ಶತ್ರು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಡ್ರೋನ್‌ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿ ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲು ಭಾರತದ ಸೇನೆಯಿಂದ ಗಿಡುಗನಿಗೆ ತರಬೇತಿ…!

ಔಲಿ (ಉತ್ತರಾಖಂಡ): ಇದೇ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ, ಶತ್ರು ಡ್ರೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲು ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯು ಗಿಡುಗಕ್ಕೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಿದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತರಾಖಂಡದ ಔಲಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕದ ಯುದ್ಧ ಅಬ್ಯಾಸದ ಜಂಟಿ ತರಬೇತಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಯಿತು. .
ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಜಂಟಿ ತರಬೇತಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಶತ್ರು ಡ್ರೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಬೇಟೆಯಾಡಲು ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ “ಅರ್ಜುನ್” ಎಂಬ ಗಿಡುಗನನ್ನು ತೋರಿಸಲಾಯಿತು. ಈ ಸಮರಾಭ್ಯಾಸದ ವೇಳೆ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯು ಗಿಡುಗ ಮತ್ತು ನಾಯಿಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಶತ್ರು ಡ್ರೋನ್‌ಗಳ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ಅವುಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುವ ಸನ್ನಿವೇಶವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿತು. ಇದರಲ್ಲಿ ಡ್ರೋನ್ ಸದ್ದು ಕೇಳಿದ ನಾಯಿ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಗಿಡುಗವು ಶತ್ರುಗಳ ಡ್ರೋನ್ ಇರುವ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಭಾರತೀಯ ಸೇನಾ ಪಡೆಗಳು ಈ ಪಕ್ಷಿಗಳ ಮೊದಲ-ರೀತಿಯ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿ ಶತ್ರು ಡ್ರೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಬೇಟೆಯಾಡಲು ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ಗಿಡುಗನನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿವೆ. ಸೇನಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯು ನಾಯಿಗಳ ಜೊತೆಗೆ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ಗಿಡುಗನನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸೇನಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂತಹ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಗಡಿಯಾಚೆಯಿಂದ ಪಂಜಾಬ್ ಮತ್ತು ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದ ಭಾರತೀಯ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಬರುವ ಡ್ರೋನ್‌ಗಳ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲಿದೆ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಕಡೆಯಿಂದ ಬರುವ ಡ್ರೋನ್‌ಗಳು ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ ಮತ್ತು ಪಂಜಾಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಡ್ರಗ್ಸ್, ಬಂದೂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಹಣವನ್ನು ಎಸೆದ ಹಲವಾರು ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ನವೆಂಬರ್ 24 ರಂದು ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ ಪೊಲೀಸರು ಜಮ್ಮುವಿನ ಸಾಂಬಾ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಡ್ರೋನ್‌ನಿಂದ ಬೀಳಿಸಿದ ನಂತರ ಅದರಲ್ಲಿದ್ದ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಕರೆನ್ಸಿಯನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡರು.
ಯುದ್ಧ ಅಭ್ಯಾಸದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಸೇನಾ ಪಡೆಗಳು Mi-17 ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ನಿಂದ ಸ್ಲಿಥರಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದವು. ಜಂಟಿ ಸಮರಾಭ್ಯಾಸದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯು ಸೈನಿಕರ ನಿರಾಯುಧ ಯುದ್ಧ ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿತು.
ಇಂಡೋ-ಅಮೆರಿಕ ಜಂಟಿ ತರಬೇತಿಯ 18 ನೇ ಆವೃತ್ತಿ “ಯುದ್ಧ ಅಭ್ಯಾಸ 22” ಶನಿವಾರ ಉತ್ತರಾಖಂಡದ ಔಲಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.
ಎರಡು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಸೇನೆಗಳ ನಡುವೆ ಉತ್ತಮ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು, ತಂತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ನಡುವೆ ಯುದ್ಧ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಏಪ್ರಿಲ್ 1ರಿಂದ ಅಗತ್ಯ ಔಷಧಿಗಳು ದುಬಾರಿ

ಅಭ್ಯಾಸದ ಹಿಂದಿನ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಅಲಾಸ್ಕಾದ (ಯುಎಸ್) ಜಂಟಿ ಬೇಸ್ ಎಲ್ಮೆಂಡಾರ್ಫ್ ರಿಚರ್ಡ್‌ಸನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು.
11ನೇ ವಾಯುಗಾಮಿ ವಿಭಾಗದ 2 ನೇ ಬ್ರಿಗೇಡ್‌ನ ಅಮೆರಿಕ ಆರ್ಮಿ ಸೈನಿಕರು ಮತ್ತು ASSAM ರೆಜಿಮೆಂಟ್‌ನ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯ ಸೈನಿಕರು ಅಭ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ತರಬೇತಿ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಆದೇಶದ ಅಧ್ಯಾಯ VII ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಮಗ್ರ ಯುದ್ಧ ಗುಂಪಿನ ಉದ್ಯೋಗದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ.
ಕ್ಷೇತ್ರ ತರಬೇತಿ ವ್ಯಾಯಾಮದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು ಸಮಗ್ರ ಯುದ್ಧ ಗುಂಪುಗಳ ಮೌಲ್ಯೀಕರಣ, ಫೋರ್ಸ್ ಮಲ್ಟಿಪ್ಲೈಯರ್‌ಗಳು, ಕಣ್ಗಾವಲು ಗ್ರಿಡ್‌ಗಳ ಸ್ಥಾಪನೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆ, ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್‌ಗಳ ಮೌಲ್ಯೀಕರಣ, ಪರ್ವತ ಯುದ್ಧ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು, ಅಪಘಾತದ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಕೂಲ ಭೂಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಹವಾಮಾನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಹಾಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.
ಸೇನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಜಂಟಿ ವ್ಯಾಯಾಮವು US ನ ಆದೇಶದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಶಾಂತಿಪಾಲನೆ ಮತ್ತು ವಿಪತ್ತು ಪರಿಹಾರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಪದಾತಿದಳದ ಬೆಟಾಲಿಯನ್ ಗುಂಪನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸುವುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಯುದ್ಧ ಅಭ್ಯಾಸವು 15-ದಿನಗಳ ಅವಧಿಯದ್ದಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಎತ್ತರದ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಶೀತ ಹವಾಮಾನದ ಯುದ್ಧದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಪ್ರಬಲ ಸ್ಥಾನ ದುರುಪಯೋಗ: ಗೂಗಲ್‌ಗೆ ವಿಧಿಸಿರುವ ₹1,337 ಕೋಟಿ ದಂಡ ಎತ್ತಿಹಿಡಿದ ಎನ್‌ಸಿಎಲ್‌ಎಟಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement