊಸ ಮುಖ್ಯಸ್ಥನ ಹೆಸರಿಸಿದ ಉಗ್ರ ಸಂಘಟನೆ

ಕಾರ್ಖಾನೆಯಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಉಲಬಣದ ಸುಳಿವು ನೀಡಿದ ಅವರು, ‘ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡರೆ ಮಾತ್ರ ಕಾರ್ಖಾನೆಯ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಬದುಕಲು ಸಾಧ್ಯ’ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅಲ್ಲದೆ, ಕಾರ್ಖಾನೆಯಲ್ಲಿನ SARS-CoV-2 ಸೋಂಕುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಜಾರಿಯಲ್ಲಿದ್ದ ಕೋವಿಡ್ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಜಾರಿಗೊಳಿಸದಿರುವುದನ್ನು ಇನ್ನೂ ಪತ್ತೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.
ಸುಮಾರು 200,000 ಕಾರ್ಮಿಕರು ಝೆಂಗ್‌ಝೌ ಸಂಕೀರ್ಣದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ABC ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಹೇಳಲಾದ ಕಾರ್ಖಾನೆಯ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಮೂಲಭೂತ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಶಾಲಾ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 15 ಮಂದಿ ಸಾವು

ಬ್ಲೂಮ್‌ಬರ್ಗ್ ನ್ಯೂಸ್ ಹೇಳುವಂತೆ, ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ವಿಭಾಗದ ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಊಟದ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದವರಿಗೆ ಅಥವಾ ಕಾರ್ಖಾನೆಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಭಯಪಡುವವರಿಗೆ ಬ್ರೆಡ್ ಮತ್ತು ತ್ವರಿತ ನೂಡಲ್ಸ್‌ನಂತಹ ಮೂಲಭೂತ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement