ಮಸ್ಕ್‌ ಸ್ವಾಧೀನಕ್ಕೆ ಟ್ವಿಟರ್‌: ಹೊಸ ಬಳಕೆದಾರರ ದಿಢೀರ್‌ ಹೆಚ್ಚಳದ ನಂತರ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವ ಓಪನ್‌ ಸೋರ್ಸ್‌ ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಮಾಸ್ಟೊಡಾನ್

ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ಗೆ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿ ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಪರಿಚಯಿಸುವ ಓಪನ್‌ ಸೋರ್ಸ್‌ ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಮಾಸ್ಟೋಡಾನ್‌ (Mastodon,) ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಸೈನ್-ಅಪ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳ ಕಂಡಿದೆ, ಸಣ್ಣ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಮುಂದುವರಿಸಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಈ ಸೈಟ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕರು ಈಗ ಅದನ್ನು ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಕಷ್ಟಪಡುವಂತಾಗಿದೆ.
ಅಕ್ಟೋಬರ್ 27ರಂದು ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಅನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಂಡಾಗಿನಿಂದ, ಮಾಸ್ಟೋಡಾನ್ 4,89,003 ಹೊಸ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಸೆಳೆದಿದೆ. ಒಟ್ಟು ಮಾಸಿಕ ಸಕ್ರಿಯ ಬಳಕೆದಾರರು ಹತ್ತು ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿಗೆ ತಲುಪಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಂಸ್ಥಾಪಕ, ಪ್ರಮುಖ ಡೆವಲಪರ್ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಯುಜೆನ್ ರೋಚ್ಕೊ ಸೋಮವಾರ ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಮಾಸ್ಟೋಡಾನ್ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
Twitter ನ 23.8 ಕೋಟಿ ದೈನಂದಿನ ಸಕ್ರಿಯ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಇದು ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಮಸ್ಕ್‌ನ ಖರೀದಿ ನಂತರ ಜರ್ಮನ್ ಲಾಭರಹಿತ ಸಂಸ್ಥೆಯು 2016 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪನೆಯಾದಾಗಿನಿಂದ ಈವರೆಗೆ ಸಿಕ್ಕ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವಾಗಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಮಾಸ್ಟೋಡಾನ್ ಅಥವಾ ಫೆಡಿವರ್ಸ್ ಹಿಂದೆಂದೂ ಇಷ್ಟೊಂದು ಗಮನವನ್ನು ಪಡೆದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ರೋಚ್ಕೊ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ತನ್ನ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. “ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮವನ್ನು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು, ಅದು ಯಾವುದೇ ಒಂದು ಕಂಪನಿಯ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಲ್ಲದ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಆಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಜನರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನೋಡಲು ಇದು ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
Twitter ಸ್ವಾಧೀನದ ನಂತರ Google ನಲ್ಲಿ ಮಾಸ್ಟೋಡಾನ್ (Mastodon)ಗಾಗಿ ಹುಡುಕಾಟಗಳು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಆಧಾರಿತ ಯುರೋಪಿನಲ್ಲಿಹೆಚ್ಚಾದವು, ಇದು ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯಲ್ಲಿ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಲು ಸಂತೋಷವಾಗಿದ್ದರೂ, ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನಿಭಾಯಿಸಲು ನಾನು 12-14 ಗಂಟೆಗಳ ಕೆಲಸದ ದಿನಗಳನ್ನು ಎಳೆಯಬೇಕಾಯಿತು ಎಂದು ರೋಚ್ಕೊ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 31ರಂದು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಿಮೊಥೆರಪಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ ಫುಟ್ಬಾಲ್‌ ದಂತಕಥೆ ಪೀಲೆ : ವರದಿ

ಸೋಮವಾರ, ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಜನರು ನೋಂದಾಯಿಸಿದ ನಂತರ ದೃಢೀಕರಣ ಇಮೇಲ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸದ ಬಗ್ಗೆ ದೂರು ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕಂಪನಿಯ ಪೂರೈಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ತಾನು ದೈನಂದಿನ ಇಮೇಲ್ ಕಳುಹಿಸುವ ಮಿತಿಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ರೋಚ್ಕೊ ಹೇಳಿದರು.
ಮಾಸ್ಟೋಡಾನ್ ತನ್ನನ್ನು ಸಂಯುಕ್ತ ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಎಂದು ಕರೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಖಾತೆಗೆ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡುವ ಬದಲು, ಬಳಕೆದಾರರು “ಸರ್ವರ್‌ಗಳಿಗೆ” ಸೇರಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸರ್ವರ್ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿದೆ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಅಥವಾ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಹೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಿತಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯ ಸುತ್ತ ತನ್ನದೇ ಆದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು.
ಬಳಕೆದಾರರು ಯಾವುದೇ ಸರ್ವರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿದರೂ ಇತರ Mastodon ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಜನರು ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ಸರ್ವರ್‌ಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು. “ವರ್ಣಭೇದ ನೀತಿ, ಲಿಂಗಭೇದಭಾವ ಮತ್ತು ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫೋಬಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಮಿತಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗೆ ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಬದ್ಧವಾಗಿರುವ” ಸರ್ವರ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಇದು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮಾಸ್ಟೋಡಾನ್ ಹೇಳಿದೆ.. ಆದರೆ Mastodon ಗೆ ವಲಸೆಯು Twitter ನಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತವಾದ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಾಲಿಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೋರ್ಟ್‌ನಿಂದ ಹೊರಹೋದ ಚೆಂಡನ್ನು ಊಹಿಸಲಾಗದ ಪ್ರಯತ್ನದ ಮೂಲಕ ಮರಳಿ ಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ತಂದ ಆಟಗಾರ್ತಿ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement