ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಿ ಎಂದು ಸೇನೆಗೆ ಕರೆ ಕೊಟ್ಟ ಚೀನಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್: ತೈವಾನ್ ಗುರಿಯೇ?

ಚೀನಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸೇನೆಗೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಿ ಎಂಬ ಆದೇಶವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ತಮ್ಮ ಸೇನೆಯ ಜಾಯಿಂಟ್ ಆಪರೇಷನ್ ಕಮಾಂಡ್ ಸೆಂಟರ್ ಪರಿಶೀಲನೆ ನಡೆಸಿದ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಅವರು ಪೀಪಲ್ಸ್ ಲಿಬರೇಶನ್ ಆರ್ಮಿಗೆ ‘ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಿ ಮತ್ತು ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಹೋರಾಡುವಂತೆ’ ಆದೇಶ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಚೀನಾ ಪ್ರಸ್ತುತ ಭಾರತಕ್ಕೆ ದಕ್ಷಿಣ ಚೀನಾ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿರುವ ದೇಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ತನ್ನ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಚೀನಾದ ಆಂತರಿಕ ರಾಜಕೀಯದ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ಹಿಡಿತವನ್ನು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. 69 ವರ್ಷದ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಅವರ ಈ ಆದೇಶವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅವರ ಕಡೆಯಿಂದ ಕೆಲವು ಕಠಿಣ ಹೆಜ್ಜೆಯ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿದೆ.
ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ 3 ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಸತತ ಮೂರನೇ ಬಾರಿಗೆ ಚೀನಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಚೀನಾದ ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷದ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯೂ ಆಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಕಮಿಷನ್ (CMC) ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗುವ ಮೂಲಕ ಮೂರು ಸೇನೆಗಳ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇಂಥ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಆದೇಶಿಸಿದರೆ ಅವರನ್ನು ತಡೆಯಲು ಯಾರಿಂದಲೂ ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಸೈನ್ಯವು ಅವರ ಆದೇಶವನ್ನು ಪಾಲಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಚೀನಾದ ಅಧಿಕೃತ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಕ್ಸಿನ್ಹುವಾ ಪ್ರಕಾರ, ಚೀನಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಮಂಗಳವಾರ ಸಿಎಂಸಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿ ಕಮಾಂಡ್ ಸೆಂಟರ್ ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವೇಳೆ ಅವರು ಚೀನಾ ಸೇನೆಯನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಜಗತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಬದಲಾವಣೆಗಳತ್ತ ಸಾಗುತ್ತಿದೆ. ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಚೀನಾ ಪ್ರಸ್ತುತ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆಗೆ ಸವಾಲು ಹಾಕುವ ಅಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಚೀನಾದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸೈನ್ಯವು ಯುದ್ಧದ ತಯಾರಿಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಬೇಕು. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಹೋರಾಡುವ ಮತ್ತು ಗೆಲ್ಲುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಪೂರ್ಣ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಸಹ ತೋರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸೇನೆ ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಸೈನಿಕರು ಎಲ್ಲ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಹೋರಾಡಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರುವಂತೆ ಸೈನ್ಯವು ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಆಜ್ಞೆಯ ಮೇಲೆ ಅಳವಡಿಸಲಾದ ಬಾಣಗಳಂತೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ಚೀನಾದ ಪತ್ರಿಕೆ ಸೌತ್ ಚೀನಾ ಮಾರ್ನಿಂಗ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಜಿ ಸಿಎಂಸಿ ಉಪ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಜನರಲ್ ಕ್ಸು ಕಿಲಿಯಾಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.

ದಕ್ಷಿಣ ಚೀನಾ ಸಮುದ್ರದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಹತೋಟಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಚೀನಾ ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿಯೆಟ್ನಾಂನಿಂದ ಜಪಾನ್‌ವರೆಗಿನ ಎಲ್ಲಾ ದೇಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಅವರು ತೈವಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ಮಾಡಲು ಯುದ್ಧವನ್ನು ಆಶ್ರಯಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರತದೊಂದಿಗೆ ಸಹ ಪೂರ್ವ ಲಡಾಖ್‌ನಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಸೇನೆಯು ಅನೇಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿದ್ದರೂ, ಎರಡು ಸೇನೆಗಳ ನಡುವಿನ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಇನ್ನೂ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಲಡಾಖ್‌ನ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್‌ಎಸಿಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಕಡೆಯಿಂದ ಸೇನಾ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳ ನಿರಂತರ ನಿರ್ಮಾಣದ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಮಾಹಿತಿ ಹೊರಬರುತ್ತಿದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಅವರ ಆದೇಶವು ಕೆಲವು ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಕೆಂಪು ಸೈನ್ಯದ ಮುಂಭಾಗವನ್ನು ತೆರೆಯುವ ಕಡೆಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement