ನಾನು ಎಎಪಿ ಸಚಿವ ಸತ್ಯೇಂದ್ರ ಜೈನ್‌ಗೆ 10 ಕೋಟಿ ರೂ. ಲಂಚ ನೀಡಿದ್ದೇನೆ: ದೆಹಲಿ ಲೆಫ್ಟಿನೆಂಟ್‌ ಗವರ್ನರ್‌ಗೆ ಸ್ಫೋಟಕ ಪತ್ರ ಬರೆದ ವಂಚಕ ಸುಕೇಶ ಚಂದ್ರಶೇಖರ

ನವದೆಹಲಿ: ಮಂಗಳವಾರ ದೆಹಲಿ ಲೆಫ್ಟಿನೆಂಟ್ ಗವರ್ನರ್ ವಿ.ಕೆ. ಸಕ್ಸೇನಾ ಅವರಿಗೆ ಬರೆದ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಕಾನ್‌ಮನ್ ಸುಕೇಶ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಸ್ಫೋಟಕ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾನೆ. ಜೈಲಿನಲ್ಲಿರುವ ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಕ್ಷದ (ಎಎಪಿ) ಸಚಿವ ಸತ್ಯೇಂದ್ರ ಜೈನ್ ಅವರಿಗೆ ‘ರಕ್ಷಣಾ ಹಣ’ ಎಂದು 10 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಕಿರುಕುಳ ಮತ್ತು ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ತಮ್ಮ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ.
2015ರಿಂದಲೂ ಸತ್ಯೇಂದ್ರ ಜೈನ್ ತನಗೆ ಪರಿಚಿತರು ಎಂದು ಕಾನ್‌ಮನ್ ಸುಕೇಶ್ ಬರೆದಿದ್ದಾನೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷದ ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಾನದ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದರಿಂದ ಆಪ್‌ಗೆ ಒಟ್ಟು 50 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಆದರೆ ಎಎಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅದನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದ್ದಾರೆ.
ಇದಲ್ಲದೆ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಇತರ ಅನೇಕ ಸ್ಫೋಟಕ ಕ್ಲೇಮ್‌ಗಳನ್ನು ವಂಚಕ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ.
ಪತ್ರದಲ್ಲಿ, ಸುಕೇಶ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್, “ನಾನು 2015 ರಿಂದ ಎಎಪಿಯ ಸತ್ಯೇಂದ್ರ ಜೈನ್ ಅವರನ್ನು ತಿಳಿದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅವರು ನನಗೆ ದಕ್ಷಿಣ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ನೀಡುವುದಾಗಿ ಹಾಗೂ ಪಕ್ಷದ ವಿಸ್ತರಣೆಯ ನಂತರ ರಾಜ್ಯಸಭೆಗೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ ನಂತರ ಎಎಪಿಗೆ 50 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

2017 ರಲ್ಲಿ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಬಂಧನದ ನಂತರ, ನನ್ನನ್ನು ತಿಹಾರ್ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಜೈಲು ಸಚಿವಾಲಯದ ಖಾತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ ಸತ್ಯೇಂದ್ರ ಜೈನ್ ನನ್ನನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದರು. ನನ್ನನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಎಎಪಿಗೆ ನಾನು ನೀಡಿದ ಕೊಡುಗೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದೀರಾ ಎಂದು ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳಿದರು ಎಂದು ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ.
2019 ರಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ, ಸತ್ಯೇಂದ್ರ ಜೈನ್, ಅವರ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಆಪ್ತ ಸುಶೀಲ್ ಅವರು ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ನನ್ನನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದರು. ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಬದುಕಲು ಮತ್ತು ಮೂಲಭೂತ ಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ರಕ್ಷಣೆಯ ಹಣವಾಗಿ ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು 2 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸುವಂತೆ ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳಿದರು. ಅಲ್ಲದೆ, ಡಿಜಿ ಜೈಲು ಸಂದೀಪ್ ಗೋಯೆಲ್‌ಗೆ 1.50 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ನೀಡುವಂತೆ ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳಿದರು, ಅವರು ತಮ್ಮ ನಿಷ್ಠಾವಂತ ಸಹವರ್ತಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. 2-3 ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ಒತ್ತಡದ ಮೂಲಕ ನನ್ನಿಂದ ಒಟ್ಟು 10 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾನೆ.
ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು, ತನಿಖೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ನಾನು ಸತ್ಯೇಂದ್ರ ಜೈನ್ ಮತ್ತು ಎಎಪಿ ಮತ್ತು ಡಿಜಿ ಜೈಲಿಗೆ ಪಾವತಿಸಿದ ಮೊತ್ತದ ಎಲ್ಲಾ ವಿವರಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಮುಂದಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾನೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪಾಲಿಗ್ರಾಫ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಶ್ರದ್ಧಾಳನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ ಅಫ್ತಾಬ್ ಪೂನಾವಾಲಾ, ಆದ್ರೆ ಯಾವುದೇ ಪಶ್ಚಾತ್ತಾಪವಿಲ್ಲ: ವರದಿ

ಸದ್ಯಕ್ಕೆ, ಜೈನ್ ಜೈನ್ -7, ತಿಹಾರ್ ನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅವರು ಡಿಜಿ ಜೈಲು ಮತ್ತು ಜೈಲು ಆಡಳಿತದ ಮೂಲಕ ನನಗೆ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಲ್ಲಿಸಿರುವ ದೂರನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯುವಂತೆ ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ನನಗೆ ತೀವ್ರ ಕಿರುಕುಳ ಮತ್ತು ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾನೆ.
ಎಎಪಿಯ ಸತ್ಯೇಂದ್ರ ಜೈನ್ ವಿರುದ್ಧ ನನ್ನ ದೂರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ನಾನು ಸಿದ್ಧನಿದ್ದೇನೆ. ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರ ಮುಂದೆ ನನ್ನ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಲು ನಾನು ಸಿದ್ಧನಿದ್ದೇನೆ. ಆದರೆ ಸತ್ಯ ಹೊರಬೀಳಬೇಕು, ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಅದನ್ನು ನನ್ನೊಳಗೆ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ, ನನಗೆ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಅವರು (ಎಎಪಿ) ಮತ್ತು ಅವರ ತಥಾಕಥಿತ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಜೈಲಿನಲ್ಲಿಯೂ ಅವರು ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸುಕೇಶ್‌ ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ.

ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರು ಈ ಆರೋಪಗಳನ್ನು “ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಾಲ್ಪನಿಕ” ಎಂದು ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಭಾನುವಾರ 135 ಜನರು ಮೃತಪಟ್ಟ ಗುಜರಾತ್ ಚುನಾವಣೆ ಮತ್ತು ಮೋರ್ಬಿ ಸೇತುವೆ ದುರಂತದಿಂದ ಗಮನವನ್ನು ಬೇರೆಡೆ ಸೆಳೆಯುವ ಹತಾಶ ಪ್ರಯತ್ನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮೊರ್ಬಿ ದುರಂತವು ಹಿಂದಿನ ದಿನ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಟಿವಿ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳು ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ನಿನ್ನೆ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿದವು. ಆದರೆ ಇಂದು ಅದು ಕಣ್ಮರೆಯಾಯಿತು, ಮತ್ತು ಸುಕೇಶ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಅವರ ಆರೋಪಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡವು. ಇದು ಮೋರ್ಬಿಯಿಂದ ಗಮನವನ್ನು ಬೇರೆಡೆಗೆ ತಿರುಗಿಸಲು ನೆಟ್ಟ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಾಲ್ಪನಿಕ ಕಥೆಯಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಿಲ್ಲವೇ?” ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   2021-22ರಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ಗಿಂತ 6 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ದೇಣಿಗೆ ಪಡೆದ ಬಿಜೆಪಿ....

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement