ಇಸ್ರೇಲ್ ಚುನಾವಣೆ: ಬೆಂಜಮಿನ್ ನೆತನ್ಯಾಹು ವಿರುದ್ಧ ಸೋಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ ಪ್ರಧಾನಿ ಯೈರ್ ಲ್ಯಾಪಿಡ್

ಇಸ್ರೇಲ್ ಪ್ರಧಾನಿ ಯೈರ್ ಲ್ಯಾಪಿಡ್ ಅವರು ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಬೆಂಜಮಿನ್ ನೆತನ್ಯಾಹು ವಿರುದ್ಧ ಸೋಲನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು. ಲ್ಯಾಪಿಡ್ ತನ್ನ ಎದುರಾಳಿಯನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಿದರು ಮತ್ತು “ಇಸ್ರೇಲ್ ಎಲ್ಲಾ ರಾಜಕೀಯ ಪರಿಗಣನೆಗಳಿಗಿಂತ ಮೇಲಿದೆ ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲ್ ಜನರು ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲ್ ರಾಜ್ಯದ ಸಲುವಾಗಿ ನೆತನ್ಯಾಹು ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ನೆತನ್ಯಾಹು ಅವರ ಪಕ್ಷವಾದ ಲಿಕುಡ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಬಲಪಂಥೀಯ ಮಿತ್ರಪಕ್ಷಗಳು ಸ್ಪಷ್ಟ ಬಹುಮತವನ್ನು ಗಳಿಸಿವೆ ಮತ್ತು ದೇಶವನ್ನು ಕಾಡುತ್ತಿರುವ ರಾಜಕೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ಮುಂದಿನ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿವೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ನೆತನ್ಯಾಹು ನೇತೃತ್ವದ ಬಲಪಂಥೀಯ ಬಣವು 120 ಸದಸ್ಯರ ನೆಸೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ 64 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದೆ – ಇಸ್ರೇಲಿ ಸಂಸತ್ತಿಗೆ ನವೆಂಬರ್ 1 ರಂದು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳು ನಡೆದಿದ್ದು, ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಐದನೇ ಬಾರಿಗೆ ದೇಶವು ಚುನಾವಣೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದೆ. 2019 ರಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ರಾಜಕೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡಿದೆ, ದೇಶದ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ನೆತನ್ಯಾಹು ಅವರ ಮೇಲೆ ಲಂಚ, ವಂಚನೆ ಮತ್ತು ನಂಬಿಕೆಯ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಯಿತು.
ಕೇಂದ್ರ ಚುನಾವಣಾ ಸಮಿತಿಯ ಇತ್ತೀಚಿನ ನವೀಕರಣಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ನೆತನ್ಯಾಹು ಅವರ ಲಿಕುಡ್ ಪಕ್ಷವು 31 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲಿದೆ, ಪ್ರಧಾನಿ ಯೈರ್ ಲ್ಯಾಪಿಡ್ ಅವರ ಯೆಶ್ ಆಟಿಡ್ 24, ಧಾರ್ಮಿಕ ಜಿಯೋನಿಸಂ 14, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಏಕತೆ 12, ಶಾಸ್ 11 ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಟೋರಾ ಜುದಾಯಿಸಂ ಎಂಟು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಶಾಲಾ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 15 ಮಂದಿ ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement