ಮೃತ ಅಪ್ಪನನ್ನು ಬದುಕಿಸಲು 2 ತಿಂಗಳ ಹಸುಗೂಸು ಬಲಿ ನೀಡಲು ಯತ್ನಿಸಿದ ಮಹಿಳೆ…!

ನವದೆಹಲಿ: ತನ್ನ ತಂದೆಯನ್ನು ಬದುಕಿಸಲು ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು 2 ತಿಂಗಳ ಹಸುಗೂಸನ್ನು ಬಲಿಕೊಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ಅಮಾನವೀಯ ಘಟನೆ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಬಗ್ಗೆ ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
25 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬಳು ಸತ್ತ ತನ್ನ ಮೃತ ತಂದೆ ಮರಳಿ ಬದುಕಬೇಕು ಎಂಬ ಆಶಯದಲ್ಲಿ ಹಸುಗೂಸನ್ನೇ ನರಬಲಿ ನೀಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾಳೆ. ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರು ಶುಕ್ರವಾರ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ನರಬಲಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದ ಮಗುವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ನರಬಲಿ ನೀಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಶ್ವೇತಾ ಎಂಬ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಆಗ್ನೇಯ ಪೊಲೀಸ್ ಉಪ ಆಯುಕ್ತ ಇಶಾ ಪಾಂಡೆ ಶನಿವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮಹಿಳೆ ತನ್ನ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಮಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ದೆಹಲಿಯ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ರಾತ್ರಿ ಕಳೆದಳು ಮತ್ತು ನರಬಲಿ ನಡೆಸಲು ಸರಿಯಾದ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದಳು ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಆಕೆ ಅದನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೊದಲು, ಆಗ್ನೇಯ ಜಿಲ್ಲಾ ಪೊಲೀಸರ ತಂಡ ಆಕೆಯ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿ ದಕ್ಷಿಣ ದೆಹಲಿಯ ಕೋಟ್ಲಾ ಮುಬಾರಕ್‌ಪುರ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಆಕೆಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದರು. ಪೊಲೀಸರು ನರಬಲಿ ಕೊಡಲು ಅಪಹರಣಕ್ಕೊಳಗಾದ ಮಗುವನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ರಕ್ಷಿಸಿದರು. ಮಗುವಿಗೆ 102 ಡಿಗ್ರಿ ಜ್ವರವಿತ್ತು ಮತ್ತು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಗು ಬಹುತೇಕ ಪ್ರಜ್ಞಾಹೀನವಾಗಿತ್ತು. ಮಗುವಿಗೆ ಗಂಟೆಗಟ್ಟಲೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಆಹಾರ ನೀಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಾವು ಶ್ವೇತಾ ಎಂಬ ಹೆಸರಿನಿಂದ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಮಗುವನ್ನು ಬಲಿಕೊಡುವ ಮತ್ತು ಸತ್ತ ತಂದೆಯನ್ನು ಪುನರುತ್ಥಾನಗೊಳಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಮಗುವನ್ನು ಅಪಹರಿಸಲು ಯಾರು ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದರು ಎಂಬುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವಳನ್ನು ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಮಹಿಳೆ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಇತಿಹಾಸ ಹೊಂದಿದ್ದು, ಅವಳು ಈ ಹಿಂದೆ ಎರಡು ದರೋಡೆ ಮತ್ತು ಕಳ್ಳತನ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದಳು. ಅವಳು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸಹಕರಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಮ್ಮನ್ನು ದಾರಿ ತಪ್ಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಗುರುವಾರ ಸಂಜೆ 4 ಗಂಟೆ ಸುಮಾರಿಗೆ ಅಮರ್ ಕಾಲೋನಿ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗೆ ದಕ್ಷಿಣ ದೆಹಲಿಯ ಕೈಲಾಶ್‌ನ ಪೂರ್ವದ ಬಳಿ ಇರುವ ಗರ್ಹಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಪರಿಚಿತ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು ಎರಡು ತಿಂಗಳ ಗಂಡು ಮಗುವನ್ನು ಅಪಹರಿಸಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ದೂರು ಬಂದಿತ್ತು ಎಂದು ಉಪ ಪೊಲೀಸ್ ಆಯುಕ್ತ (ಆಗ್ನೇಯ) ಇಶಾ ಪಾಂಡೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಪೊಲೀಸ್ ತಂಡವು ಮಗುವಿನ ಮನೆಗೆ ತಲುಪಿ ಅವರ ಪೋಷಕರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿತು, ಅವರು ತಮ್ಮ ಮದುವೆಯ 20 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಐವಿಎಫ್ ಮೂಲಕ ಮಗುವನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದರು ಎಂದು ಪೊಲೀಸ್‌ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ..| ತನ್ನ ಮರಿಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿದ ಅರಣ್ಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ 'ಕೃತಜ್ಞತೆ' ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಕಾಡಾನೆ

ತಮ್ಮ ಮಗನನ್ನು ಅಪಹರಿಸಿದ ಶ್ವೇತಾ ಅವರನ್ನು ಮೊದಲು ಸಫ್ದರ್‌ಜಂಗ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಹೆರಿಗೆ ವಾರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ನವಜಾತ ಶಿಶುಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ತಾಯಂದಿರಿಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಎನ್‌ಜಿಒ ಸದಸ್ಯೆ ಎಂದು ಪರಿಚಯಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರು ಎಂದು ಪೋಷಕರು ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ತಾಯಿ ಮತ್ತು ಮಗುವಿಗೆ ಉಚಿತ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಮಾಲೋಚನೆ ಮತ್ತು ಔಷಧಿಗಳ ಭರವಸೆ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಮಹಿಳೆ ಪೋಷಕರೊಂದಿಗೆ ಸ್ನೇಹ ಬೆಳೆಸಿದಳು ಎಂದು ಡಿಸಿಪಿ ಪಾಂಡೆ ಹೇಳಿದರು.
ಶಿಶುವಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ನೆಪದಲ್ಲಿ ಶ್ವೇತಾ ಮಗುವಿನ ತಂದೆ-ತಾಯಿಯ ನಿವಾಸದ ವಿಳಾಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು. ನವೆಂಬರ್ 9 ರಂದು, ಅವರು ಶಿಶುಗಳ ತಪಾಸಣೆಗಾಗಿ ಅವರ ಮನೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದರು. ಮರುದಿನ ಅವಳು ಮತ್ತೆ ತಿರುಗಿ, ತಾಯಿಯನ್ನು ತನ್ನ ಮಾತುಗಳಿಂದ ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿ ಮಗುವನ್ನು ವಿಹಾರಕ್ಕೆ ತನ್ನ ಕೈಗೆ ಕೊಡುವಂತೆ ಮನವೊಲಿಸಿ ಅಪಹರಣ ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ. ತಾಯಿ ತನ್ನ 21 ವರ್ಷದ ಸೊಸೆಯನ್ನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾಗಿ ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಶ್ವೇತಾಳ ಮಾರುತಿ ಸ್ವಿಫ್ಟ್ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಹೊರಟರು ಮತ್ತು ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಶ್ವೇತಾ ತನ್ನ ಜೊತೆಗೆ ಬಂದಿದ್ದ ಮಗುವಿನ ಸಂಬಂಧಿ ಯುವತಿಗೆ ತಂಪು ಪಾನೀಯ ನೀಡಿದ ನಂತರ ಪ್ರಜ್ಞಾಹೀನಳಾಗಿ ಬಿದ್ದಳು ಮತ್ತು ಶ್ವೇತಾ ಅವಳನ್ನು ಪ್ರಜ್ಞಾಹೀನ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲೋ ಎಸೆದು ಮಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ಹೊರಟುಹೋದಳು. ಆಕೆಯ ಪ್ರಜ್ಞೆ ಮರಳಿದ ನಂತರ, ಆ ಯುವತಿ ಸಂಬಂಧಿಕರು ಮಗುವಿನ ಪೋಷಕರಿಗೆ ಅಪಹರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು. ನಂತರ, ಅಪರಾಧದ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದು ಡಿಸಿಪಿ ಹೇಳಿದರು.
ಅಪಹರಣದ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸಹಾಯಕ ಪೊಲೀಸ್ ಕಮಿಷನರ್ (ಕಲ್ಕಾಜಿ) ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ತಂಡಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲಾಯಿತು. ತಂಡಗಳು ಸಿಸಿಟಿವಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳನ್ನು ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಶಂಕಿತಳ ಮನೆಯನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ ಕಾರಿನ ನೋಂದಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ ಪಡೆಯಲಾಯತು. ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರೂ ಆರೋಪಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ತಂಡವು ತಮ್ಮ ಮಾನವ ಗುಪ್ತಚರ ಜಾಲವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿ ತಾಂತ್ರಿಕ ಕಣ್ಗಾವಲು ಮೂಲಕ ಶಂಕಿತನನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುತ್ತಲೇ ಇತ್ತು.
ಶುಕ್ರವಾರ ಸಂಜೆ 4 ಗಂಟೆ ಸುಮಾರಿಗೆ, ಕೋಟ್ಲಾ ಮುಬಾರಕ್‌ಪುರದ ಆರ್ಯ ಸಮಾಜ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಬಳಿ ಶಂಕಿತಳು ಬರುತ್ತಾಳೆ ಎಂದು ನಮ್ಮ ತಂಡಕ್ಕೆ ಮಾಹಿತಿ ಸಿಕ್ಕಿತು. ಅದರಂತೆ ಬಲೆ ಬೀಸಿ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಹಿಡಿಯಲಾಯಿತು. ಅಪಹರಣಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದ ಮಗುವನ್ನು ಆಕೆಯ ಕಾರಿನಿಂದ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ರಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಶಂಕಿತ ಶ್ವೇತಾ ಅವಿವಾಹಿತಳಾಗಿದ್ದು, ಕೋಟ್ಲಾ ಮುಬಾರಕ್‌ಪುರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ತಾಯಿಯೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆಕೆ ಶಿಶುವನ್ನು ಅಪಹರಿಸುವ ಹಿಂದಿನ ನಿಜವಾದ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಡಿಸಿಪಿ ಪಾಂಡೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾದ ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಶಾಸಕಿ...!

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement