ಡಿಸೆಂಬರ್ 1ರಿಂದ ಧಾರ್ಮಿಕ-ರಾಜಕೀಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳ ವಿವರಗಳನ್ನು ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ನಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತಿರುವ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್

ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ತಮ್ಮ ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ನಾಲ್ಕು ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ ಬಯೋ ವಿವರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದಾಗಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇವುಗಳು ಧಾರ್ಮಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳು, ರಾಜಕೀಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳು, ವಿಳಾಸಗಳು ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರ   “ಆಸಕ್ತಿ” ಕ್ಷೇತ್ರ ಸೂಚಿಸುವ ವಿವರಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ. ಈ ಬದಲಾವಣೆಯು ಡಿಸೆಂಬರ್ 1 ರಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ಬರಲಿದೆ. ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ಸುಲಭವಾಗುವಂತೆ ಬದಲಾವಣೆಯ ಹಿಂದಿನ ಕಾರಣ ಎಂದು ಕಂಪನಿಯ ವಕ್ತಾರರು ಇಮೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಟೆಕ್‌ಕ್ರಂಚ್‌.ಕಾಮ್‌ (TechCrunch.com) ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
“ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಅನ್ನು ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಬಳಸಲು ಸುಲಭವಾಗಿಸುವ ನಮ್ಮ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಭಾಗವಾಗಿ, ನಾವು ಕೆಲವು ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತಿದ್ದೇವೆ : ಧಾರ್ಮಿಕ ಮಾಹಿತಿ ಹಾಗೂ ರಾಜಕೀಯ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳು, ವಿಳಾಸ ಹಾಗೂ “ಆಸಕ್ತಿ” ಕ್ಷೇತ್ರಗಳನ್ನು ಇವು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಟೆಕ್‌ಕ್ರಂಚ್‌.ಕಾಮ್‌ ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇದನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡಿದ ಜನರಿಗೆ ನಾವು ಅಧಿಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ ಬಯೊದಿಂದ ಇವುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಬದಲಾವಣೆಯು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೇರೆಡೆ ತಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಯಾರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಈ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಮೊದಲು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಸಲಹೆಗಾರ ಮ್ಯಾಟ್ ನವರ್ರಾ ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಈ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡಿದ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾದ ಸೂಚನೆಯ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಶಾಟ್ ಅನ್ನು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಬಳಕೆದಾರರ ಇತರ ಮಾಹಿತಿಯು ಅವರ ಉಳಿದ ಸಂಪರ್ಕ ಮತ್ತು ಮೂಲ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಅವರ ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೋಟಿಸ್‌ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ತೆಗೆದುಹಾಕುವ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನ ನಿರ್ಧಾರವು ಅದರ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಸುಗಮಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ಇದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಹಳೆಯದಾದ ಹಲವಾರು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಆಯ್ಕೆಮಾಡುವ ಮಾಹಿತಿ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳು ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಸಂಗತಿ. Instagram ಮತ್ತು TikTok ನಂತಹ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಸರಳವಾದ ಬಯೋಸ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಬಳಕೆದಾರರು ರಾಜಕೀಯ ಅಥವಾ ಧಾರ್ಮಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳಂತಹ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಿವರಗಳಿಗೆ ಹೋಗದೆ ತಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಮಾಹಿತಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತವೆ. ಹಿಂದೆ, ಜನರು ತಮ್ಮ ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಭರ್ತಿ ಮಾಡಲು ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಗೌಪ್ಯತೆಯ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಳು ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿರುವುದರಿಂದ, ಬಳಕೆದಾರರು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ.ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ ಆರಂಭಗೊಂಡಾಗ ಖಾಸಗಿತನ ರಕ್ಷಣೆ, ಮಾಹಿತಿ ಸೋರಿಕೆಯ ಅಂಕುಶವು ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಆಗ ಜನರು ತಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಾಹಿತಿ ಸೋರಿಕೆ ಹಾಗೂ ಖಾಸಗಿತನವು ಗಂಭೀರ ವಿಚಾರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನ ಮಾತೃ ಸಂಸ್ಥೆ ಮೆಟಾ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಿಮೊಥೆರಪಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ ಫುಟ್ಬಾಲ್‌ ದಂತಕಥೆ ಪೀಲೆ : ವರದಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement