ನೆಗೆಟಿವ್‌ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ಡೀಬೂಸ್ಟ್ ಮಾಡ್ತೇವೆ, ಡಿಮಾನಿಟೈಸ್ ಮಾಡ್ತೇವೆ : ಹೊಸ ಟ್ವಿಟರ್ ನೀತಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ (ಅಮೆರಿಕ): ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಾಗಿನಿಂದ, ಅವರು ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಸೈಟ್ ಅನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲು ವಿಭಿನ್ನ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಶುಕ್ರವಾರ, ನವೆಂಬರ್ 18 ರಂದು, ಅವರು ಟ್ವಿಟರ್ ಡೀಬೂಸ್ಟ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಡಿಮಾನಿಟೈಸ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದ್ವೇಷದ ಭಾಷಣ ಅಥವಾ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ವಿಷಯ ಹೊಂದಿರುವ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಹೊಸ ನೀತಿ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಕಾರಾತ್ಮಕ/ದ್ವೇಷದ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ಗರಿಷ್ಠವಾಗಿ ಡೀಬೂಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಡಿಮಾನಿಟೈಸ್‌ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ, ನೀವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಅದನ್ನು ಹುಡುಕದ ಹೊರತು ಟ್ವೀಟ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಇದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನ ಉಳಿದ ಸೈಟ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮಸ್ಕ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಟ್ವೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ಹೊಸ ಟ್ವಿಟರ್ ನೀತಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದೆಂದರೆ ವಾಕ್ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ, ಆದರೆ ತಲುಪುವ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಹಿಂದೆ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾದ ಅಥವಾ ನಿಷೇಧಿಸಲಾದ ಕೆಲವು ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಮೆರಿಕದ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ನಿಷೇಧಿತ ಖಾತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಇನ್ನೂ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮಸ್ಕ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕೆನಡಾದ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಪೋಡ್‌ಕ್ಯಾಸ್ಟರ್ ಜೋರ್ಡಾನ್ ಪೀಟರ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಬಲಪಂಥೀಯ ವಿಡಂಬನಾತ್ಮಕ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಬ್ಯಾಬಿಲೋನ್ ಬೀ ಅವರ ನಿಷೇಧಿತ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಮಸ್ಕ್‌ನಂತೆ ನಟಿಸಿದ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ವೇದಿಕೆಯಿಂದ ನಿಷೇಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಹಾಸ್ಯನಟ ಕ್ಯಾಥಿ ಗ್ರಿಫಿನ್ ಅವರ ಖಾತೆಯನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಅವರು ಖಚಿತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಸಾಮೂಹಿಕ ಟ್ವಿಟರ್ ರಾಜೀನಾಮೆಗಳು
‘ಅತ್ಯಂತ ಹಾರ್ಡ್‌ಕೋರ್’ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಿ ಅಥವಾ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ತೊರೆಯಿರಿ ಎಂದು ಮಸ್ಕ್ ತನ್ನ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಅಲ್ಟಿಮೇಟಮ್ ನೀಡಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ ಶುಕ್ರವಾರ ನೂರಾರು ರಾಜೀನಾಮೆಗಳು ಟ್ವಿಟರ್‌ಗೆ ಬಂದಿವೆ ಎಂಬುದು ಉಲ್ಲೇಖನೀಯ.
ಮಸ್ಕ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ‘ಪತ್ರ’ಕ್ಕೆ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಸಮಯ ಗುರುವಾರ ಸಂಜೆ 5 ಗಂಟೆಗೆ ಗಡುವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ್ದರು, ಹಲವಾರು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಸಂಜೆ 5 ಗಂಟೆಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ತಮ್ಮ ರಾಜೀನಾಮೆಯನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿಯೇ ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಟ್ವಿಟರ್ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಮಸ್ಕ್ ತನ್ನ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಸುಮಾರು 3,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ತಾವೇ ಟ್ವಟರ್‌ ಅನ್ನು ತೊರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   25 ಖಾಸಗಿ ವಲಯದ ತಜ್ಞರನ್ನು ಪ್ರಮುಖ ಹುದ್ದೆಗಳಿಗೆ ನೇಮಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ

3 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement