ಡಿಸೆಂಬರ್ 5ರ ರಾತ್ರಿ 8 ಗಂಟೆಗೆ ನನ್ನ ತಾಯಿ ನಿಧನವಾಗಲಿದ್ದಾರೆ, ಎರಡು ದಿನ ರಜೆ ಕೊಡಿ…! : ಶಿಕ್ಷಕನ ಈ ವಿಲಕ್ಷಣ ರಜೆ ಅರ್ಜಿ ವೈರಲ್​

ಶಿಕ್ಷಕರ ಸಾಂದರ್ಭಿಕ ರಜೆಯ ಬೇಡಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಶಿಕ್ಷಣ ಇಲಾಖೆಯ ಹೊಸ ಆದೇಶ ಹೊರಡಿಸಿದ ನಂತರ ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಕರ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಕೋಲಾಹಲ ಉಂಟಾಗಿದೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಶಿಕ್ಷಕರು ಮೂರು ದಿನಗಳ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಸಾಂದರ್ಭಿಕ ರಜೆಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು. ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಅವರ ರಜೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೊಸ ಆದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಬಿಹಾರದ ಮುಂಗೇರ್, ಭಾಗಲ್ಪುರ ಮತ್ತು ಬಂಕಾ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಆದೇಶ ಹೊರಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಆದೇಶವು ಶಿಕ್ಷಕರನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಕೆರಳಿಸಿದೆ. ಈ ಆಕ್ರೋಶವೂ ಈಗ ಆಡಳಿತದ ಈ ಆದೇಶದ ವಿರುದ್ಧ ಲೇವಡಿಗೆ ತಿರುಗುತ್ತಿದೆ.
ಇದೀಗ, ಆದೇಶದ ನಂತರ, ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಕರು ತಮ್ಮ ಕ್ಯಾಶುಯಲ್ ರಜೆಗಾಗಿ ವಿಚಿತ್ರ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಬರೆಯುವ ಮೂಲಕ ರಜೆ ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ರಜೆ ಕೇಳುವುದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಇಂತಹ ಕೆಲವು ಅರ್ಜಿಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗುವಷ್ಟು ವಿಲಕ್ಷಣವಾಗಿವೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇನ್ನು ಒಂದು ವಾರದಲ್ಲಿ ತಾಯಿ ಸಾಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಒಂದು ಅರ್ಜಿ ಹೇಳಿದರೆ, ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಮದುವೆಯಲ್ಲಿ ಅತಿಯಾಗಿ ಊಟ ಮಾಡಿ ಹೊಟ್ಟೆ ಹುಣ್ಣಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಇನ್ನೊಂದು ಅರ್ಜಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ರಜೆ ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿ ಮುಖ್ಯೋಪಾಧ್ಯಾಯರಿಂದ ರಜೆ ಕೋರಲಾಗಿದೆ.
ಅಂತಹ ಎಲ್ಲಾ ಅರ್ಜಿಗಳ ನಡುವೆ, ಶಿಕ್ಷಕರೊಬ್ಬರು ಬರೆದ ರಜೆ ಅರ್ಜಿ ವೈರಲ್‌ ಆಗುತ್ತಿದೆ. ಸೋಮವಾರ, ಡಿಸೆಂಬರ್ 5, 2022 ರಂದು ರಾತ್ರಿ 8 ಗಂಟೆಗೆ ನನ್ನ ತಾಯಿ ಸಾಯುತ್ತಾರೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಾನು ಡಿಸೆಂಬರ್ 6 ರಿಂದ ಡಿಸೆಂಬರ್ 7ರ ವರೆಗೆ ಅವರ ಅಂತಿಮ ವಿಧಿಗಳಿಗೆ ಹೋಗಲು ನನಗೆ ರಜೆ ಬೇಕು. ನಾನು ಶಾಲೆಗೆ ಗೈರುಹಾಜರಾಗುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ರಜೆ ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ…!

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಚೀನಾ-ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟು ರಕ್ಷಣಾ ಬಜೆಟ್ 13%ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಏರಿಕೆ

ಮತ್ತೊಂದು ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ, ಶಿಕ್ಷಕ ರಾಜ್ ಗೌರವ್ ಅವರು ಡಿಸೆಂಬರ್ 4 ರಿಂದ ಡಿಸೆಂಬರ್ 5 ರವರೆಗೆ ನಾನು ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಶಾಲೆಗೆ ಬರಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ರಜೆ ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಶಿಕ್ಷಕರ ಸಂಘದ ಮುಖಂಡರ ಪ್ರಕಾರ, ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಸಂದರ್ಭದ ಕಾರಣ ರಜೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು “ಸಾಂದರ್ಭಿಕ” ಪದದ ಅರ್ಥವಾಗಿದೆ. ಮುಂಬರುವ ತೊಂದರೆಯನ್ನು ಮೂರು ದಿನ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಯಾರಾದರೂ ಹೇಗೆ ಊಹಿಸಬಹುದೇ? ಸರ್ಕಾರ ಈ ಆದೇಶವನ್ನು ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಶಿಕ್ಷಕರು ಆಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement