ಒಂದು ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಚಪ್ಪಾಳೆ ತಟ್ಟಿ ಗಿನ್ನೆಸ್ ದಾಖಲೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ: ಒಂದು ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಈತ ಚಪ್ಪಾಳೆ ಹೊಡೆದದ್ದೆಷ್ಟು..? ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಹೆಸರು ದಾಖಲಾಗಲು ಕೆಲವರು ಅತಿವೇಗದ, ವೇಗದ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗುತ್ತಾರೆ, ಕೆಲವರು ಅತ್ಯುನ್ನತ ಎತ್ತರ ಏರುತ್ತಾರೆ. ಹೀಗೆ ಇನ್ನೇನೋ ಕಸರತ್ತು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.
ಇಲ್ಲಿ, ಅಮೆರಿಕದ ಡೇವನ್‌ಪೋರ್ಟ್‌ನ 20 ವರ್ಷದ ಡಾಲ್ಟನ್ ಮೆಯೆರ್ ಎಂಬಾತ ಚಪ್ಪಾಳೆ ತಟ್ಟುವುದರಲ್ಲಿ ಗಿನ್ನೆಸ್‌ ದಾಖಲೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಕೇವಲ ಒಂದು ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಅಕ್ಷರಶಃ 1,140 ಬಾರಿ ಚಪ್ಪಾಳೆ ತಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ, ಅಂದರೆ ಪ್ರತಿ ಸೆಕೆಂಡಿಗೆ ಸುಮಾರು 19 ಚಪ್ಪಾಳೆಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಹಿಂದಿನ ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಯನ್ನು 37 ಚಪ್ಪಾಳೆಗಳಿಂದ ಮುರಿದಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಗಿನ್ನೆಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ, “ಒಂದು ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಚಪ್ಪಾಳೆಗಳು 1,140 ಆಗಿದೆ ಮತ್ತು 12 ಮಾರ್ಚ್ 2022 ರಂದು ಅಮೆರಿಕದ ಇಲಿನಾಯ್ಸ್‌ನ ಜೆನೆಸಿಯೊದಲ್ಲಿ ಡಾಲ್ಟನ್ ಮೆಯೆರ್ ಅವರು ಈ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಡಾಲ್ಟನ್ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಚಪ್ಪಾಳೆ ತಟ್ಟಿದ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮೊದಲು ನೋಡಿದರು ಮತ್ತು ಅಂದಿನಿಂದ ಅವರು ಈ ಸಾಧನೆಗೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಈಗ ಗಿನ್ನೆಸ್‌ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಡಾಲ್ಟನ್ ಮೇಯರ್ ಅವರು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗಿನಿಂದಲೂ ವೇಗದ ಚಪ್ಪಾಳೆಯಿಂದ ಆಕರ್ಷಿತರಾದರು ಎಂದು ಕ್ವಾಡ್-ಸಿಟಿ ಟೈಮ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. “ಇದು ನನಗೆ ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿ ಬಂದಿತು, ನಾನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ನಿಜವಾಗಿಯೂ, ಕೆಲವು ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ನಾನು ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ತಿಳಿದಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಮೇಯರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement