“ನಿಮಗೆ ನಾಚಿಕೆಯಾಗಬೇಕು, ನಿಮ್ಮ ವರ್ತನೆಗೆ ನಾನು ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸ್ತೇನೆ : ‘ಕಾಶ್ಮೀರ ಫೈಲ್ಸ್’ ಬಗ್ಗೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕನ ಟೀಕೆಗಳಿಗೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ರಾಯಭಾರಿ ತೀವ್ರ ವಾಗ್ದಾಳಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಕಾಶ್ಮೀರ ಫೈಲ್ಸ್ ಚಲನಚಿತ್ರದ ಕುರಿತು ಇಸ್ರೇಲಿ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕ ನಾದವ್ ಲ್ಯಾಪಿಡ್ ಟೀಕೆಗಳು ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾದ ನಂತರ, ಭಾರತದಲ್ಲಿರುವ ಇಸ್ರೇಲಿನ ರಾಯಭಾರಿ ನೌರ್ ಗಿಲೋನ್ ಮಂಗಳವಾರ ಐಎಫ್‌ಎಫ್‌ಐ ಜ್ಯೂರಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರನ್ನು ತರಾಟೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಗೋವಾದಲ್ಲಿ 2022 ರ ಭಾರತದ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರೋತ್ಸವದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ದೇಶದ ನಾದವ್ ಲ್ಯಾಪಿಡ್ ವರ್ತನೆಗೆ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದರು.
ಕಾಶ್ಮೀರ ಫೈಲ್‌ ಸಿನೆಮಾ ಬಗ್ಗೆ ಟೀಕೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ನಾಡವ್‌ಲ್ಯಾಪಿಡ್‌ಗೆ ಬಹಿರಂಗ ಪತ್ರ ಬರೆದ ಭಾರತದ ಇಸ್ರೇಲ್‌ ರಾಯಭಾರಿ, ಇದು ಹೀಬ್ರೂ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ನಮ್ಮ ಭಾರತೀಯ ಸಹೋದರ ಸಹೋದರಿಯರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಇದು ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಉದ್ದವಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಮೊದಲು ನಿಮಗೆ ಬಾಟಮ್ ಲೈನ್ ನೀಡುತ್ತೇನೆ. ನೀವು ನಾಚಿಕೆಪಡಬೇಕು ಎಂದು ರಾಯಭಾರಿ ಗಿಲೋನ್ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾ ಇಸ್ರೇಲಿ ರಾಯಭಾರಿ ನೌರ್ ಗಿಲೋನ್ ಅವರು, ಭಾರತೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರ ದಿ ಕಾಶ್ಮೀರ್ ಫೈಲ್ಸ್ ಕುರಿತು ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕ ನಾದವ್ ಲ್ಯಾಪಿಡ್ ಅವರ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದಿಂದ ಬದುಕುಳಿದವರ ಮಗನಾಗಿ ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ತುಂಬಾ ನೋಯಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

2022ರ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಫಿಲ್ಮ್ ಫೆಸ್ಟಿವಲ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದ ತೀರ್ಪುಗಾರರ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾದ ನಾಡವ್ ಲ್ಯಾಪಿಡ್ ಅವರು ನಿರ್ದೇಶಕ ವಿವೇಕ್ ಅಗ್ನಿಹೋತ್ರಿ ಅವರ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ಅಸಭ್ಯ ಚಿತ್ರ ಎಂದು ಕರೆದ ನಂತರ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಬಂದಿದೆ ಮತ್ತು IFFI ಗೋವಾ 2022 ರ ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡಿ “ಶಾಕ್” ಆದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಗಿಲೋನ್, ಸರಣಿ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ, ಜನರು ಮತ್ತು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲ್ ದೇಶಗಳ ನಡುವಿನ ಸ್ನೇಹವು ಹೇಗೆ ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕ ನಾದವ್ ಲ್ಯಾಪಿಡ್ ಅವರಿಂದ ಉಂಟಾದ ಹಾನಿಯಿಂದ ಇದು ಬದುಕುಳಿಯುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳಿದರು.
ಒಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನಾಗಿ ನಾನು ನಾಚಿಕೆಪಡುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಆತಿಥೇಯರ ಉದಾರತೆ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡಿದ ಕೆಟ್ಟ ವಿಧಾನಕ್ಕಾಗಿ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಗಿಲೋನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನನ್ನ ಸಲಹೆ, ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಇಷ್ಟಪಡದಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಬಳಸಲು ಹಿಂಜರಿಯಬೇಡಿ ಆದರೆ ಇತರ ದೇಶಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಹತಾಶೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅಂತಹ ಹೋಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಬಳಿ ಸಾಕಷ್ಟು ವಾಸ್ತವಿಕ ಆಧಾರವಿದೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ನನಗೆ ಖಾತ್ರಿಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸೋಮವಾರ, ಐಎಫ್‌ಎಫ್‌ಐ ಜ್ಯೂರಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ನಾದವ್ ಲ್ಯಾಪಿಡ್, ಚಲನಚಿತ್ರೋತ್ಸವದ ಸಮಾರೋಪ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ, ‘ಕಾಶ್ಮೀರ್ ಫೈಲ್ಸ್’ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು “ಪ್ರಚಾರದ ಸರಕು, ಅಸಭ್ಯ” ಎಂದು ಕರೆದರು. ಇದೀಗ ವೈರಲ್ ಆಗಿರುವ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ವ್ಯಾಪಕ ಟೀಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ.
ಐಎಫ್‌ಎಫ್‌ಐ ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ತೀರ್ಪುಗಾರರ ಸಮಿತಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಲು ಭಾರತದ ಆಹ್ವಾನವನ್ನು ನಾದವ್ ಲ್ಯಾಪಿಡ್ ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರಲ್ಲಿಟ್ಟ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಅವರು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ರಾಯಭಾರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ, “ಭಾರತೀಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಅತಿಥಿಯನ್ನು ದೇವರಂತೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. IFFI ಗೋವಾದ ತೀರ್ಪುಗಾರರ ಸಮಿತಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಲು ಭಾರತ ನೀಡಿದ ಆಹ್ವಾನವನ್ನು ಮತ್ತು ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲಿಟ್ಟ ನಂಬಿಕೆ, ನಿಮಗೆ ನೀಡಿದ ಗೌರವ ಮತ್ತು ಆತ್ಮೀಯ ಆತಿಥ್ಯವನ್ನು ನೀವು ಅತ್ಯಂತ ಕೆಟ್ಟ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಂದಿಸಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ನಾನು ಯಾವುದೇ ಚಲನಚಿತ್ರ ತಜ್ಞನಲ್ಲ, ಆದರೆ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಆಳವಾಗಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವ ಮೊದಲೇ ಮಾತನಾಡುವುದು ಸಂವೇದನಾಶೀಲವಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದು ದುರಹಂಕಾರ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಘಟನೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತೆರೆದ ಗಾಯವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿರುವ ಅನೇಕರು ಇನ್ನೂ ಇದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಬೆಲೆಯನ್ನು ತೆರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದಿಂದ ಬದುಕುಳಿದವರ ಮಗನಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಗಿಲೋನ್, ನಿಮಗೆ ನೀಡಿದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಷಿಂಡ್ಲರ್‌ ಲಿಸ್ಟ್‌ ಹತ್ಯಾಕಾಂಡ ನಡೆದಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅನುಮಾನಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಿ ತುಂಬಾ ನೋವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಾನು ಅಂತಹ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿಸ್ಸಂದಿಗ್ಧವಾಗಿ ಖಂಡಿಸುತ್ತೇನೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಸಮರ್ಥನೆ ಇಲ್ಲ. ಇದು ಇಲ್ಲಿ ಕಾಶ್ಮೀರ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಸೂಕ್ಷ್ಮತೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಇಸ್ರೇಲಿ ಸುದ್ದಿ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನೊಂದಿಗಿನ ಅವರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಂದರ್ಶನವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಭಾರತದ ಇಸ್ರೇಲಿ ರಾಯಭಾರಿ, “ನೀವು Ynet ಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಿಂದ ಕಾಶ್ಮೀರಿ ಫೈಲ್ಸ್‌ (KashmirFiles) ಕುರಿತು ನಿಮ್ಮ ಟೀಕೆ ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲಿ ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿ ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗದಿರುವುದರ ನಡುವಿನ ಸಂಪರ್ಕವು ಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಖಲಿಸ್ತಾನಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ನಿಜ್ಜರ್ ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ತರಬೇತಿ ಶಿಬಿರ ನಡೆಸಿದ್ದ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ದಾಳಿ ನಡೆಸುವುದನ್ನು ಸಂಘಟಿಸಿದ್ದ : ವರದಿಗಳು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4.3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement