10 ಸಾವಿರ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಲಿರುವ ಗೂಗಲ್‌: ವರದಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಮತ್ತೊಂದು ದೊಡ್ಡ ಟೆಕ್ ದೈತ್ಯ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಸಾವಿರಾರು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್‌ನ ಗೂಗಲ್ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ 10,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಬಹುದು ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಕಳಪೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯ’ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಶ್ರೇಯಾಂಕ ನೀಡಲು Google ಮ್ಯಾನೇಜರ್‌ಗಳನ್ನು ಕೇಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ದಿ ಇನ್ಫಾರ್ಮೇಶನ್‌ನ ವರದಿಯು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಶೇಕಡಾ 6 ರಷ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಬಿಡಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು 10,000 ಜನರು ಆಗಬಹುದು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ. ಗೂಗಲ್ ಶ್ರೇಯಾಂಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಶ್ರೇಣಿಯ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಕಂಪನಿಯಿಂದ ವಜಾ ಮಾಡುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ವರ್ಷದ ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ನೇಮಕಾತಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಗೂಗಲ್ ಈ ಹಿಂದೆ ಘೋಷಿಸಿತ್ತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ‘ಉದ್ಯೋಗಿ-ಸ್ನೇಹಿ’ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಗೂಗಲ್‌ನಿಂದ ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವ ಗಾತ್ರಕ್ಕಿಂತ ಸುಮಾರು ಮೂರು ಪಟ್ಟು ವಜಾಗೊಳಿಸುವ ಅಲೆಗೆ ತಳ್ಳಿದೆ.
ಪ್ರಸ್ತುತ, ಗೂಗಲ್‌ನ ಮಾತೃ ಸಂಸ್ಥೆ ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್ ಸುಮಾರು 1,87,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ, ಇದು ಟೆಕ್ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಉದ್ಯೋಗದಾತರಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. Google ಉದ್ಯೋಗಿಯ ಸರಾಸರಿ ವಾರ್ಷಿಕ ವೇತನವು ಸುಮಾರು $2,95,884 (ಸುಮಾರು ರೂ. 2.41 ಕೋಟಿ) ಎಂದು ಅಮೆರಿಕದ SEC ಫೈಲಿಂಗ್ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಗೂಗಲ್ ಲಾಭದ ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು Q3 ನಲ್ಲಿ $13.9 ಶತಕೋಟಿ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಇದೇ ಅವಧಿಗಿಂತ 27 ಶೇಕಡಾ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. $69.1 ಶತಕೋಟಿ ಆದಾಯದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಾರೆ 6 ಶೇಕಡಾ ಹೆಚ್ಚಳದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಈ ಕುಸಿತವಾಗಿದೆ. ವರ್ಕ್‌ಫೋರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಟ್ರಿಮ್ ಮಾಡುವ ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್‌ನ ನಿರ್ಧಾರದ ಹಿಂದೆ ಇದು ಕಅರಣವಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಮೆಟಾ, ಟ್ವಿಟರ್, ಅಮೆಜಾನ್ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಪ್ರಮುಖ, ಅಮೆರಿಕ-ಆಧಾರಿತ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಗಾತ್ರವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಮೆಟಾ 11,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದೆ, ಟ್ವಿಟರ್ ತನ್ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಜನರನ್ನು ಮಾತ್ರ ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅಮೆಜಾನ್ ಸಹ 2023 ರವರೆಗೂ ವಜಾಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement