ಶೂನ್ಯ-ಕೋವಿಡ್‌ ನೀತಿ ಹೊರತಾಗಿಯೂ 6 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಕೋವಿಡ್‌ ಸೋಂಕು ದಾಖಲಿಸಿದ ಚೀನಾ..!

ದೇಶದ ಕಠಿಣ ಶೂನ್ಯ ಕೋವಿಡ್‌-19 ನೀತಿಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಚೀನಾವು ಭಾನುವಾರ ನವೆಂಬರ್ 6 ರಂದು ಆರು ತಿಂಗಳಲ್ಲೇ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ.
PRC ಸುಮಾರು 4,420 ಹೊಸ ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಹರಡುವ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ಎಲ್ಲಾ ಸೋಂಕುಗಳು ರೋಗಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬುದು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಆಯೋಗದ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ದೇಶವು ಮೇ 6 ರಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸುತ್ತಿದೆ. ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಒಂದು ದಿನದ ಹಿಂದೆ ದಾಖಲಾದ 3,659 ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.
ಸುದ್ದಿಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಚೀನಾದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆಯೋಗದ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕೋವಿಡ್‌-19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಪತ್ತೆಯಾದ ಕೂಡಲೇ “ಡೈನಾಮಿಕ್-ಕ್ಲಿಯರ್” ಮಾಡುವ ತಮ್ಮ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಪ್ರಸರಣವನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸಲು ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್ ವಿರೋಧಿ ಕ್ರಮಗಳು “ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸರಿಯಾಗಿವೆ, ಜೊತೆಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಆರ್ಥಿಕ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ” ಎಂದು ರೋಗ ನಿಯಂತ್ರಣ ಅಧಿಕಾರಿ ಹು ಕ್ಸಿಯಾಂಗ್ ಅವರನ್ನು ರಾಜ್ಯ-ಸಂಯೋಜಿತ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿವೆ.ಕೋವಿಡ್-19 ವೈರಸ್‌ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಕ್ಷಿಣದ ನಗರವಾದ ಗುವಾಂಗ್‌ಝೌನಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾಗಿವೆ. ನಗರದಲ್ಲಿ ಹೊಸದಾಗಿ ಸುಮಾರು 66 ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಹರಡುವ ರೋಗಲಕ್ಷಣವಿರುವ ಮತ್ತು 1,259 ಲಕ್ಷಣರಹಿತ ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗಿವೆ. ಇದು ಹಿಂದೆ ನೋಂದಾಯಿತ 111 ರೋಗಲಕ್ಷಣ ಮತ್ತು 635 ಲಕ್ಷಣರಹಿತ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸುಮಾರು 1.9 ಕೋಟಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ನಗರದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಗಮನಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ತನ್ನ ಮರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡಲು ಯತ್ನಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಮೇಲೆ ಒಮ್ಮೆಲೇ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ ಹೆಬ್ಬಾತು ಹಕ್ಕಿ: ಬೀದಿಯಲ್ಲಿ ಓಡಿದರೂ ಬಿಡದೆ ದಾಳಿ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಚೀನಾದಲ್ಲಿ, ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಶೂನ್ಯ ಕೋವಿಡ್‌-19 ನೀತಿಯು ಕುಂಠಿತಗೊಂಡಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಉಸಿರಾಟದ ಕಾಯಿಲೆಯ ಪ್ರಸರಣದ ತಾಜಾ ನಿದರ್ಶನಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಪ್ರಕರಣಗಳು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಚೀನಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕಠಿಣವಾದ “ಶೂನ್ಯ ಕೋವಿಡ್‌ ನೀತಿಯನ್ನು” ಜಾರಿಗೆ ತರಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಯಿತು, ಇದು ಚೀನಾದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಭಯಭೀತರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದೆ, ಕೋಪಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡಾಗಿದೆ. ಝೀರೋ ಕೋವಿಡ್ ನೀತಿಯು ಸಾವಿರಾರು ಜನರನ್ನು ಭಯಾನಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುವುದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ.

ಚೀನಾದ ನಿವಾಸಿಗಳು ಈ ಹಿಂದೆ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ನ ನೋವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈಗ ಶೂನ್ಯ ಕೋವಿಡ್‌ ನೀತಿ ಮರಳಿದೆ, ಅದು ಮತ್ತೆ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಭಯಪಡುತ್ತಾರೆ. ಶಾಂಘೈ ನಿವಾಸಿ ಝಾಂಗ್ ವೀಯಾ, “ನನ್ನ ತೋಳುಗಳು ಅಕ್ಷರಶಃ ನಡುಗುತ್ತಿವೆ. ನನ್ನ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯವು ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯನ್ನು ತಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ನನಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಶಾಂಘೈನಲ್ಲಿ 13 ಲಕ್ಷ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಸಾಮೂಹಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಬಹಿರಂಗಗೊಳ್ಳುವವರೆಗೆ ಅವರ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿಯೇ ಇರುವಂತೆ ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅವರಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ರಾಷ್ಟ್ರದ ವಿವಿಧ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ, ಅಂಗಡಿಗಳು, ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ವ್ಯಾಪಾರಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಶಾಲಾ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 15 ಮಂದಿ ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3.5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement