ಚೀನಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜೊತೆಗಿನ 3 ತಾಸುಗಳ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ತೈವಾನ್, ಟಿಬೆಟ್, ಹಾಂಗ್‌ಕಾಂಗ್ ವಿಷಯ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬೈಡನ್‌

ನುಸಾ ದುವಾ (ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾ): ತೈವಾನ್ ಕಡೆಗೆ ಚೀನಾದ “ದಬ್ಬಾಳಿಕೆಯ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು” ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡನ್ ಸೋಮವಾರ ಆಕ್ಷೇಪಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಅವರ ಮೊದಲ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಕ್ಸಿನ್‌ಜಿಯಾಂಗ್ ಪ್ರಾಂತ, ಟಿಬೆಟ್ ಮತ್ತು ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೀಜಿಂಗ್ ನಡವಳಿಕೆಯಿಂದ ಉದ್ಭವಿಸಿದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು ಎಂದು ಅಮೆರಿಕದ ಶ್ವೇತ ಭವನ ಹೇಳಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಸರಿಸುಮಾರು ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳ ಸಭೆಯ ಕುರಿತಾದ ತನ್ನ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಶ್ವೇತಭವನವು ಚೀನಾದೊಂದಿಗೆ ಅಮೆರಿಕ “ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಬೈಡನ್‌ ಚೀನಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿಗೆ ಹೇಳಿದರು ಹಾಗೂ “ಸ್ಪರ್ಧೆಯು ಸಂಘರ್ಷಕ್ಕೆ ಹೋಗಬಾರದು” ಎಂದೂ ಹೇಳಿದರು.
ಪರಮಾಣು ಯುದ್ಧ ಎಂದಿಗೂ ಮಾಡಬಾರದು” ಮತ್ತು ಇದರಿಂದ ಗೆಲ್ಲಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬೈಡನ್‌ ಮತ್ತು ಕ್ಸಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಶ್ವೇತಭವನ ಹೇಳಿದೆ, ಮತ್ತು ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ಬಳಕೆ ಅಥವಾ ಬೆದರಿಕೆಗೆ ಅವರ ವಿರೋಧವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳಿದೆ. ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಸುಮಾರು ಒಂಬತ್ತು ತಿಂಗಳ ಆಕ್ರಮಣವು ಕುಂಠಿತವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ರಷ್ಯಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ತೆಳುವಾದ ಮುಸುಕಿನ ಬೆದರಿಕೆಗಳ ಉಲ್ಲೇಖದ ನಂತರ ಈ ಚರ್ಚೆ ಮಹತ್ವ ಪಡೆಯಿತು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement